** เปิดที่ปัดน้ำฝนแล้วรอบสวิง..เป็นไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HAYABUSA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HAYABUSA

Member
Register
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
*** พอดีรถมีอาการพอเปิดที่ปัดน้ำฝนแล้วรอบสวิงตามก้านปัดเวลาปัดขึ้น..และอีกอย่างรอบสวิงเวลาเอากระจกขึ้นแบบ Auto ตรงด้านฝั่งคนขับ..เหมือนระบบไฟมันไม่นิ่งครับ...เช็คตรงใหนบ้างครับ..ขอบคุณครับ..:coolly-0043:

*** พอดีรถมีอาการพอเปิดที่ปัดน้ำฝนแล้วรอบสวิงตามก้านปัดเวลาปัดขึ้น..และอีกอย่างรอบสวิงเวลาเอากระจกขึ้นแบบ Auto ตรงด้านฝั่งคนขับ..เหมือนระบบไฟมันไม่นิ่งครับ...เช็คตรงใหนบ้างครับ..ขอบคุณครับ..:coolly-0043:
หลายสาเหตุ เป็นได้หลายจุดครับ อาการดึงรอบเหมือนๆกัน
อาการโวล์ไม่เต็ม แอมป์กระเพื่อม
แปลงถ่านในมอเตอร์อาจสึกมากไป ร้อน+ฝืด กินกำลัง
ไดชาร์ท ชาร์ทไม่เสถียร ชุดคุมให้กำลังไฟผกผันไม่สมบูรณ์
แบตฯ เก็บประจุ และจ่ายไฟไม่ปรกติ
ชุดสายไฟบางจุดเก่าเกินไปหรือชำรุด อาจมีลงกราวน์
...ผมก็ไม่เก่งอะไรหรอกครับ ยกตัวอย่างลดอาการงงเท่านั้น
ลองหารถดีๆติดเครื่องไว้ พ่วงแบตฯเค้า แล้วสตาร์ทรถเรา
ทดลองใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ เช็คอาการดู
เพื่อลดสาเหตุของอุปกรณ์ทีละตัวครับ
...ที่อู่พี่จอนห์มีช่างไฟที่ดีครับ ไม่มั่ว ลองโทรขั้นแรกก่อนก็ได้ครับ

...ที่อู่พี่จอนห์มีช่างไฟที่ดีครับ ไม่มั่ว ลองโทรขั้นแรกก่อนก็ได้ครับ
เห็นเค้าว่ามาจากเส้าหลินด้วยครับ:coolly-0010:

ไฟล์แนบ

• 130.bmp
    130.bmp
    729.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 80
** ขอบคุณครับ..ไม่แน่ใจว่าไดชาร์จหรือเปล่าครับ...ตอนนี้มันมีอาการของคอมแอร์ด้วย คือมันตัดก๊อก แก๊ก สลับกัน เวลาเปิดไฟหน้าแอร์จะตัด ไม่เย็น แอร์ตัดที่คอมป์เลย..พอกดกระจกแบบออร์โตขึ้น..คอมป์แอร์ก็ดังก๊อก แก๊ก..เหมือนไฟไม่พอ่ครับ แบตเปลี่ยนได้ 5-6เดือน..งงครับ

** ไดชาร์จ+แบตไม่เสียครับ..ดูตรงใหนอีกครับ..ถ้าไม่เปิดไฟหน้า ใช้กลางวันปกติ..แอร์ก็ใช้ได้ครับ..ร้านแอร์ก็หาไม่เจอครับ..

** ช่วยหน่อยครับ..

ลองไปร้านที่ชำนาญเรื่องไฟ แล้วให้เค้าวัด AMP ว่าไดร์ชาร์ตเรา ชาร์ตไฟพอไหม

** ล่าสุด เปลี่ยนเทอร์โมก็ไม่หาย...งงวุ้ย...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม