• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนท่านที่ชำนาญเครื่องRBครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ l2ecll3ull
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

l2ecll3ull

ดันลูกเดียว เที่ยว2ลูก
Register
เข้าร่วม
14 มิถุนายน 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าจะดูตรงไหนว่าเครื่องของเรามีเทอร์โบมาตั้งแต่โรงงาน
หรือว่าเครื่องไม่มีเทอร์โบแต่เอาเทอร์โบมาใส่เอง
เราจะสังเกตุได้จากตรงไหนครับ
:coolly-0018::coolly-0018::coolly-0018: :coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

เครื่องตัวไหน มีรูปด้วยจะง่ายขึ้นครับ แต่ไงหากมันวิ่งดีก็ไม่น่ากังวลอะไรครับ

ตอนนี้ยังไม่มีรูปครับ
เป็นเครื่องRB20ครับ
เดี๋ยวซักพักจะเอารูปมาลงยังไงก็รบกวนผู้รูด้วยนะ
มันก็ไม่มีปัญหาอะไรตอนวิ่งหรอกครับ
แค่อยากรู้วิธีสังเกตุครับ เพราะเพิ่งเล่นเครื่องรุ่นนี้ไม่ค่อยมีความรู้

ไม่ค่อยชำนาญน่ะครับ แต่คิดว่าแอร์โฟว์น่าจะเปลี่ยนด้วยหากติดตั้งโบเพิ่ม

เครื่อง 20 ไม่โบ แอร์โฟว์ปลักเหลี่ยม ป้ายม่วง

เครื่อง 20 โบ แอร์โฟว์ปลักกลม ป้ายเขียว

ลองเช็คดูสายไฟใกล้ปลั๊กว่ามีรอยตัดเชื่อมมาไหมครับ

ไม่ค่อยชำนาญน่ะครับ แต่คิดว่าแอร์โฟว์น่าจะเปลี่ยนด้วยหากติดตั้งโบเพิ่ม

เครื่อง 20 ไม่โบ แอร์โฟว์ปลักเหลี่ยม ป้ายม่วง

เครื่อง 20 โบ แอร์โฟว์ปลักกลม ป้ายเขียว

ลองเช็คดูสายไฟใกล้ปลั๊กว่ามีรอยตัดเชื่อมมาไหมครับ

แล้วของผม 25de มันเป็นอย่างนี้ เค้ายกเทอร์โบออกหรือเปล่าครับ
= แอร์โฟว์ปลักกลม ป้ายเขียว

ไม่ผิดผมจำได้ว่า 25de det ก็ป้ายเขียวครับ 20-25neo ป้ายชมพู เอ..25ก่อนนีโนปลักปีกผีเสื้อคู่ก็ป้ายชมพูนะ ของผมเครื่องตัวนั้นแต่ตอนวางพวกตอนไปเป็นป้ายเขียวมา มันก็ใช้ได้น่ะครับ (แต่ชมพูดีกว่าหรือไม่ก็เปลี่ยนเป็นป้ายส้มไหเลย) เยอะงงง

ที่ตอบมาเหมือนจะรู้แต่ ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าเครื่องผม เป็นตัวไหน มันวิ่ง ok ก็จบ แต่คิดว่าเป็น เครื่อง 25det ฝาเครื่อง de สายไฟน่าจะ 20det อยากจะบินไปถามเจ้าของที่ญีปุ่นเหมือนกันว่าสูตรไหน

แก้ไขล่าสุด:

ขอบคุณครับบ
:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009: :coolly-0045::coolly-0045::coolly-0045:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม