• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยวิเคราะห์ที่คับ เครื่องเบาดับทั้งแก๊สและน้ำมัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kokokykobb
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kokokykobb

Member
Register
เข้าร่วม
15 ธ.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนพี่ๆช่วยวิเคราะห์ทีครับ ตอนนี้ไปไหนไม่ได้เลย

- เครื่องเบาดับทั้งแก๊สและน้ำมันครับ มันไม่เชิงเบาดับแบบปกติอ่ะครับ
แต่ผ่อนคันเร่งปุ๊บ มันดับไปเลยไม่มีอาการสะอึกเหมือน จูนแก๊สบางทั่วๆไปอ่ะครับ
- มีอาการคือ สตาร์ทติดยากพอติดต้องเหยียบคันเร่งค้างไว้ปล่อยคันเร่งปุ๊บ
ดับทันทีครับ T-T อยู่ๆก็เป็นครับ ทั้งน้ำมันและแก๊สอาการเดียวกันเป๊ะๆ
- เมื่อวานตอนขับไปลพบุรียังปกติอยู่เลยกลับมาอีกวัน เป็นแบบนี้เฉยเลยครับ
RB 20E 12v ติดแก๊สระบบดูดครับ แบตเตอรี่ ยังดีอยู่ครับ
:coolly-0041:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ กลุ้มใจจิงๆ

ลอฟังด้วยคนครับ ของผม20โบ ถอนคันเร่ง ไวๆแล้วดับ ตอนรอบต่ำ

ตั้งสายคันเร่งยังตรับ
รองดูชุดลิ้นเร่ง เผื่อตกม้าตาย..เด้อ
คิดง่ายๆจะได้แก้ง่าย
แก้กันไปโชคดีครับ

รอบเดินเบาครับ ล้างดูทั้งระบบยังครับ
ถ้าวิ่งแล้วไม่มีอะไร เป็นเฉพาะตอนเบาอย่างเดียวก็มีแค่อย่างเดียวครับ
แก้ที่น้ำมันให้จบแล้วแก๊สจะดีขึ้นเองครับ
ระบบดูดเป้นระบบแม็คคานิคครับ ระบบเซ็นเซอร์ลองเช็คดูครับ

ผมเคยเป็นแต่อาการคืออยู่ๆก็ดับไปเลยแก๊ส/น้ำมันเป็นๆหายๆน่ะคับลองเปลี่ยนคอยล์ เดินสายห้องเครื่องใหม่ ล้างแอร์โฟร์ ล้างปีกผีเสื้อ ล้าง aac วาล์วจูนใหม่ ก็ไม่หายตายกรรม มาเจอตัวปัญหาคือไอ้ตัวที่ติดอยู่ที่จานจ่ายเรียกไม่ถูกที่มันชอบละลายน่ะแต่ไม่ได้เป็นที่ตัวมันนะคับเป็นแค่ที่สายมันขึ้นเกลือแค่นั้นเอง เวรกรรมแท้ๆคับ เดินใหม่หายสนิดทุกวันนี้นิ่งกริ๊บ

ไฟล์แนบ

24 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 79
ผมเคยเป็นแต่อาการคืออยู่ๆก็ดับไปเลยแก๊ส/น้ำมันเป็นๆหายๆน่ะคับลองเปลี่ยนคอยล์ เดินสายห้องเครื่องใหม่ ล้างแอร์โฟร์ ล้างปีกผีเสื้อ ล้าง aac วาล์วจูนใหม่ ก็ไม่หายตายกรรม มาเจอตัวปัญหาคือไอ้ตัวที่ติดอยู่ที่จานจ่ายเรียกไม่ถูกที่มันชอบละลายน่ะแต่ไม่ได้เป็นที่ตัวมันนะคับเป็นแค่ที่สายมันขึ้นเกลือแค่นั้นเอง เวรกรรมแท้ๆคับ เดินใหม่หายสนิดทุกวันนี้นิ่งกริ๊บ

กาว์ป่าวเอ่ย:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม