• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เครื่อง 20 โบ ใช้อินเตอร์ไซค์ไหนดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องไม่ได้ทำอะไรเลย เกียรออโต้ เปลี่ยนเทอร์โบเป็น 25
อยากทราบว่า ใช้อินเตอร์ขนาดเท่าไหร่เหมาะสุดครับ เอาแบบกว้างยาวสูงเลยนะครับ
:coolly-0043:ขอบคุณล่วงหน้าครับ :coolly-0043:

เครื่องไม่ได้ทำอะไรเลย เกียรออโต้ เปลี่ยนเทอร์โบเป็น 25
อยากทราบว่า ใช้อินเตอร์ขนาดเท่าไหร่เหมาะสุดครับ เอาแบบกว้างยาวสูงเลยนะครับ
:coolly-0043:ขอบคุณล่วงหน้าครับ :coolly-0043:
RB20 เท่าที่ทำมาผมใส่อินเตอร์ RB26 ครับ:coolly-0033:

ผมเชียร์ อินเตอร์เดิมครับ มาเร็วดี ครับ รถเดิมๆใช้งานทั่วไปครับ....

ผมเชียร์ อินเตอร์เดิมครับ มาเร็วดี ครับ รถเดิมๆใช้งานทั่วไปครับ....
ผมก้อินเตอรเดิมใส่อยู่ แต่อยากให้หน้ามันเต็ม ๆอะครับ ตอนนี้ขึ้น 26 รอไว้แล้วแต่ไม่แน่ใจว่า จะเดินท่อดีไหม

** ของผม Step เดียวกัน..ใช้อินเตอร์ของ VR4 ครับ..ผมว่ากำลังดีนะ..ไม่ใหญ่ไป..ออร์โตถ้าใหญ่ไปกลัวรอรอบครับ...แต่ของผมใส่โบ 25 แล้วต้อรอนิดหน่อย..ตอนนี้เกียร์จะตามไม่ทันแล้วครับ..

ผมใช้ อินเตอร์ 26 ตลอดเลย เอาเท่ไว้ก่อน ส่วนตัวคิดว่าหากมวลอากาศมันเต็มระบบแล้วขนาดของ อินเตอร์ ไม่น่าจะมีผลกับการรอรอบ ดีซ่ะอีกมวลอากาศจะได้เย็นขึ้นหากพื้นที่ระบายอากาศมากขึ้น

** ของผม Step เดียวกัน..ใช้อินเตอร์ของ VR4 ครับ..ผมว่ากำลังดีนะ..ไม่ใหญ่ไป..ออร์โตถ้าใหญ่ไปกลัวรอรอบครับ...แต่ของผมใส่โบ 25 แล้วต้อรอนิดหน่อย..ตอนนี้เกียร์จะตามไม่ทันแล้วครับ..

ราคาเท่าไหร่หรือครับ อยากเอามาใส่เหมือนกัน :coolly-0043::coolly-0043:

ผมใช้ อินเตอร์ 26 ตลอดเลย เอาเท่ไว้ก่อน ส่วนตัวคิดว่าหากมวลอากาศมันเต็มระบบแล้วขนาดของ อินเตอร์ ไม่น่าจะมีผลกับการรอรอบ ดีซ่ะอีกมวลอากาศจะได้เย็นขึ้นหากพื้นที่ระบายอากาศมากขึ้น
งั้น26ก็26 ของผมโบ25 แต่โข่งหลังกาเร็ต

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม