ขอวิธีทำโคมเหลือง เดโป้หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากมีโคมเหลืองๆกะเค้าบ้าง
แค่หาหลอดไฟสีเหลืองมาเจาะแหย่เข้าไป หรือต้องมีจานฉายด้วยคับ ใครเคยทำแนะนำหน่อย

ต้องใช้ครอบหลอดสีเหลืองครับ แล้วก็ขัด ๆ ขยายเบ้า แล้วก็ยัดมันเข้าไปครับ

ครอบหลอดนี่คือจานฉายแสงข้างในใช่ไหมคับ ผมนึกว่าเอาหลอดสีเหลืองแหย่เข้าไปก็ใช้ได้เลย

ครอบหลอดนี่คือจานฉายแสงข้างในใช่ไหมคับ ผมนึกว่าเอาหลอดสีเหลืองแหย่เข้าไปก็ใช้ได้เลย

มันเป็นตัวครอบหลอดคับสีเหลืองๆ ไม่ได้เกี่ยวกับตัวจานฉายเลยคับ

เดี๋ยวจะอธิบายให้เห็นภาพละกันนะ
สมมุติว่านิ้วชี้คือตัวหลอดที่ให้แสงสว่าง
ไอ้ตัวครอบเหลืองเนี่ยก็เหมือน"ถุงยาง"
เอามาสวมไว้บนนิ้ว ก็เหมือนครอบเหลืองมาครอบไว้บนหลอดไฟ
ส่วนจานฉายก็อยู่รอบๆน่ะคราบบบ
พอจะเข้าใจป่ะ
ส่วนจะหาไอ้ตัวครอบที่ว่าจากใหน
ก็ลองเดินดูคันใหนใส่โคมเหลือง
เจอแล้วก็ทุบซะ ดึงออกมาแล้วก็เจาะใส่รถเราเลยครับ
ง่ายๆไม่ยากเกินไป:coolly-0010:

เดี๋ยวจะอธิบายให้เห็นภาพละกันนะ
สมมุติว่านิ้วชี้คือตัวหลอดที่ให้แสงสว่าง
ไอ้ตัวครอบเหลืองเนี่ยก็เหมือน"ถุงยาง"
เอามาสวมไว้บนนิ้ว ก็เหมือนครอบเหลืองมาครอบไว้บนหลอดไฟ
ส่วนจานฉายก็อยู่รอบๆน่ะคราบบบ
พอจะเข้าใจป่ะ
ส่วนจะหาไอ้ตัวครอบที่ว่าจากใหน
ก็ลองเดินดูคันใหนใส่โคมเหลือง
เจอแล้วก็ทุบซะ ดึงออกมาแล้วก็เจาะใส่รถเราเลยครับ
ง่ายๆไม่ยากเกินไป:coolly-0010:
:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0004::coolly-0028:

- 621 อธิบายได้เเจ่ม จริงๆ 555 ถูกใจ

- จขกท . ผมเเนะนำไว่าไปชื้อใหม่เลยครับ คู่นึง 3000-3500 นี่เเหร่ะมั้งครับ
ใหม่ๆเลย รู้สึกเเถมซีนอลให้ด้วยน่ะ ที่ TRC บางนาครับ เเล้วเอาอันเก่าลงขายถูกๆหรือเก็บไว้เป็นอะไหล่ ไปดีกว่าครับ ไม่ต้องมาลื้อ มาเเกะว่นวายปล่าวๆครับ

ใครพอจะมีรูปครอบหลอดเหลืองให้ดูไหมคับ

อะครับ โคมเหลือง

ไฟล์แนบ

37.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
ลองติดต่อน้าเก้งดูคับ..แกมีครอบเหลืองอยู่หลายชุด
08-3493-2225....08-14409139
ขับรถไปให้แกทำให้ก็ได้..ไม่แพง :coolly-0039:

ลองติดต่อน้าเก้งดูคับ..แกมีครอบเหลืองอยู่หลายชุด
08-3493-2225....08-14409139
ขับรถไปให้แกทำให้ก็ได้..ไม่แพง :coolly-0039:

กรี๊ด ๆๆ ของไม่มีครับน้า แหมถ้ามันหาง่ายขนาดนั้น ผมจะเอามาตุนกองใว้เยอะๆเพื่อให้ได้ใช้กัน
:coolly-0027:

อืม...แปลว่า ถ้าผมไม่อยากได้โคมเหลือง ผมใช้หลอดขาวธรรมดาแหย่ไปก็ได้เหมือนกันใช่ไหมคับ

กรี๊ด ๆๆ ของไม่มีครับน้า แหมถ้ามันหาง่ายขนาดนั้น ผมจะเอามาตุนกองใว้เยอะๆเพื่อให้ได้ใช้กัน
:coolly-0027:
เอ้าวววว....หมดแร้วหรอน้า..? คิดว่ายังตุนไว้อยู่ :coolly-0017:

อืม...แปลว่า ถ้าผมไม่อยากได้โคมเหลือง ผมใช้หลอดขาวธรรมดาแหย่ไปก็ได้เหมือนกันใช่ไหมคับ
หรือไม่ก็พ่นเหลืองที่จานฉายก็ได้คับ
ของป๋มก็ใช้แบบนี้เหมือนกัน แสงออกมาก็เหมือนกัน
แต่ตอนกลางวันเห็นเหลืองๆแจ่มกว่า.....ลองดูคับ
:coolly-0003:

- 621 อธิบายได้เเจ่ม จริงๆ 555 ถูกใจ

- จขกท . ผมเเนะนำไว่าไปชื้อใหม่เลยครับ คู่นึง 3000-3500 นี่เเหร่ะมั้งครับ
ใหม่ๆเลย รู้สึกเเถมซีนอลให้ด้วยน่ะ ที่ TRC บางนาครับ เเล้วเอาอันเก่าลงขายถูกๆหรือเก็บไว้เป็นอะไหล่ ไปดีกว่าครับ ไม่ต้องมาลื้อ มาเเกะว่นวายปล่าวๆครับ
ที่นี้ เจาะใส่ โคมเหลืองแล้ว ใช่ไหมครับ..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม