Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31455
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31455

ปุ้ม ณ ทองหล่อ.cef71
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากให้พี่น้องเซฟไทยแสดงความคิดเห็น(ความรู้สึกในใจ)และพี่น้องที่ไม่มีรหัสว่ารู้สึกอย่างไรกับเวปใหม่นี้ ปล.ขอความกรุณาคณะกรรมการอ่านเฉยๆกรุณาเคารพความคิดเห็นของพี่น้องเราด้วยเพราะท่านบอกว่าเวปเป็นของทุกคนไม่ไช่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเพราะเราขึ้นต้น(www.)นั้นหมายถึงทุกคนย่อมแสดงความคิดเห็นใด้หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจในเสียงเล็กๆของพวกเรา ด้วยความเคารพหวังว่าพวกพี่ๆจะเปิดใจรับฟังพวกเราบ้างนะคับ ปุ้ม ณทองหล่อ

รู้แต่ว่าผมกำลังหา cef อยู่ และเวปใหม่นี้ทำให้ผมหารถได้ยากขึ้นกว่าเดิมอ่ะครับ :sweat: :sweat: :sweat: :cry: :cry: :cry: แต่ยังไงถ้าส่วนรวมคิดว่ามันดีขึ้นก็คงต้องยอมรับ และหวังว่าในอนาคตคงได้เป็นหนึ่งในสมาชิกด้วยนะครับ

ตอนนี้ผมกำลังอยู่ในช่วงทดลองใช้อยู่อะครับ ว่าการที่เราลองมาเป็นสมาชิกบอร์ดแบบบุคคลทั่วไป แล้วลองใช้เว็บดูบ้างไปซักระยะนึง มันจะเป็นยังไง แบบว่ามันจะรู้สึกอึดอัดหรือแบ่งแยกแบบที่ท่านอื่นๆ ว่ารึเปล่า หรือไม่รู้สึกอะไร แต่ใช้เว็บง่ายสะดวกสบายเป็นปกติ

เพราะถ้าผมยังอยู่ในฐานะของเลขสมาชิก A31212 ผมก็จะใช้งานในแบบสมาชิก และไม่ได้รู้สึกถึงความเป็นบุคคลทั่วไปครับ

เดี๋ยวจะลองเป็นสมาชิกแบบบุคคลทั่วไปแบบนี้ไปซักระยะดูก่อน
โพสตอบคำถามรถใน general ไม่ได้ ใช้ออนไลน์แชทไม่ได้ โพสซื้อไม่ได้ โพสขายไม่ได้ ดูรูปไม่ได้ไม่เป็นไร จะลองใช้ดูก่อนครับ ถ้าอึดอัดทนไม่ไหว ก็จะกลับไปใช้ A31212 เพราะผมได้สิทธิ์นั้นอยู่แล้ว แต่ถ้าใช้งานได้ ไม่มีปัญหาอะไร ราบรื่น ก็จะลองใช้แบบนี้ไปเรื่อยๆ ครับ

ผม เข้าใจงับ แต่พี่ๆในนี่โหดๆทั้งนั่นผมมีความรู้สึกงั้นนะ -*- ไม่รู้ดิแค่รู้สึก
แต่ในรูปภาพโดยรวม แล้ว ก็ไม่มีไลแตกต่างจากเดิมแค่หาซื้อของยาก -*- กับทำความรู้จักกับพี่ๆในเซฟไทยได้ยากขึ้นเท่านั่นอ่า
(ความคิดส่วนตัวงับ)

ตอนนี่ผมเลยหาอ่ะไหล่ A31 จากเวปอื่น ไม่ได้อุดหนุนคนในเวปเยย -*-
ตอนนี่ตามหารอบคันอยู่คราบ... อยากใช้บริการคนในเวปยังไงยังไงเอาลงๆหน่อยนะครับลิ้งรูปจากเวปอื่นก็ได้ครับ (หายากมากมาย) อีกอย่างร้านทำสีด้วยครับ -*-

ง่า ถ้าเป็นแบบนี้ ก็คงต้อง สมัคร กันเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว มั๊งคับ เหอๆ แหมๆ อ่านแล้วคันไม้คันมือ จะโพส ก็ โพส มะได้ เสียร่ม เลย เหอๆ:o แต่ว่ารอฤกษ์งามยามดี ก่อนนะครับพี่น้อง เพราะตอนนี้กะลัง บูรณะรถ อยู่ค๊าบ ยืมเงินเมีย จนมานด่าแย้ว เหอๆ

ก็...รู้สึกว่ามีการเข้มงวดขึ้นและเป็นระเบียบมากนิดหน่อย อยากให้ทุกๆ คนที่เข้ามาซื้อหรือขาย เข้ามาดูรูปได้บ้างค่ะ...

ขออภัยนะครับ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นไม่ได้ต้องการพา ดพิงถึงบุคคลใดๆทั้งสิ้น

ผมขอพูดนะครับ จากการที่ใช้เวบนี้มานานและผมว่าเวบนี้เป็นเวบที่ผม เล่นมานานถึงจะไม่ได้โพสบ่อยๆก็ตาม แต่ผมก็เข้ามาเกือบแทบจะทุกวัน ผมขอพูดตรงๆว่าไม่แฟร์อย่างยิ่งอะครับ เพราะคนที่เข้ามาทุกๆคนผมเชื่อว่ามีไม่มากกว่า 2 ประเภท คือประเภททื่ 1 คือต้องการเขามาศึกษาหาความรู้ พูดคุยในเรื่องๆต่างๆในสิ่งที่ตนเองยังไม่รู้และไม่สามารถหามาได้จากเวบไหนเพราะที่นี่ได้ชื่อว่า cefiro-thailand สมควรที่จะเป็นแหล่งเปิดกว้างของความรู้และเข้าใจบุคคลภายนอกเช่นผมบ้าง 2 คือบุคคลที่ทำการค้าขาย เช็กราคาสินค้าต่างๆ จะสังเกตุได้ว่าของที่มาขายลดน้อยลง คนที่เข้ามาก็น้อยลงอีกเช่นกัน ข้อเสียคงไม่ต้องพูดถึงคือ สินค้าขายยากขึ้น สินค้าหลากหลายต่างๆนานาลดน้อยลง เพราะคนขายของแต่งต่างๆก็ไม่ได้เป็นบุคคลที่ใช้ cefiro เพียงเท่านั้น และบางท่านที่ขายของก็ไม่มีความประสงค์อยากจะเป็นส่วนหนึ่งของทางชมรมแม้จะใช้ cefiro ก็ตาม สิ่งสำคัญความรู้สึกที่ดีต่อทางชมรมมีน้อยลงไม่ว่าจะเป็นทั้งคนนอกชมรมเช่นผมและคนในชมรมที่บางครั้งอยากจะพูดแต่ก็พูดไม่ได้ เพราะเกรงกลัวต่อกฎที่ได้ลงมติไว้แล้วและยังอยากที่จะอยู่ในชมรมแห่งนี้ทั้งวงเล็ก วงใหญ่ก็ตาม เพราะคำว่ามิตรภาพที่สร้างมาแล้วที่ให้กันมันแยกออกจากกันยาก บางท่านเลยตัดสินใจไม่ไปและไหลตามน้ำเพื่อความปลอดภัยของสถานะตัวเอง และบางท่านที่มีความคิดเป็นของตัวเองก็พยายามอยากจะไปแต่ก็ลังเลใจ เพราะอยู่กันกับชมรมมานาน ได้ทั้งเพื่อนได้ทั้งความรู้ใครจะกล้าเอาตัวมาแลกถ้าไม่มีอะไรให้เสียเช่นผม คุณว่าผมพูดจริงมะ
ปล.ส่วนตัวผมไม่เข้าใจว่าการที่ทางท่านทำแบบนี้คือที่บอกว่ารักษาสิทธิ์ให้กับสมาชิกทางชมรมก่อน ผมไม่เข้าใจว่าคนนอกอย่างผมและท่านอื่นเคยไปทำอะไรให้ทางชมรมถึงมีการตั้งกฎแบบนี้ ถึงต้องมีการแยกออกจากกันโดยสิ้นเชิง อย่างน้อยที่สุดนะครับ โพสไม่ได้ก็รู้สึกแย่พอแล้ว เพราะในเมื่อโพสไม่ได้แล้วผมจะถามเพื่อต้องการคำตอบจากใครได้หละครับบางคำถามก็มีทั้งของผมและของเพื่อนที่มใช้ cefiro บ้างก็ดีและไม่ได้ใช้บ้างก็ดี และใน free board แห่งนี้ก็ยังมีกฎต่างๆนานาอีกทั้งห้ามขายของ ห้ามถามตอบเกี่ยวกับเรื่องรถต่างๆ มิหนำซ้ำยังดูรูปไม่ได้อีก ถึงผมส่งเอกสารไปให้ทางท่านประธานแล้วก็ตามสิทธิ์ของผมก็จะมีเพิ่มแค่การดูรูปเพียงเท่านั้น แต่ก็จะโพสในทุกๆบอร์ดไม่ได้อยู่ดี ยกเว้น free board แล้วผมจะส่งไปเพื่ออะไรแค่ดูรูปเท่านั้นหรอ สิ่งที่ผมต้องการอย่างน้อยที่สุดคือถ้าโพสได้บางบอร์ดอย่างเช่น ซื้อขาย ถามตอบเทคนิดปัญญา ผมก็ยินดีเสียเวลาเพื่อสิ่งที่ผมต้องการ และผมคิดว่าบุคคลภายนอกก็ต้องการสิทธิ์เพียงแค่นี้เช่นผม ผมขอบอกตรงๆว่าผมไม่ได้มีเจตนาต่างๆที่ไม่ดีกับบุคคลใดๆทั้งสิ้น เป็นแค่เพียงความรู้สึกส่วนตัวเท่านั้น เพราะผมก็เข้าใจว่ากฎทั้งหลายน่าจะมาจากการพิจราณามาอย่างรอบคอบแล้วกับบุคคลที่เป็นหัวเรือใหญ่ของชมรม และรองประธานท่านต่างๆ และสมาชิกของชมรมทุกๆท่าน อย่างถี่ถ้วนและรอบคอบอย่างมากที่สุด ไม่ได้มีการตั้งกฎเพียงแค่บุคคลเพียงไม่กี่คนเท่านั้น

พูดเอ้ยพิมได้ดี แต่ผมก็เชื่อว่าที่ทำอย่างนี่ต้องมีเหตุ ที่หนักแน่นพอครับแต่อาจจะเปิดเผยไม่ได้
ท่านประธานเอง อาจจะหนักใจในบางเรื่องผมว่า ใจ ว่างๆ เย็นๆ เถอะครับ เดียวเรื่องภายในลงตัวภายนอกก็จะดีตามเอง ครับ อิอิ -*- อย่าว่ากันถ้าพิมไลไม่เข้าตา

คนเราทุกคนมีสิทธิ์ที่จะพูดครับ คุณก็พูดได้ดีเหมือนกัน สิ่งที่คุณพิมพ์มาก็คือเป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัวดั่งเช่นผม ดังนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะไม่เข้าตาใครรวมถึงผมด้วยครับ ผมเป็นคนที่สงสัยก็ถาม มีไรผิดพลาดก็อยากจะแก้ไขปรับปรุงครับ ผมเปิดใจกับทุกๆเรื่องครับ เพียงแต่ทุกๆเรื่องก็ต้องมีคำตอบที่ดีพอเช่นกัน
ปล.ผมก็หวังว่าคงจะมีเรื่องบางอย่างที่ทางผู้ดูแลชมรมยังสะสางไม่จบและไม่สามารถพูดได้กับบุคคลภายนอก แล้วเมื่อทุกอย่างเคลียร์จบแล้ว ก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกอย่างก็จะเป็นดังเดิมเช่นกันครับ เพียงแต่ว่าทางผู้ดูแลชมรมไม่ได้กล่าวไว้ว่าในอนาคตทางชมรมอาจจะมีการให้เข้าใช้งานได้ ดูรูปได้ โพสได้ เพราะฉะนั้นก็เท่ากับว่าคุณก็กำลังฝันลมๆแร้งๆ
ดั่งเช่นผมนั่นเอง ถ้าคุณไม่พยายามเรียกร้องสิทธิให้ตัวคุณเองที่ควรจะได้รับ คุณก็จะหมดโอกาสไปในที่สุดอย่างแน่นอน และถ้าทุกอย่างเป็นเอกฉันท์แล้ว ที่นี้คุณจะมานั่งเสียดายว่าทำไมวันนั้นถึงไม่ยอมเรียกสิทธิให้ตัวคุณเองเมื่อยังมีโอกาส

เออเน้อ -*- มันก็ถูกของพี่ -*- สงสัยต้องสมัครซะละ หาซื้อของยาก

ฮะเฮ้อ..มันก็พูดยากอะนะ ผมเข้าแทบทุกวันตั้งแต่
ตั้งมาa31ไม่ถึง300หน้าเวปดำ พี่ก๊อฟ-ก๊อตซิล่าถึงตอนนี้
ไม่ได้เข้าข้างไครนะ
แต่เห็นก็เฉยๆครับ เข้าได้ก็เข้าเข้าไม่ได้ก็
โทรไปไห้เค้าเข้าไห้ หรือเพราะเปนสมาชิคก็มะรุ
แต่ก็เข้าใจทเค้าี่ทำอย่างนี้เพราะเคยเจอกะตัวเห็นกะตา
ไอ้พวกก่อนกวนเห็นแล้วเสีย รมมากมัน..ฮู้เดียวคุยนอกรอบก่า
แบบนี้ดีก่าเจอแบบนั้นนะ เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่จาคิด.เด้อพี่ๆเพื่อนๆ
ไง ผมก็เหมือนเดิม และเชื่อว่ากรรมการชุดนี้ก็เหมือนกัน

Re: ขออภัยนะครับ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นไม่ได้ต้องการพา ดพิงถึงบุคคลใดๆทั้งสิ้น

ผมขอพูดนะครับ จากการที่ใช้เวบนี้มานานและผมว่าเวบนี้เป็นเวบที่ผม เล่นมานานถึงจะไม่ได้โพสบ่อยๆก็ตาม แต่ผมก็เข้ามาเกือบแทบจะทุกวัน ผมขอพูดตรงๆว่าไม่แฟร์อย่างยิ่งอะครับ เพราะคนที่เข้ามาทุกๆคนผมเชื่อว่ามีไม่มากกว่า 2 ประเภท คือประเภททื่ 1 คือต้องการเขามาศึกษาหาความรู้ พูดคุยในเรื่องๆต่างๆในสิ่งที่ตนเองยังไม่รู้และไม่สามารถหามาได้จากเวบไหนเพราะที่นี่ได้ชื่อว่า cefiro-thailand สมควรที่จะเป็นแหล่งเปิดกว้างของความรู้และเข้าใจบุคคลภายนอกเช่นผมบ้าง 2 คือบุคคลที่ทำการค้าขาย เช็กราคาสินค้าต่างๆ จะสังเกตุได้ว่าของที่มาขายลดน้อยลง คนที่เข้ามาก็น้อยลงอีกเช่นกัน ข้อเสียคงไม่ต้องพูดถึงคือ สินค้าขายยากขึ้น สินค้าหลากหลายต่างๆนานาลดน้อยลง เพราะคนขายของแต่งต่างๆก็ไม่ได้เป็นบุคคลที่ใช้ cefiro เพียงเท่านั้น และบางท่านที่ขายของก็ไม่มีความประสงค์อยากจะเป็นส่วนหนึ่งของทางชมรมแม้จะใช้ cefiro ก็ตาม สิ่งสำคัญความรู้สึกที่ดีต่อทางชมรมมีน้อยลงไม่ว่าจะเป็นทั้งคนนอกชมรมเช่นผมและคนในชมรมที่บางครั้งอยากจะพูดแต่ก็พูดไม่ได้ เพราะเกรงกลัวต่อกฎที่ได้ลงมติไว้แล้วและยังอยากที่จะอยู่ในชมรมแห่งนี้ทั้งวงเล็ก วงใหญ่ก็ตาม เพราะคำว่ามิตรภาพที่สร้างมาแล้วที่ให้กันมันแยกออกจากกันยาก บางท่านเลยตัดสินใจไม่ไปและไหลตามน้ำเพื่อความปลอดภัยของสถานะตัวเอง และบางท่านที่มีความคิดเป็นของตัวเองก็พยายามอยากจะไปแต่ก็ลังเลใจ เพราะอยู่กันกับชมรมมานาน ได้ทั้งเพื่อนได้ทั้งความรู้ใครจะกล้าเอาตัวมาแลกถ้าไม่มีอะไรให้เสียเช่นผม คุณว่าผมพูดจริงมะ
ปล.ส่วนตัวผมไม่เข้าใจว่าการที่ทางท่านทำแบบนี้คือที่บอกว่ารักษาสิทธิ์ให้กับสมาชิกทางชมรมก่อน ผมไม่เข้าใจว่าคนนอกอย่างผมและท่านอื่นเคยไปทำอะไรให้ทางชมรมถึงมีการตั้งกฎแบบนี้ ถึงต้องมีการแยกออกจากกันโดยสิ้นเชิง อย่างน้อยที่สุดนะครับ โพสไม่ได้ก็รู้สึกแย่พอแล้ว เพราะในเมื่อโพสไม่ได้แล้วผมจะถามเพื่อต้องการคำตอบจากใครได้หละครับบางคำถามก็มีทั้งของผมและของเพื่อนที่มใช้ cefiro บ้างก็ดีและไม่ได้ใช้บ้างก็ดี และใน free board แห่งนี้ก็ยังมีกฎต่างๆนานาอีกทั้งห้ามขายของ ห้ามถามตอบเกี่ยวกับเรื่องรถต่างๆ มิหนำซ้ำยังดูรูปไม่ได้อีก ถึงผมส่งเอกสารไปให้ทางท่านประธานแล้วก็ตามสิทธิ์ของผมก็จะมีเพิ่มแค่การดูรูปเพียงเท่านั้น แต่ก็จะโพสในทุกๆบอร์ดไม่ได้อยู่ดี ยกเว้น free board แล้วผมจะส่งไปเพื่ออะไรแค่ดูรูปเท่านั้นหรอ สิ่งที่ผมต้องการอย่างน้อยที่สุดคือถ้าโพสได้บางบอร์ดอย่างเช่น ซื้อขาย ถามตอบเทคนิดปัญญา ผมก็ยินดีเสียเวลาเพื่อสิ่งที่ผมต้องการ และผมคิดว่าบุคคลภายนอกก็ต้องการสิทธิ์เพียงแค่นี้เช่นผม ผมขอบอกตรงๆว่าผมไม่ได้มีเจตนาต่างๆที่ไม่ดีกับบุคคลใดๆทั้งสิ้น เป็นแค่เพียงความรู้สึกส่วนตัวเท่านั้น เพราะผมก็เข้าใจว่ากฎทั้งหลายน่าจะมาจากการพิจราณามาอย่างรอบคอบแล้วกับบุคคลที่เป็นหัวเรือใหญ่ของชมรม และรองประธานท่านต่างๆ และสมาชิกของชมรมทุกๆท่าน อย่างถี่ถ้วนและรอบคอบอย่างมากที่สุด ไม่ได้มีการตั้งกฎเพียงแค่บุคคลเพียงไม่กี่คนเท่านั้น

=======================================================

เอาละ อ่านมานานแล้ว พยายามไม่ตอบโต้ เพราะพี่ ๆ ห้ามไว้

ผมขอระบายความรู้สึก ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ไม่ใช่คณะทำงาน ถึงแม้ว่าตอนนี้ผมจะเป็นแอดมิน (เพราะได้รับการติดต่อให้มาช่วยทำเป็นครั้งคราวไป)

ผมขอพูดนะครับ จากการที่ใช้เวบนี้มานานและผมว่าเวบนี้เป็นเวบที่ผม เล่นมานานถึงจะไม่ได้โพสบ่อยๆก็ตาม แต่ผมก็เข้ามาเกือบแทบจะทุกวัน ผมขอพูดตรงๆว่าไม่แฟร์อย่างยิ่งอะครับ

คุณบอกคุณเข้ามาบ่อย เข้ามาแทบทุกวัน และบอกว่าสิ่งที่เว็บไซต์แห่งนี้กำลังทำอยู่ตอนนี้ไม่แฟร์อย่างยิ่ง แล้วคุณรู้หรือเปล่าว่าเวลาเกิดปัญหา คุณอยู่ที่ไหน เวลาเกิดค่าใช้จ่ายกับเว็บไซต์แห่งนี้คุณทำอะไรอยู่ ใครได้รับประโยชน์ และ ใครเสียประโยชน์

ผมตอบให้ คนได้รับประโยชน์ คือ ผู้ใช้งานเว็บทั่วไปทุกคน และ คนเสียประโยชน์คือสมาชิกที่จ่ายเงิน 250 บาท และ 500 บาท ที่มีรหัสขึ้นต้น A31xxx และ เมื่อมีปัญหาต่าง ๆ ภายในเว็บไซต์ ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาคณะทำงานพยายามตั้งกฎเพื่อให้บุคคลทั่วไป และ สมาชิกชมรมอยู่รวมกันได้โดยไม่เกิดความต่าง จนมาวันหนึ่ง มีคำถามเกิดขึ้น

" สมาชิกชมรมที่เสียเงิน กับ สมาชิกเว็บไซต์ทั่วไปที่ไม่เสียเงิน แตกต่างกันตรงไหน หรือแตกต่างกันแค่มี A31 ขึ้นต้นแค่นั้น "

ถ้าคุณเป็นคณะทำงานคุณจะแก้ไขปัญหาของคนที่มาก่อกวนเว็บของชมรมฯ อย่างไร คุณจะแก้ไขปัญหาของคนที่มาขายของผ่านหน้าเว็บไซต์ แล้วเชิดเงินของสมาชิกที่ซื้อของคนที่มาลงขายในเว็บอย่างไร คุณจะมีคำตอบดี ๆ ให้กับสมาชิกที่มาถามว่า " สมาชิกชมรมที่เสียเงิน กับ สมาชิกเว็บไซต์ทั่วไปที่ไม่เสียเงิน แตกต่างกันตรงไหน หรือแตกต่างกันแค่มี A31 ขึ้นต้นแค่นั้น " อย่างไร

และ ในฐานะที่คุณก้อเป็นคนหนึ่งที่อ้างว่า รักที่นี่ คุณไม่คิดจะมีน้ำใจกับที่นี่บ้างเชียวหรือ ในเมื่อที่นี่ให้ประโยชน์กับคุณตามที่คุณอ้างมา แต่ถ้าที่นี่ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรกับคุณ คุณจะมาเรียกร้องเพื่อให้ได้สิทธิ์ไปทำไมคุณก้อเมินเฉยไปก้อจบเรื่อง

คือประเภททื่ 1 คือต้องการเขามาศึกษาหาความรู้ พูดคุยในเรื่องๆต่างๆในสิ่งที่ตนเองยังไม่รู้และไม่สามารถหามาได้จากเวบไหนเพราะที่นี่ได้ชื่อว่า cefiro-thailand สมควรที่จะเป็นแหล่งเปิดกว้างของความรู้และเข้าใจบุคคลภายนอกเช่นผมบ้าง

ตอบ ทางชมรมฯ ได้เปิดทางให้แล้ว ถ้าเข้ามาหาความรู้ก้อส่งเอกสารมาสมัคร แบบไม่จ่ายเงิน คุณก้อโพสต์ได้ทุกกระทู้ ยกเว้นกระทู้ขายของ อยู่แล้ว ซึ่งจะเริ่มใช้หลังสงกรานต์ แต่หากยังมีการเคลื่อนไหวแบบคลื่นใต้น้ำอย่างนี้อันนี้ผมไม่ทราบคณะทำงานครับ เพราะผมไม่ใช่คณะทำงานว่าเขาจะทำอย่างไร ผมเป็นแค่คนทำงาน รับคำสั่งจากประธานอีกทีว่าจะให้เปิดใช้ หรือไม่ให้เปิดใช้

2 คือบุคคลที่ทำการค้าขาย เช็กราคาสินค้าต่างๆ จะสังเกตุได้ว่าของที่มาขายลดน้อยลง

ตอบ คนขายได้ประโยชน์ไม่น้อยเลยครับ คนซื้อก้อได้ประโยชน์ ไม่ต้องไปเดินหาของให้ยุ่งยาก แต่ความยุ่งยากเกิดขึ้นคือ " มีการเชิดเงินกัน มีการด่าคณะผู้ดูแลเมื่อผู้ขายทำไม่ถูกกฎ " ถามว่าเมื่อผู้ดูแลลบ หรือ แก้ไขกระทู้ ทำไมถึงโดนด่า และ ถ้าผู้ขายทำให้ถูกต้องตามกฎ เขาจะลบ จะแก้ไข ทำไม แต่ชื่อเสียที่ออกไปคือ เว็บชมรมเซฟิโร่ไทยแลนด์มีการเชิดเงินหนีกันเวลาขายของ ถามว่าใครจะรับผิดชอบถ้าไม่ใช่คณะบริหารชมรมฯ

สินค้าขายยากขึ้น สินค้าหลากหลายต่างๆนานาลดน้อยลง เพราะคนขายของแต่งต่างๆก็ไม่ได้เป็นบุคคลที่ใช้ cefiro เพียงเท่านั้น และบางท่านที่ขายของก็ไม่มีความประสงค์อยากจะเป็นส่วนหนึ่งของทางชมรมแม้จะใช้ cefiro ก็ตาม

คนทุกคนที่เล่นเว็บไซต์แห่งนี้แม้แต่ผมเอง ไม่ได้เล่นเว็บไซต์นี้เว็บไซต์เดียวครับ rcweb.net, cefiro-ff-club, cefiroclub, pantown และ อีกหลากหลายเว็บที่เกี่ยวกับรถ ที่เข้าไปเล่นกัน ดังนั้นถ้าเว็บไซต์แห่งนี้จะมีกฎกติกา เพื่อจัดระบบให้การปกป้องกับสมาชิกชมรมฯที่เพิ่มขึ้น ซึ่งอาจจะรวมถึงสิทธิประโยชน์ที่ประธานได้คิด หรือ เตรียมการไว้ (เพราะปกติเมื่อมีการเปลี่ยนแปลงมักจะมีสิทธิประโยชน์ให้สมาชิกทุกครั้ง) แต่ก้อไม่ได้ปิดกั้นบุคคลภายนอก แต่เว็บไซต์แห่งนี้ต้องการกรองบุคคลที่จะเข้ามาใช้ที่มีตัวตนจริง ๆ ไม่ใช่เข้ามาเพื่อป่วนเว็บไปวัน ๆ

ปล.ส่วนตัวผมไม่เข้าใจว่าการที่ทางท่านทำแบบนี้คือที่บอกว่ารักษาสิทธิ์ให้กับสมาชิกทางชมรมก่อน ผมไม่เข้าใจว่าคนนอกอย่างผมและท่านอื่นเคยไปทำอะไรให้ทางชมรมถึงมีการตั้งกฎแบบนี้ ถึงต้องมีการแยกออกจากกันโดยสิ้นเชิง

ไม่ใช่ทุกคนครับ แค่บางคน และ มีมาประจำตลอดหลายปีที่ผ่านมา ถึงต้องมีกฎงัยครับ คุณเป็นคนนอกไม่มีวันทราบหรอกครับเพราะไม่รู้จะไปบอกคุณเพื่ออะไร แม้แต่คนในยังไม่ทราบ ถ้าไม่ใช่คณะทำงาน และ ถ้าคุณคิดว่าการจัดระบบเป็นการแบ่งแยก นั่นก้อแล้วแต่คุณครับ ถ้าตัวคุณคิดว่าการส่งเอกสารเพื่อสมัครให้ถูกต้อง (Free) คือการเสียเวลา มันก้อเป็นการบ่งบอกแล้วว่าไม่มีความจริงใจครับ เพราะชมรมฯ ไม่ได้ปิดห้ามรับบุคคลภายนอก ว่าต้องเสียเงินอย่างเดียวเสียเมื่อไหร่ครับ เพียงแต่จับระบบให้มีการแบ่งระดับในการเข้าถึงข้อมูลที่แตกต่างกันแค่นั้นเอง

และใน free board แห่งนี้ก็ยังมีกฎต่างๆนานาอีกทั้งห้ามขายของ ห้ามถามตอบเกี่ยวกับเรื่องรถต่างๆ มิหนำซ้ำยังดูรูปไม่ได้อีก

ห้ามซื้อขาย และ ห้ามโพสต์ข้อความที่ไม่เหมาะสม แค่นั้นครับ คุณสังเกตุดูสิ มีเพื่อนตั้งหลายคนถามปัญหาเกี่ยวกับรถ ก้อมีพี่ๆเพื่อนๆ มาตอบปัญหากันตั้งหลายกระทู้แล้ว เพื่ออะไร เพื่อให้บุคคลนอกสามารถติดต่อกับบุคคลในได้ครับ แต่ถ้าคุณต้องการเป็นคนในก้อทำตามกฎครับ

สิ่งที่ผมต้องการอย่างน้อยที่สุดคือถ้าโพสได้บางบอร์ดอย่างเช่น ซื้อขาย ถามตอบเทคนิดปัญญา ผมก็ยินดีเสียเวลาเพื่อสิ่งที่ผมต้องการ และผมคิดว่าบุคคลภายนอกก็ต้องการสิทธิ์เพียงแค่นี้เช่นผม

คุณก้อสมัครแบบส่งเอกสารแต่ไม่ต้องจ่ายเงินสิครับ คุณก้อได้รับสิทธิ์แล้ว คุณได้อ่านกระทู้ที่ประธานได้ชี้แจงไว้หรือเปล่าละครับ หรือว่าเห็นกระทู้ให้แสดงความเห็นก้อตั้งหน้าตั้งตาพิมพ์อย่างเดียวเลย อ้อ แต่ในหน้ากระดานซื้อขาย สงวนการตั้งกระทู้ไว้สำหรับสมาชิกที่ชำระเงินอย่างเดียวครับ สมาชิกที่ส่งเอกสารสามารถโพสต์ถามต่อกระทู้ที่มีการตั้งไว้แล้วเท่านั้นครับ

รายละเอียดต่าง ๆ คุณอยากรู้ เชิญได้เลยครับ 0891829223 24 ชม. สำหรับคุณ ขอสายประธานเลยครับ ถ้าลูกผู้ชายพอ

ความเห็นในฐานะสมาชิกชมรมฯ คนหนึ่งที่เข้าใจคนทำงาน เพราะเคยทำงานตรงจุดนี้มาก่อน
A31062
กิจ 0841412103

อีกอย่างนะ คุณบอกว่าทำนั่นไม่ได้ ทำนี่ไม่ได้ คุณเคยคิดที่จะรอถึงวันที่ระบบต่าง ๆ เสร็จสมบูรณ์หรือไม่ นอกจากการออกมาโวยวาย อยากได้นั่นอย่างได้นี่ คุณคิดว่ากรุงโรมมันสร้างเสร็จภายใน 1 วันเหรอครับ เว็บไซต์ก้อเช่นกัน ไม่ใช่แค่คลิ๊กเมาส์ก้อสำเร็จได้นะครับ หากเพียงแต่คุณ

1. รู้จักรอ
2. รู้จักให้โอกาสการตัดสินใจของประธาน
3. รู้จักให้โอกาสคนทำได้ใช้เวลาทำ
4. รู้จักการเป็นผู้ใช้ที่ดี เป็นลูกบ้านที่น่ารัก

ผมเชื่อว่าทุกอย่างจะออกมาดูดีที่สุด

แต่หากว่ายังเป็นอย่างนี้ต่อไป อันนี้ผมก้อไม่ทราบ เพราะก้อแล้วแต่ประธานจะดำเนินการต่อไป

แล้วในฟอรั่มอื่นเป็นไงบ้างครับยังครึกครื้นดีไหมครับ ผมไม่ได้เข้าไปดูเลยเพราะไม่รู้จะดูอะไร
ความเห็นส่วนตัวครับ ผมเคยเจอเว๊บไซด์หนึ่งที่เวลาสมัครเขาให้ป้อนหมายเลขบัตรประชาชน แล้วจะเช็คขอมูลกับ ทะเบียนราษฏ์ แล้วเวลาขายของก้อมีการโหวด แบบว่าให้ลูกค้าที่ซื้อไปโหวดว่าดีไม่ดีแล้วก้อจะมีระดับ level ให้ ผมว่าน่าสนใจครับ ผมว่าเงินสมัครสมาชิก สี่ห้าร้อยบาทมันไม่แพงหรอกครับเพราะจะเห็นว่าก้อมีคน ทยอยสมัครอยู่เรื่อยๆเพียงแค่รอเวลาและโอกาส แต่พอมาเจอเหตูการณ์แบบนี้ก่อนคนที่กำลังจะสมัคร (อย่างผม) ก้อเกิดอาการลังเลเหมือนกัน ขอระบายเฉยๆนะครับ ไม่ต้องใส่ใจมากมาย

• กระทู้ ผู้เขียน
อีกอย่างนะ คุณบอกว่าทำนั่นไม่ได้ ทำนี่ไม่ได้ คุณเคยคิดที่จะรอถึงวันที่ระบบต่าง ๆ เสร็จสมบูรณ์หรือไม่ นอกจากการออกมาโวยวาย อยากได้นั่นอย่างได้นี่ คุณคิดว่ากรุงโรมมันสร้างเสร็จภายใน 1 วันเหรอครับ เว็บไซต์ก้อเช่นกัน ไม่ใช่แค่คลิ๊กเมาส์ก้อสำเร็จได้นะครับ หากเพียงแต่คุณ

1. รู้จักรอ
2. รู้จักให้โอกาสการตัดสินใจของประธาน
3. รู้จักให้โอกาสคนทำได้ใช้เวลาทำ
4. รู้จักการเป็นผู้ใช้ที่ดี เป็นลูกบ้านที่น่ารัก

ผมเชื่อว่าทุกอย่างจะออกมาดูดีที่สุด

แต่หากว่ายังเป็นอย่างนี้ต่อไป อันนี้ผมก้อไม่ทราบ เพราะก้อแล้วแต่ประธานจะดำเนินการต่อไป
ดีคับที่ทุกคนแสดงความคิดเห็นและก็ถูกของคณะกรรมการและก็ถูกของผู้ใหญ่ที่ไม่ให้คุณมาโต้ตอบ การที่มีการเปลี่ยนแปลงในระบบให้ดีอะเชื่อว่าทุกคนเห็นด้วยแต่หวังว่าคงอ่านออกนะว่าขอเวทีเล็กๆให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นออกมาดีกว่าไม่มีใครสนใจและก็น่าจะเป็นประโยชน์ที่จะนำข้อมูลจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆเราไปเป็นแนวทางในการปรับปรุงน่าจะดีกว่ามาระแวงกันเองว่าวันนี้กรูจะโดนอะไรอีก เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าแล้วที่อ่านๆมาไม่ใครว่าคณะกรรมการเลยแค่แต่ละคนสงสัย แค่มีข้อเสนอแนะ และบางคนที่ยังไม่เข้าใจ และที่คุณบอกว่า1รู้จักรอ มีใครไม่รอตรงไหนที่นี่ไม่ไช่โรงเรียนผมว่าทุกคนมีความคิดและมีการศึกษาถึงแสดงข้อเสนอแนะออกมาใด้ 2รู้จักให้โอกาศการตัดสินใจแล้วมีใครไม่ให้โอกาศท่านตรงไหนแล้วทำไมไม่มองกลับกันแล้วทำไมไม่ให้โอกาศพี่น้องเราแสดงความคิดเห็นบ้างหละพอแสดงความคิดเห็นกันก็มาโต้ตอบต่างๆนาๆ 3รู้จักให้โอกาศคนทำใด้ใช้เวลาแล้วมีใครไม่ให้โอกาศท่านคับทุกคนก็รอดูอยู่น่าจะมองลงมาว่าเออพี่น้องเราเค้าตื่นตัวในการเปลี่ยนแปลงแคบางคนงง บางคนสงสัย กับในคนหมู่มากนะไม่แปลก 4รู้จักเป็นลูกบ้านที่น่ารักหันไปมองต่างจังหวัด(บ้านนอก)เค้ายังมีกำนัน ผู้ใหญ่บ้านที่มีการประชุมหมู่บ้านและแสดงความคิดเห็นกันขอถามท่านว่าคนพวกนั้นเค้าเรียนจบอะไรกันหรอทำไมเค้ารับฟังเหตุผลกันและแสดงข้อเสนอแนะกันใด้ ก็ขอเวทีเล็กๆนี้ให้พี่น้องเราใด้พูดคุยกันใด้ทุกเรื่องเถอะคับหวังว่าทุกท่านจะรับฟังเเละเป็นผู้ใหญ่บ้านที่ดีคับ

แล้วจะรอนะงับ

ถูกต้องคร้าบ คุณ drakhorse ให้ 10 คะแนน:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

จัดใหม่มันก็ดีน่ะครับ แต่ถ้าจัดบ่อย ก็ไม่ไหวนะครับ (ความในใจนะครับ) งงครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม