เขม่า มาท้ายรถอีกแย้วววว

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ golfsung
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

golfsung

Cefo-Lism
Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขับเรื่อยๆ เขม่าดำๆ ติดกันชนท้ายกับ ฝากระโปรงหลัง
กินน้ำมันมากขึ้นอ่ะ จาก 8 กม. เหลือประมาณ 6 เกือบ 7 ครับ
เครื่องอาร์บี :cry:

ขับเรื่อยๆ เขม่าดำๆ ติดกันชนท้ายกับ ฝากระโปรงหลัง
กินน้ำมันมากขึ้นอ่ะ จาก 8 กม. เหลือประมาณ 6 เกือบ 7 ครับ
เครื่องอาร์บี :cry:

มันเครื่องหายป่าวคับ

น้ำมันเครื่องไม่หายครับ อยู่เท่าเดิมครับ

แสดงว่าน้ำมันหนาแล้วมันหนาได้ไง

แสดงว่าน้ำมันหนาแล้วมันหนาได้ไง

ผมก็คิดว่าน้ำมันหนาขึ้นได้ไง
อะไรทำให้เครื่องคิดว่าส่วนผสมอากาศลดลง หว่า

แอรโฟรกำลังจะลาโลกแล้วครับ

แอรโฟรกำลังจะลาโลกแล้วครับ

มีวิธีเช็คไหมครับ ว่าแอร์โฟล์ กำลังไป หรือให้ลองเปลี่ยนกรองอากาศก่อนไหม เผื่อมันตัน

ผมก็คิดว่าน้ำมันหนาขึ้นได้ไง
อะไรทำให้เครื่องคิดว่าส่วนผสมอากาศลดลง หว่า

ออกซิเจนเซ็นเซอร์ลองดูด้วยนะ

ของป๋มก็ดำ แระเวลาจอดนานๆน่ะติดเครื่อวยากอ่ะพอติดมันมีกลี่นน้ำมันฟุ้งเลย 1J bo ตอนแรกนึกว่าเปงที่หัวเทียนแต่เปลี่ยนแล้วก็ได้อยู่ไม่กี่วันก็เปงอีก เปงที่ระบบไฟอ่ะป่าว หรื่อหัวฉีดงง + ไม่มีตังเติมน้ำมันแล้ว

ลองดูที่กรองเบนซินด้วยนะคั๊บ

ถ้ามันตัน ก็จะทำให้เปลืองน้ำมันได้

สรุปว่า หายแย้วครับ ให้ป๋าเก๋ เค้าจัดการให้ ตอนแรกนึกว่าเครื่องไปซะแล้ว สรุป หัวเทียน ลาโลก ครับ
เปลี่ยนเสร็จ วิ่งสบาย หายเขม่า แต่...

เฮ้อ เศร้า อยู่ๆ ก็มีเรื่องราวให้เสียกะตัง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม