ล้อแบะ คร๊าบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ KUROKAWA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

KUROKAWA

Register
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือปกติข้างหลังเวลาใส่ล้อกว้างซัก9นิ้ว ล้อมันจะแบะใช้มั๊ยคับ เซฟนี่ถ้าล้อแบะนี่มันเป็นปกติของรถใช่ปะคับ

ปกติรถขับหลังเวลาโหลดล้อหลังมักจะแบะเป็นปกติ
ถ้าอยากให้มันตั้งตรงก็ลองก้มไปดูใต้ท้องรถว่ามันมีห่วงสำหรับปรับหรือไม่
ถ้ามีก็สามารถปรับตั้งได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีก็ต้องลองไปหา
ห่วงปรับตั้งล้อมาใส่ง่ะครับ (อย่างของ Ort)

คือปกติข้างหลังเวลาใส่ล้อกว้างซัก9นิ้ว ล้อมันจะแบะใช้มั๊ยคับ เซฟนี่ถ้าล้อแบะนี่มันเป็นปกติของรถใช่ปะคับ

แพท้ายติดรถสามารถปรับตั้งได้นิดหน่อย

ตรงห่วงด้านที่ติดกับแพท้าย

มันจะเป็นลูกเปี้ยวมันจะมีอยู่จุดๆหนึ่งที่

ทำให้ด้านบนยื่นออกมาสุด

ปล.แต่ได้ไม่มากนะครับแต่ก็ไม่น้อย

รูปรถผมหมุ่นออกมาสุดๆ

ไฟล์แนบ

87.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 275
    43.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 289
    93.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 288
    41.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 286
    42.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 277
ส่วนมากช่างจะตั้งให้ล้อแบะนิดๆเพื่อการเข้าโค้งอย่างนุ่มนวล
ผมรื้อตัวปรับออก ตังล้อตรงสถานเดียว ก็ไม่เห็นรู้สึกอะไร
เข้าโค้งแรงกว่าเิดิมอีก ก็ไม่เห็นมันจะฟาดอะไร
(ใช้ยางดีๆหน่อยนะ)

แพท้ายติดรถสามารถปรับตั้งได้นิดหน่อย

ตรงห่วงด้านที่ติดกับแพท้าย

มันจะเป็นลูกเปี้ยวมันจะมีอยู่จุดๆหนึ่งที่

ทำให้ด้านบนยื่นออกมาสุด

ปล.แต่ได้ไม่มากนะครับแต่ก็ไม่น้อย

รูปรถผมหมุ่นออกมาสุดๆ

พี่เชดครับ มีรูปตัวห่วงที่ปรับตั้งไม๊ แล้วรถพี่ใช้โช้คหลังของอะไรอะครับ ขอบคุณครับ:redface:

แพสกาย เดิมๆ ปรับได้แบบที่น้าเชดว่ามั้ยครับ

พี่เชดครับ มีรูปตัวห่วงที่ปรับตั้งไม๊ แล้วรถพี่ใช้โช้คหลังของอะไรอะครับ ขอบคุณครับ:redface:

แพสกาย เดิมๆ ปรับได้แบบที่น้าเชดว่ามั้ยครับ

ของผมไม่ได้ใส่ห่วงครับ เป็นแพสกายแต่ปรับออกมาสุด มันจะแบะนิดๆอย่างในรูป

ไม่ว่าแพเดิมหรือแพสกายปรับได้ทั้งสองตัวครับไม่ยากหรอก

ปล.จากรูปผมไม่ได้ใส่โช๊คตัวนี้แล้วนะแต่ใส่โช๊คของ 200 เดิมๆแทน

ไฟล์แนบ

41.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 205
แพเดิมบู๊ชใหม่ โช๊คเดิม สแตนดาร์ดทุกอย่าง สามารถตั้งตรงได้คับ ขึ้นอยู่ที่ว่าช่วงล่างใครแจ่ม ๆ บ้าง อย่างล่าสุดรถไอ้แชมตรงเดะ มีแบะนิดเดียว เนื่องจากแขนมันคด บอกช่างตั้ง 0 ให้ดึงอย่างรูปพี่เชด ดึงออกมาให้สุด ได้คับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม