รบกวนผู้รู้ ช่วยวิเคราะห์เป็นวิทยาทาน ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31417
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน

1 ผมว่านะคนเขียนไม่ได้ขับเซฟิโร่ เลยวิจารณ์แบบตามความคิดตัวเอง
2 ที่เค้าเปลี่ยนเป็นโคมเมกา เพราะมันสว่างกว่า(และผมว่ามันสวยกว่า) ไม่ใช่เปลี่ยนเพราะไม่รู้เรื่อง
3 เซฟิโร่ไม่มีขายในเมกา ลองดูในยูทูปสิคับ ไม่มีขายแล้วเค้าเอาจากไหนมาขับกัน ไม่ใช่ไม่มีขาย แต่ฝรั่งมองรถยุ่นเหมือนไทยมองรถเกาหลี(ฮุนได)เลยไม่เป็นที่นิยม
4พัลซาร์ เอ็น14 รถ 5 ประตูท้ายตัด แต่มี 250 ม้า ขับ 4รู้จักคับ แต่อะไหล่หายาก เลยไม่นิยมในไทย

1 ผมว่านะคนเขียนไม่ได้ขับเซฟิโร่ เลยวิจารณ์แบบตามความคิดตัวเอง
2 ที่เค้าเปลี่ยนเป็นโคมเมกา เพราะมันสว่างกว่า(และผมว่ามันสวยกว่า) ไม่ใช่เปลี่ยนเพราะไม่รู้เรื่อง
3 เซฟิโร่ไม่มีขายในเมกา ลองดูในยูทูปสิคับ ไม่มีขายแล้วเค้าเอาจากไหนมาขับกัน ไม่ใช่ไม่มีขาย แต่ฝรั่งมองรถยุ่นเหมือนไทยมองรถเกาหลี(ฮุนได)เลยไม่เป็นที่นิยม
4พัลซาร์ เอ็น14 รถ 5 ประตูท้ายตัด แต่มี 250 ม้า ขับ 4รู้จักคับ แต่อะไหล่หายาก เลยไม่นิยมในไทย
ผมว่าบทความนี้มันดูมั่วๆนะ
อ่านดูแล้ว บางประโยค ยังใช้การคาดเดาเอาเองเลย
ไม่มีแม้กระทั่งหลักฐานอ้างอิง ที่เชื่อถือได้
เขียนเพียงเพื่อ ให้มีผลงานออกมา แล้วจะเชื่อได้อย่างไร

โดยเฉพาะประโยค ส่งท้าย
ขอเสริมให้ว่า "ไม่ใช่จำมาจาก เขาเล่าว่า"
แล้วก็เอามาเขียนโดยไม่รู้เรื่อง แล้วก็เอาภาพที่ได้จาก เน็ต
มาประกอบบทความที่คุณเขียนขึ้นเพื่อให้มันดูน่าเชื่อถือ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม