Cefiro เครือ่งเดิม วิ่งขึ้นไปขุนวาง ดอยอินทนนท์ไหวไหม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ toyotaway
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รถสแตนดาร์ทขับสบายคับ รถซิ่งเหนื่อยหน่อย

ผมว่าเรื่องขับรถลงเขาเนี่ยมีความรู้ว่าต้องทำอะไรมันไม่เพียงพอเท่าไหร่

ผมเคยไป จ.เลยตอนลงเขาเป็นเส้นตรง ยาวมากยาวเป็นกิโล ก็ไม่เคยมีประสพการณ์มาก่อน ผมก็ทำตามสูตร ลากลงเข้าเกียร์ 1 เกียร์มันก็ดึง แต่รอบขึ้นเยอะมาก 3-4 พันรอบ ผมรู้สึกว่าเหมือนจะดึงรถไม่อยู่ แล้วก็เบรคเป็นระยะๆ ช่วยเอา แต่ก็รู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยกลัวเครื่องจะเป็นอะไรด้วยมันกลัวไปหมด สุดท้ายเข้าเกียร์ 2 แต่รอบก็ยังเยอะอยู่ 3 พันรอบ แล้วก็ใช้เบรคเป็นระยะๆ ถึงรอดมาได้

สุดท้ายผมแนะนำ ถ้าไม่ใช่เจ้าถิ่น จอดรถ แล้ว นั่งรถรับจ้างขึ้นดีกว่าครับ สบายใจ คุ้มค่ากว่า

ไป "ปาย" ส่วนตัวว่ายากกว่า อินทนนท์ ดอยสุเทพ หรือที่ไหนๆ ที่เจอมาคับ
แต่ส่วนตัวแล้วว่าไม่ยาก แต่จะยากจังหวะ ที่จะถึงปายที่เป็นโค้ง หักศอกต่อกัน 13 โค้ง
ตอนนั้นถ้าเบรกไม่ชำนาญ เบรคไหม้ ได้คับ นอกนั้นก็ไม่ยากคับเพราะขับไปกลับประจำ

ไม่รู้ว่าทางกลับจากปายหรือเปล่าคับ ที่จะมีคนมาคอยยืนบอกว่า เบรคไหม้ เห็นเพื่อนผมบอกว่า โดนกันเกือบทุกคัน เฮ้อออ แค่คิดก็เสียวเท้าแล้ว T_T

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม