อยากโม RB20 เริ่มยังไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311192
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311192

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อคับ ขับเดิมๆมาชักรู้สึกว่าไม่สนุก อยากขยับสเต็ป แต่เอาแค่ขับสนุกขึ้นนะคับ ไม่ได้ต้องการแรงมากมาย..ใครรู้ทางช่วยชี้แนะด้วยคับ

ง่ายสุดก็ เปลี่ยนโบ25กล่องรอม เรกุเลตปรับได้ ปรับบูส บูสซัก 0.9 คลัชดีๆซักชุด เฟืองท้าย 4.3 ก็น่าจะขับมันขึ้นเยอะ

หรือ gt2540 ซักลูก หัวฉีด26 ติ๊กแรงๆหน่อย เรกุเลตปรับได้ แอร์โฟร์ vg คลัช 2แผ่น ปรับบูส บูสซัก 1 บาร์ เฟืองท้าย 4.3 กล่องรอม หรือ จะใช้กล่องซิ่งอะไรก็แล้วแต่งบเลย

ตอนนี้ลองเปลี่ยนใส่เทอร์โบ 25 แล้วคับ รู้สึกไม่ค่อยต่างเท่าไร
ถ้า่ใส่ปรับบูทจะเห็นผลขึ้นไหมคับ

ง่ายสุดก็ เปลี่ยนโบ25กล่องรอม เรกุเลตปรับได้ ปรับบูส บูสซัก 0.9 คลัชดีๆซักชุด เฟืองท้าย 4.3 ก็น่าจะขับมันขึ้นเยอะ

หรือ gt2540 ซักลูก หัวฉีด26 ติ๊กแรงๆหน่อย เรกุเลตปรับได้ แอร์โฟร์ vg คลัช 2แผ่น ปรับบูส บูสซัก 1 บาร์ เฟืองท้าย 4.3 กล่องรอม หรือ จะใช้กล่องซิ่งอะไรก็แล้วแต่งบเลย

ตามนั้นเลยครับผมโบ 25 บูส 0.8 265 ม้า สบายๆครับ:coolly-0003::coolly-0003:

ตอนนี้ลองเปลี่ยนใส่เทอร์โบ 25 แล้วคับ รู้สึกไม่ค่อยต่างเท่าไร
ถ้า่ใส่ปรับบูทจะเห็นผลขึ้นไหมคับ

ปรับบูสเพิ่มก็ช่วยได้อีกนิดหน่อยครับ ลองดูก็ได้ครับไม่กี่ตัง ถ้าจะให้ดีปรับบูสแล้วลองจูนรอมเรียวทามดูก่อนครับ อ่ออย่าลืมหัวเทียนด้วยนะครับ

ถ้าแรงยังไม่ถึงใจก็ต้องขยับโบแล้วละครับงานนนี้:coolly-0003:

โบ25 กั้นห้อง กล่องโมรอม ครัซนิสโม่แผ่นเดียว ปั้มติกดีๆลูกนึง

ปรับบูสไฟฟ้า Lo 0.8 Hi 1.0

แค่นี้ใช้งานบนถนนก็โคตรมันส์แล้วคับ

แล้วจะรู้ว่า 20โบแรงกำลังดีเปงยังไง

โบ25 กั้นห้อง กล่องโมรอม ครัซนิสโม่แผ่นเดียว ปั้มติกดีๆลูกนึง

ปรับบูสไฟฟ้า Lo 0.8 Hi 1.0

แค่นี้ใช้งานบนถนนก็โคตรมันส์แล้วคับ

แล้วจะรู้ว่า 20โบแรงกำลังดีเปงยังไง

แล้ว 2535 แรงไหมล่ะ

78 88 ใส่หมดอะ แต่จะเอามาใส่กับเขาเดิมนะ 555+

แม่งจะติดบูสตอนไหนว่ะเนี่ย

ใส่โบ 25 + เพิ่มบูส0.8 + recgulateซักตัว + กล่องโมรอม
แค่นี้ ก็ขับสนุก มันส์กว่าเดิมแล้วคับผม

TD06L2-19C บูส 1.9 บาร์ + ฝังหัวฉีด 7M เพิ่ม 3 หัว ใช้ pressure switch คุมให้เปิดแบบสาม step ตามแรงดันบูส + คว้านใส้ใส่ลูก CA18 + กล่องเดิมพ่วง FCD + VPC

ก่อนนี้ผมเคยเล่นฮอนด้ามาก่อน โมคนละแบบใช่ใหมคับ ของฮอนด้า ปาดฝา ขัดพอท ล้างฟายวีล บาลานท์ข้อเหวี่ยง แต่ของนิสสันนี่ พวกนี้ไม่เกี่ยวใช่ไหมคับ

ก่อนนี้ผมเคยเล่นฮอนด้ามาก่อน โมคนละแบบใช่ใหมคับ ของฮอนด้า ปาดฝา ขัดพอท ล้างฟายวีล บาลานท์ข้อเหวี่ยง แต่ของนิสสันนี่ พวกนี้ไม่เกี่ยวใช่ไหมคับ

na กับ turbo โมคนละแบบครับ na ปาดฝา แต่ turbo ต้องเพิ่มความหนาปะเก็น
เพื่อลดกำลังอัดจะได้เพิ่มบูสได้ ส่วนขัดพอร์ต ล้างฟายวีล บาลานท์ข้อไม่ต่างกัน

https://www.cefiro-thailand.com/board/showthread.php?p=893291#post893291

สรุปแล้วยังไงครับ สองกระทู้นี้
คนอื่นก็แนะนำกันไป แต่ไม่มีใครรู้อะไรเรื่องเครื่องของคุณเลย เคลียร์ด้วยนะครับ จะได้แนะนำกันถูก ตกลงตอนนี้วางเครื่องอะไร
ปล. เห็นตอนต้นในนี้กระทู้บอกขับเดิมๆ อยากอัพสเตป พออีกกระทู้บอกปาดฝามา...หรือผมเข้าใจผิดเอง

ปล.อีกหนึง อ้างอิงตามเวลาโพสต์ครับ

แก้ไขล่าสุด:
https://www.cefiro-thailand.com/board/showthread.php?p=893291#post893291

สรุปแล้วยังไงครับ สองกระทู้นี้
คนอื่นก็แนะนำกันไป แต่ไม่มีใครรู้อะไรเรื่องเครื่องของคุณเลย เคลียร์ด้วยนะครับ จะได้แนะนำกันถูก ตกลงตอนนี้วางเครื่องอะไร
ปล. เห็นตอนต้นในนี้กระทู้บอกขับเดิมๆ อยากอัพสเตป พออีกกระทู้บอกปาดฝามา...หรือผมเข้าใจผิดเอง

ปล.อีกหนึง อ้างอิงตามเวลาโพสต์ครับ

ปาดฝานั้นหมายถึงเครื่องตัวเก่าที่ว่าวิ่งดี แต่กินน้ำมันเครื่องไงคับ
อันนี้ผมเลยมาตั้งถามว่า โมยังไงให้มันขับสนุกกว่าเดิมน่ะคับ
อีกกระทู้ เป็นการถามถึงตัวเครื่อง RB20 ขับสี่คับ ที่วิ่งไม่ค่อยดี เหมือน rb20 ปรกติ ขอโทษที่ไม่รวมเป็นอันเดียวคับ พอดีเห็นเป็นคนละเรื่องกันคับ:coolly-0041:

ปาดฝานั้นหมายถึงเครื่องตัวเก่าที่ว่าวิ่งดี แต่กินน้ำมันเครื่องไงคับ
อันนี้ผมเลยมาตั้งถามว่า โมยังไงให้มันขับสนุกกว่าเดิมน่ะคับ
อีกกระทู้ เป็นการถามถึงตัวเครื่อง RB20 ขับสี่คับ ที่วิ่งไม่ค่อยดี เหมือน rb20 ปรกติ ขอโทษที่ไม่รวมเป็นอันเดียวคับ พอดีเห็นเป็นคนละเรื่องกันคับ:coolly-0041:
ไม่เป็นไรครับ ที่ถามเพราะว่าจะได้เข้าใจไปในทิศทางเดียวกัน

ว่าแต่เรื่องโมต่อเนี่ย ยังไงก็ฝากเรื่องสายไฟของเครื่องด้วยนะครับ ถ้ามั่นใจว่าระบบไฟเราดีจริง ก็เตรียมโมตามสเตปของแต่ละท่านที่แนะนำกันมาได้เลย:coolly-0001:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม