เครื่องสะดุดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ supot
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

supot

Register
เข้าร่วม
16 ส.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง 12V เดิม ๆ ครับ เครื่องสุดุด อาการชัดเจนคือในรอบเดินเบา เป็นทั้งน้ำมันและแก๊ส ให้ช่างแก้ไขแล้วก็ยังไม่หาย จะเป็นที่ระบบไฟรึเปล่าครับ หัวทียนก็เปลี่ยนแล้ว สายหัวเทียนก็พี่งเปลียนไม่นาน แล้วจานจ่ายจะเกี่ยวไหมครับ อยากจะลองเปลี่ยนจานจ่ายดูน่ะครับ...

กล่องหรือป่าวครับ ลองหากล่องมาสลับดูก่อน

รองหาจานจ่ายมาสับดูด้วยก็ดีครับ ผมเคยเป็น

• กระทู้ ผู้เขียน
เพิ่มเติมครับ อาการสะดุดช่างบอกน่าจะเป็นสูบที่ 3 ครับ และเวลาพัดลมเครื่องทำงานรอบเดินเบาจะไม่นิ่งสวิงขึ้นลงด้วยครับ เหมือนกับไฟไม่พอ

ลองจากง่ายๆก่อนเลยเปลี่ยนสายหัวเทียนสูบที่คิดว่าสะดุดอะครับ..จากนั้นก็ไปดูที่ฝากะลาจานจ่าย...ถ้าไม่หายก็คงต้องลองหากล่องหรือจานจ่ายมาสับดูครับบบ