โคมเมกาอยากสว่างกว่านี้ทำไงดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311103
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อัพขึ้นมาหน่อย....ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ Blue vision ยกชุดทุกดวงครับ(ยกเว้นตัดหมอกยังใช้ของเดิม) สว่าง ขาวนวล ชอบมากครับ โคม 24 นะ แหล่มเลย
ปล.ไมได่้ใส่รีเลย์เพิ่มนะครับ แค่เปลี่ยนหลอดเฉยๆ:coolly-0009:

ค่าเสียหายเท่าไหร่ป้อง

ค่าเสียหายเท่าไหร่ป้อง
จำตัวเลขที่แท้จริงไม่ได้ ผมซื้อที่เดอะมอลล์บางแค แผนกรถยนต์อ่ะ Blue vision H1 ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะ2500 , H3 น่าจะ 1800 เค้าแถมไฟมุม Blue vision มาคู่นึงครับ แล้วตบด้วยส่วนลดอีก 20 หรือ 30% นี่แหละ จำไม่ได้แระ :coolly-0039:

ปล.จริงๆแล้วก่อนจะเอา Blue มาใส่ ผมได้ซื้อ Extreme vision มาลองใส่ชุดนึง(H1,H3 และของแถมคือไฟมุมที่เป็น Extreme) กลับมาถึงบ้านปุ๊บเปลี่ยนปั๊บ ออกไปลองขับ ปรากฏว่าไม่ประทับใจเลยครับ สว่างกว่าเดิมจริง แต่แสงออกส้มๆ มันดูแล้วเหมือนรถเก่าๆ ยิ่งไฟมุมยิ่งเหมือนรถพวกโคมเก่าๆ หลอดเก่าๆไม่เคยสนใจจะเปลี่ยนหลอดไฟ ยืนมองหน้ารถแล้วเห็๋นความแตกต่างของสีหลอดไฟค่อนข้างน่าเกลียดอย่างแรง เลยกลับเข้าบ้านจอดรถเสร็จ...รีบโทรหาเซลล์ ขอเปลี่ยนของ เค้าก็ให้นะ ให้ชุด Blue มาใหม่ ใจดีจัง(แลกของใน 1 อาทิตย์) :coolly-0039:

แก้ไขล่าสุด:
โคมเมกา (แท้) อยากจะสว่างกว่านี้ มีวิธีไหนบ้างครับ
เอาสว่างแบบแสงส้มๆๆคล้ายของเดิมหน่อยนะครับ
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบตุณครับ
ง่ายครับถ้าอยากได้แสงแบบเดิมๆไปหาซื้อชุดรีเรย์ไฟหน้าตามร้านอะไหล่มาหนึ่งชุด+หลอดไฟธรรมดา ที่เค้าขายทั่วไปตามท้องตลาด แต่ต้องเป็นแบบ 100/ตัวเลขหลังไม่แน่ใจนะครับ ทำตามนี้สว่างขึ้นเยอะครับผมก็ไฟหน้าเมกาเหมือนกัน

สว่างกว่าหลอดเดิมแต่มันคงไม่สว่างเท่าซีนอนใช่ไหมครับ พอเทียบเป็น เปอร์เซ็นได้ไหมครับ หรือพอมีภาพถ่ายเปรียบเทียบ ผมเคยดูภาพถ่ายที่เค้าเทียบแต่มันไม่ช่ายรถเซฟ โคมเมกา เลยยังไม่กล้าตัดสินใจครับ
ขอบคุณครับ

ขอโทษที่ตอบช้านะครับ
ไม่แน่ใจว่าเท่าซีนอลมั้ย เพราะยังไม่เคยใส่ซีนอลกะโคมเมกาครับ
แต่สว่างกว่าโคม 24V + ซีนอล ครับ เคยใส่อยู่
ถ้าเทียบเป็นเปอร์เซน..........ซัก 20-30% น่ะครับ(มั่วๆไปนะครับ)
แต่สว่างกว่าเดิมแน่นอน ส่วนตัวผมว่า 990บาท คุ้มครับ

ออกมาเป็น สีอะไรครับ สนใจ ครับ..

ขอโทษที่ตอบช้าครับ
แสงยังเหลืองอยู่ครับ แต่ขาวใสขึ้นกว่าเดิมๆ 10-20% ครับ
ถ้าไม่จอดเทียบกันดูไม่แตกต่างครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม