• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เสียงช่วงล่างจากอะไร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31777
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31777

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เสียงเกิดจากขณะถอยเลี้ยว หรือ จอดอยู่กับที่ แล้วขยับพวงมาลัย

เสียงดังแก็งๆ เป็นไปได้ไหมว่าเกิดจาก สปริงลั่น หรือ อื่นๆ ใครมีประสพการณ์

มั่งครับ

ผมเคยเป็นอยู่ครั้งนึงครับ เวลาจอดอยู่กับที่หมุนพวงมาลัย เสียงดัง อืดๆๆๆๆๆยาว
แล้วก็ไปร้านซ่อมช่วงล่าง เค้ามุดดูเค้าบอกว่า ลูกหมากเสียเลยซ่อมใหม่จนทุกวันนี้ยังไม่มีเสียงดังอีกเลย ครับ

ของผมก็พึ่งเป็นเหมือนกันครับอาการนี้เลย...ไม่รู้ว่าเป็นที่ลูกหมากปีกนกหรือเปล่า

คงตอบไม่ได้ 100 % ครับ เเต่เป็นไปได้หลายอย่างครับ
ลองให้ช่่าง เช็ค ช่วงล่างดู ครับ ชัวสุด

เสียงเกิดจากขณะถอยเลี้ยว หรือ จอดอยู่กับที่ แล้วขยับพวงมาลัย

เสียงดังแก็งๆ เป็นไปได้ไหมว่าเกิดจาก สปริงลั่น หรือ อื่นๆ ใครมีประสพการณ์

มั่งครับ

พี่ครับถ้าทำเสร็จแล้วอย่าลืมโพสมาบอกกันบ้างนะครับ
เพื่อเป็นความรู้ครับ....ผมจะได้ไปแก้บ้างจะได้ตรงจุด
,,,อาการที่จะต้องงมหาอย่างนี้..พอเข้าร้านไปส่วนใหญ่มันก็บอก
ให้เปลี่ยนลูกหมาก..ทำช่วงล่างทีเดียวยกชุดไปเลย,,,ชัว

หมอนี้ยังใช้อยู่ แต่มะเคยมาหากัน ชิชิ งอน
ไปละฟิ้วๆ
....................-----......
สถานะ : มีงานทำ ไม่มีเวลา ไม่มีเงิน
เข้าสู่โหมด กรุม่ายมีตังค์ อย่าชวนไปไหน
ว่างั้น.....เจอกันไม่มีก็บอกไม่มี
ปล.เค้าแซวกันว่านาย...อยู่

แก้ไขล่าสุด:
นี่นายโอ๋ จะแซวอะไรก็ไม่ต้องเกรงใจกัน จัดหนักมาเลยตั้งแต่เมื่อสองปีก่อน กราฟชีวิตผม มันก็แทบจะหักมุมสุดขั้วเลย
จากทำงานประจำดีดี เงินเดือน สองสามหมื่น หยุดวันเสาร์อาทิตย์

กลายเป็น ทำงานส่วนตัว ควบ 2 จ๊อบ ทำงาน 7 วัน แทบจะไม่หยุด สงกราต์ยังหยุดอยู่ 2-3 วัน เอาว่าปีนี้ หยุดทำงานยังไม่ถึง 5 วันดี แล้วจะให้ผมทำอะไรได้นอกจาก ทำงานใช้หนี้ สร้านเนื้อสร้างตัว ผมก็อยากไปมีทติ้ง มีความสุข ชีวิตปล่อยวางบ้าง แต่มันก็ปล่อยไม่ได้ ขอเวลาให้อะไรเข้าที่เข้าทางก่อน รับรองเจอกันแน่ เครียดนะว้อย เพื่อนฝูง พูดแบบนี้เนี่ย :coolly-0017:
[/QUOTE]

อยากซ่อมรถ ทำสีรถ ยังไม่มีเวลาจะเอารถไปวางไว้ที่อู่เลย เพราะ มีรถใช้คันเดียว และใช้เกือบทุกวัน รอปิดเทอมจะยืมรถพี่ชายมาขับ จะได้ทำกันซะที สีรถร้าวราน กระเทาะ หมดแร้ว

อยากซ่อมรถ ทำสีรถ ยังไม่มีเวลาจะเอารถไปวางไว้ที่อู่เลย เพราะ มีรถใช้คันเดียว และใช้เกือบทุกวัน รอปิดเทอมจะยืมรถพี่ชายมาขับ จะได้ทำกันซะที สีรถร้าวราน กระเทาะ หมดแร้ว
เอาใจช่วยครับผม...อิอิ
ปล.อย่าเครียดครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม