****ถามเรื่องวงแหวนที่พวงมาลัยNARDIหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไอ้วงแหวนกลม ๆ เนี่ยครับ
มันใส่ยังงัยครับ ผมใส่แล้วมันไม่อยู่อะครับ
มันหลวม ๆ อะครับ
มีวิธีทำให้แน่น ๆ มั้ยครับ
(เค้านิยมใส่กันมั้ยครับ ใส่รึไม่ใส่จะดูดีกว่ากันอะครับ)

ขอบคุณครับ
ยืมรูปคนอื่นมาครับ

ไฟล์แนบ

8.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 113
แก้ไขล่าสุด:

อัพหน่อยครับ

อยากตอบ ขอตอบว่า ไม่รู้เพราะใส่อยู่ไม่มีแหวน

อยากรู้เหมือนกันครับ

มันจะอยู่เพราะมียางอยู่ในรูครับ และหัวน็อตต้องเป็นเบอร์ 8 หรือเบอร์อะไรจำไม่ได้ และหัวน็อตต้องเป็น 6 เหลี่ยม แล้วมันจะอยู่เพราะยางในรูของวงแหวนจะไปเบียดกับหัวน็อตครับ

มันจะอยู่เพราะมียางอยู่ในรูครับ และหัวน็อตต้องเป็นเบอร์ 8 หรือเบอร์อะไรจำไม่ได้ และหัวน็อตต้องเป็น 6 เหลี่ยม แล้วมันจะอยู่เพราะยางในรูของวงแหวนจะไปเบียดกับหัวน็อตครับ

ตามนี้เลยครับ

และขอเพิ่มรายละเอียดเพิ่มเติมนิดนึง

1. หงายวงแหวนขึ้นมา แล้วดูว่ารูด้านหลังวงแหวนมียาง หรือ พลาสติกสีดำๆยังอยู่หรือป่าว ยางตัวนี้จะทำหน้านี้ดูดหรือเบียดกับหัวน๊อตยึดพวงมาลัยให้มันยึดติดกันครับ

2. น๊อตที่ใช้ยึดจะต้องเป็นน๊อตแบบมีหัวโผล่ ไม่ใช่แบบหัวฝังแนบเสมอก้านพวงมาลัย
และต้องเป็นแบบหัวกลมที่ใช้ประแจหกเหลี่ยมสวมเข้ารูตรงกลางเพื่อขัน(ไม่รู้จะงงรึป่าวนะ)

3. ถ้ายึดไม่อยู่ หรือ ไม่มียางดำๆที่ว่า ให้หาซิลิโคนใสๆมาแต้มในรูแล้วค่อยสวมลงไปก็ได้ครับ ยึดติดดีเหมือนกัน แต่ไม่จำเป็นต้องหยอดทุกรูนะครับ แค่ 2-3 รูก็อยู่ปึกแล้วครับ

ขอบคุณคำตอบน้องทั้งสอง รู้แล้วครับ ขอตอบ ตามฉองทู้บน..555

ของผมใช้กาวสองหน้าอย่างบางติดเลยครับ

ผมเห็นแระยางดำ ๆ อะครับ แต่รู้สึกว่าจะมีอยู่ 2 อัน
เดี๋ยวจะกลับไปทำดูครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม