เค้าทำซันรูฟน้ำเข้า ถึงซีลดีน้ามก็เข้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31782
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อ่อคับ ขอบคุณมากครับ
ว่าแต่ ยางกระจกซัฟรูฟรั่วนี่มีที่ไหนขายมั่งครับ
ยางมันรั่วได้ด้วยเหรอคั๊บ
ถ้ารั่วก้อต้องทำใจ เพราะไม่มีอะไหล่ขายอ่ะ
ต้องซื้อบานใหม่สถานเดียว

อยากจะบอกว่า ถ้าทำแล้วรั่วแสดงว่าทำไม่เป็นครับ ขาดประสบการณ์
คนที่ใช้บานซันลู๊ปก็น่าจะรู้ดีว่ามันไม่มีตรงไหนต้องซีลเลยอ่ะครับ มีแต่ขอบกระจกที่มีขอบยางรัดไว้ ถ้าหมดสภาพก็เบิกใหม่ได้เลยอ่ะครับ ไม่มีชิ้นส่วนไหนของซันลู๊ปที่ต้องซีลเลยนะครับ อ่านด้านล่างและกันครับ

จิง ๆ แล้วบานซันลู๊ป ตรงรุ่นหรือไม่ตรงรุ่นก็ตามครับ ตัวช่องเหล็กมันจะมีหมุดยึดกับตัวรางกระจกไม่สามารถเอาตัวเหล็กออกมาจากรางได้ แต่เมื่อใดที่คุณซื้อบานรุ่นที่ตัวเหล็กสามารถดึงออกมาจากรางได้ ทายไปได้เลยว่าบานรุ่นนั้นจะมีปัญหาน้ำรั่วตามมา แต่ถึงน้ำมันจะรั่ว มันก็จะรั่วลงมาที่ราง แล้วลงตามเสาA และC (ตามที่วิศวกรออกแบบมา) ไม่ได้รั่วใส่หัวนะครับ ตรงนี้หลายคนเข้าใจผิดกันอยู่

มีอีกกรณีนึงที่จะทำให้น้ำรั่วนะครับ คือพวกที่ซื้อมาแต่บานกระจกที่มีรางมา แล้วมาเจาะหลังคาเดิมให้เป็นช่องขนาดเท่าซันลู๊ป

นิยมทำกันเพราะเห็นว่ามันถูก แต่มันผิดหลักการโดยสิ้นเชิง และเป็นที่มาของคำว่าเจาะซันลู๊ปไม่ตรงรุ่น รั่วมั่ง เบี้ยวมั่ง ทำให้ฟังดูแล้วการทำซันลู๊ปน่ากลัวไปเลย ทั้งที่ตัวเองขาดประสบการณ์ ข้อมูล เห็นแก่ของถูก แล้วเหมาเอาทำแล้วไม่ดี

ตัวผมเองทำเกี่ยวกับตรงนี้อยู่ ยอมรับครับว่าเราต้องซื้อซันลู๊ป หลาย ๆ รุ่นมาลองผิดลองถูก หมดไปหลายบาท กว่าจะมาถึงจุดนี้

ตอนนี้ผมบอกได้เลยครับ ซันลู๊ปหลายรุ่นที่ไม่ตรงรุ่น สามารถนำมาใส่ได้ครับ ใช้งานได้ปรกติ หรือบางรุ่นอาจจะได้ออฟชั่นที่ดีกว่า ปีใหม่กว่าด้วยซ้ำครับ เพียงแต่หาร้านที่มีวางใจได้ มีประสบการณ์อย่างแท้จิง ไม่ใช่เห็นแก่ราคาถูกนะครับ ตรงนี้ต้องให้ค่าประสบการณ์เค้าด้วย อย่างที่บอกไปข้างต้นนะครับว่า

ไม่ใช่บานไม่ตรงรุ่นจะไม่ดีไปเสียหมด ไอรุ่นที่ใส่ได้ ไม่มีปัญหา สเป๊คเดียวกับCEFIROมันก็มีครับ แต่ตรงนี้ยอมจ่ายไปเถอะครับ ถือว่าเป็นค่าประสบการณ์ช่างเค้า ให้สมกับที่เค้าลองผิด ลองถูกหาของดีมาให้คุณลูกค้าใช้กันน่ะครับ

อย่าไปฟังไอพวกที่ทำไม่เป็น ทำไม่ดี ทำไม่จบ รู้ไม่จิง มาจำใส่ใจเลยครับ:confused:
ที่ทำแล้วลูกค้า HAPPY ก็มีครับ อยู่ที่คุณไว้ใจใคร เท่านั้นอ่ะครับ:byebye:

ใครที่ทำซันลู๊ปจากที่อื่นมาแล้ว ไม่จบ เอาเข้ามาหาผมได้เลยครับ ผมรับแก้งานให้

0867333994 ต้นครับ:embarrassed:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม