จะติดแก๊สหัวฉีดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ zoomllsj
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

zoomllsj

Register
เข้าร่วม
10 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ใช้แบบมิกเซอร์อยู่ครับแล้วทีนี้ เวลาลองกดหนักๆหรือซัด มันมีเสียปั้งๆๆๆ แล้วแก๊สก้อใช้ไม่ได้ เปนประจำ แต่น้ำมันซัดได้ปกติ คือจะถามว่า
ถ้าติดแก๊สหัวฉีดเนี้ย มันดีไหมครับแล้ว ราคามันต่างกันเยอะไหมถ้าผมไปอัพ
เปนแก๊สหัวฉีด ราคาจะประมาณเท่าไหร่อ่า ขอบคุณครับ
:coolly-0026:

ผมว่ารอดูทิศทางของราคาแก็สก่อนดีกว่าครับเห็นรัฐบาลจะลอยตัวราคาแก็ส:coolly-0006:

ให้มันลอยให้สาแก่ใจเหอะคับ....ลอยแก็ช ลอยน้ำมัน....ไอ้คนสั่งลอยได้ก็ ปตท พลังไทยเพื่อใคร นั่นละคับ

ลอยตามจิง..ถ้าข้อมูลผมไม่ผิดพลาด..น่าจะโดนลิตรละประมาณ 4-5 บาทอ่ะคับ ( ผิดถูก ผู้รู้ฟันธงอีกที่นะ )

ให้มันลอยให้สาแก่ใจเหอะคับ....ลอยแก็ช ลอยน้ำมัน....ไอ้คนสั่งลอยได้ก็ ปตท พลังไทยเพื่อใคร นั่นละคับ

ลอยตามจิง..ถ้าข้อมูลผมไม่ผิดพลาด..น่าจะโดนลิตรละประมาณ 4-5 บาทอ่ะคับ ( ผิดถูก ผู้รู้ฟันธงอีกที่นะ )
ถ้าขึ้นจริง 4-5 บาท สงสัยถอดถังแก็สออก ไปใส่น้ำมัน มาเลย์ต่อเลย ครับน้า

ผมติดแบบหัวฉีดมาไม่นาน ปัญหาเยอะมากครับ
ทั้งที่ก่อนติด รถปกติวิ่งดีครับ
แล้วก็ช่างติดตั้งด้วยครับ สำคัญ
พอติดมีปัญหาดูท่าทางจะโบ้ยไปอย่างอื่น เซงครับ
วันที่ติดตั้งช่วง ขับรถจูนแก๊สกับช่าง ดับกลางอากาศเลยครับ
ทุกวันนี้อาการนี้ก็หลอกหลอนอยู่ครับ ดับตอนวิ่ง100กว่า เบรกก็ไม่ได้
ขับรถกลับบ้านระยะทางแค่20กิโล ดับกลางอากาศ4รอบ อันตรายสุดๆ

ช่างคนไหนร้านไหนเก่งผมไม่ทราบครับ ใครแนะนำเยอะๆผมก็เชื่อครับ
เก่งก็มีพลาดกันได้ อันนี้ผมไม่คิดมาก ไม่ว่ากัน
แต่ถ้าจะออกลูกเหมือนไม่รับผิดชอบ อันนี้รับไม่ได้ครับ
ขอโทษที่บ่นระบายครับ

ผมไช้ ของ BLUE MEC 3ปีแล้ว ไม่เคยกลับไปจูนเลยครับ
ตรวจสภาพอย่างเดียว
ตอนนี้ ผึ่งจะติด AC ดีครับ ตอบสนองดีครับ
ตอนจูน ถ้าช่างไม่บอก ไม่รู้เลยว่าตอนไหนน้ำมัน ตอนไหนแก๊ส:coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม