สตาร์ท เครื่องติดเสร็จแล้วดับตลอดเลยครับ เกิดจากอะไรเหรอครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31857
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31857

เดิมๆแต่ได้ใจ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเดิม RB20E เกียร์autoติดแก๊สstart น้ำมันก่อนทุกครั้ง(Mixer)
อาการเป็นบางทีนะครับ :coolly-0042:
พอผมสตาร์ทติดชึ่งรอบเครื่องก็ตกลงมาวูบจนดับตลอดเลยครับ
ต้องเลี้ยงคันเร่งแช่ไว้ตลอดครับ ณ เกียร์P จนรอดูรอบเครื่องว่ามันไม่ดับแล้ว
สับมาเกียร์Dครับ ถึงจะออกตัวได้
สาเหตุมาจากตัวชดเชยรอบACCหรือเปล่าครับต้องถอดมาล้างหรือเปล่า หรือว่าปั้มติ้กไกล้กลับบ้านเก่าแล้ว ถ้าไม่เร่งรอบแล้วสับมาDเลยวิ่งได้ครับแต่ต้องเหยีบคันเร่งตลอด ถ้าปล่อยมันดับวูบเลย
เป็นบางทีนะครับ งงมากรบกวนGuruหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

เป็นผมจะเพ่งเล็งแอร์โฟร์เป็นอันดับแรก เช็คปลั๊กดูว่าหลวมมั๊ย ลองสังเกตุอาการเป็นเฉพาะตอนเย็น หรือตอนร้อน หรือเฉพาะตอนติดเครื่องใหม่ๆเท่านั้น

แล้วดับเฉพาะน้ำมันรึไม่ ถ้าแก๊สแล้วดับเหมือนกันก้อไม่น่าจะใช่แอร์โฟร์

วิธีเช็คก็ถอกปลั๊กเชยรอบACC ออกเลยเป็นเหมือนเดิมมั๊ย...
ถ้าเหมือนเดิมก็เสีย ลองล้าง
เช็คปลั๊กเสียบไหม่ดู

อาการนี้เคยเป็นเปลี่ยนแอร์โฟร์หายหรือไม่ก็ลองทำความสะอาดแอร์โฟร์ดูก่อนครับ

ของผม เป็นบางทีนะ RB 25 Bo
ติดเครื่องครั้งแรก พอติดปุ๊บ มันดับเลย
พอสตาร์ทอีกที ถึงจะติด บางทีติดแล้วรอบก็ สวิง พรืด ๆ ๆ
แต่เป็นบางที ไม่รู้เพราะอะไร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม