ออยล์น้ำมันเกียร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31687
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31687

Parental Advisory
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน

24auto จะใสออยล์น้ำมันเกียร์ พี่น้องว่าเป็นไงมั่ง........

บอกคนอืนเค้าด้วย ว่าออยล์แยก ไม่ใช่ออยล์ในหม้นน้ำ

กำลังหา สวยๆให้อยู่ ใจเย็นๆ นะงับ :biggrin:

บอกคนอืนเค้าด้วย ว่าออยล์แยก ไม่ใช่ออยล์ในหม้นน้ำ

กำลังหา สวยๆให้อยู่ ใจเย็นๆ นะงับ :biggrin:

เออ ถ้าไม่แยกแระจะใส่ทำไมเล๊า จะเอาทั้งทีมันต้องเจ๋งๆดิ....วู๊..:frown:

ไม่จำเป็นครับ

ไม่จำเป็นครับ

ถ้าเป็นบอดี้ 24 แท้ ๆ มันมีมาให้แร้วนี่นา

ผมคิดงี๊ครับ ม่น้ำนะ มันร้อนจากเครื่องอยู่แล้ว ยังมีเกียร์พ่วงมาอีก ถ้าเราแยกมันออกมาคงช่วยได้มากเลยครับ:sure:

ผมคิดงี๊ครับ ม่น้ำนะ มันร้อนจากเครื่องอยู่แล้ว ยังมีเกียร์พ่วงมาอีก ถ้าเราแยกมันออกมาคงช่วยได้มากเลยครับ:sure:
ใส่ไปเหอะครับ อะไรที่ทำให้เครื่องเย็นลงย่อมส่งผลต่อประสิทธิภาพที่
ดีขึ้นแน่นอนครับ ผมก็ใสแยก ดีขึ้นจิงๆนะ:biggrin:

ถ้าเป็นบอดี้ 24 แท้ ๆ มันมีมาให้แร้วนี่นา

มันเป็นออย แยกหรอปี่ออย ของชั้น24 แท้ๆ ก็เห็นมันอยู่ใน หม้อน้ำ:verwirrt:

เอางี้จะบอกให้ ไม่ใช่ 12 หรือ 24

รถเกียร์ออโต้เนี่ย หม้อน้ำมันมีช่องด้านล่างไว้ระบายความร้อนของน้ำมันเกียร์อยู่แล้ว ซึ่งใช้งานปรกติ เพียงพออยู่แล้ว นอกจากขับมือหิน ตีนโหด หรืออยากให้เกียร์เปลี่ยนนิ่มขึ้นนิด ทนขึ้นอีกหน่อย ก็ติดออยแยก

ถ้าพวกออยซิ่ง มือ 2 ของเกียร์ก็หลายพันอยู่

แต่ถ้าใช้ออยแผ่นธรรมดาสวยๆตามเชียงกงขาย 500-800 ไม่ต้องเอาใหญ่มากมาย เอาแค่ขนาดครึ่งนึงของ คีย์บอร์ดก็พอแล้ว ติดไว้หน้าซุ้มล้อซ้าย หรือขวาก็ได้ ไม่ต้องเดินสายยาวมากมายเกินไป เดี๋ยวแรงดันมันจะตก สรุปว่า ค่าติดตั้งรวมของ รวมท่อยางสายรัด ไม่น่าเกิน 1500 บาท

อ้าว แล้วของพี่แม็ก ไปแล้วเหรอครับ

เอางี้จะบอกให้ ไม่ใช่ 12 หรือ 24

รถเกียร์ออโต้เนี่ย หม้อน้ำมันมีช่องด้านล่างไว้ระบายความร้อนของน้ำมันเกียร์อยู่แล้ว ซึ่งใช้งานปรกติ เพียงพออยู่แล้ว นอกจากขับมือหิน ตีนโหด หรืออยากให้เกียร์เปลี่ยนนิ่มขึ้นนิด ทนขึ้นอีกหน่อย ก็ติดออยแยก

ถ้าพวกออยซิ่ง มือ 2 ของเกียร์ก็หลายพันอยู่

แต่ถ้าใช้ออยแผ่นธรรมดาสวยๆตามเชียงกงขาย 500-800 ไม่ต้องเอาใหญ่มากมาย เอาแค่ขนาดครึ่งนึงของ คีย์บอร์ดก็พอแล้ว ติดไว้หน้าซุ้มล้อซ้าย หรือขวาก็ได้ ไม่ต้องเดินสายยาวมากมายเกินไป เดี๋ยวแรงดันมันจะตก สรุปว่า ค่าติดตั้งรวมของ รวมท่อยางสายรัด ไม่น่าเกิน 1500 บาท
ร้านไหนอะพี่แม็ก แนะนำหน่อยดิ :smile:

ทำเองก็ได้น้อง ง่ายจะตาย แค่ถอดกันชนหน้าให้ได้ ก็ทำได้แล้ว

ผมก็ไปทำมาอย่างนี้คับ เบ็ดเสร็จ900บาท(ออยแผ่นเชียงกง600+ค่าสายยาง+ค่าแรง300) พอดีอู่รู้จักกันเลยถูกหน่อย
แต่....คับ...แต่....น้องแม่มเจืกรัดสายยางตรงท่อสามทางไม่แน่น
ชิกหายสิคับ...นำมันเกียร์หายไป2ลิตรเอง...เกียร์กลับญี่ปุ่นไปเลย
เปลี่ยนเกียร์ใหม่มา ก็ไม่เหมือนลูกเก่า เสียดาย

ฉนั้นก็ขอให้เพื่อนๆที่จะทำออยเกียร์แยกหมั่นตรวจระดับของน้ำมันเกียร์ของท่านด้วย เด๋วจะงานเข้าแบบผม
และตรวจตามสายรัดท่อน้ำมันตรงจุดต่างๆว่ามีซึมมั๊ย
มันไม่ได้รั่วออกตอนเราจอดรถ เราจึงไม่เห็นรอยน้ำมันเกียร์หยดที่พื้น
มันจะออกตอนเราขับรถนี่ล่ะ
ใช้ท่อดีๆสายรัดดีๆหน่อยนะคับ มีตังก็ล่อสายถักเลยก็ได้
ตอนนี้เปลี่ยนสายรัดใหม่แล้วแต่ก็มีซึมๆนิดๆ(ก่อนเปลี่ยนสายรัดใหม่น้ำมันเกียร์เต็มคานหน้าเลยครับ)

ตรวจกันทุกเช้าๆก็ดีครับ

แนะนำให้ใช้ท่อน้ำมันดีๆหน่อย ของ Gate แถบสีแดงๆก็ได้

เมตรละ 100 กว่า หรือ 200 นี่แหละ จำไม่ได้แล้วลืม

รับรองใช้นาน ใช้ทน ใช้ลืมเลยแหละ สายพวกนี้ คุณภาพดีกว่า สายถูกๆเยอะมาก

ตอนผมทำ ค่าแผงออย 600 ค่าท่อน้ำมัน+สายรัด ประมาณ 1000 นึงได้ แพงค่าท่อน้ำมัน 555

แนะนำให้ใช้ท่อน้ำมันดีๆหน่อย ของ Gate แถบสีแดงๆก็ได้

เมตรละ 100 กว่า หรือ 200 นี่แหละ จำไม่ได้แล้วลืม

ขอบคุณครับ...
แล้วซื้อที่ไหนคับ...
อยู่ ตจว. น่ะคับ
จะได้เปลี่ยนใหม่ ไม่งั้นยังกังวลอยู่เลยคับ

ขอบคุณครับ...
แล้วซื้อที่ไหนคับ...
อยู่ ตจว. น่ะคับ
จะได้เปลี่ยนใหม่ ไม่งั้นยังกังวลอยู่เลยคับ

ร้านอะไหล่ใหญ่ๆ ใน กทม มีเยอะคับ

ในนัง โอปอ ซื้อแล้วเอาไปให้ก็ได้นี่นา บอกเค้าไปเอาท่อน้ำมัน อย่างดี

อ่านๆแล้วน่าสนใจ...

อ่านๆแล้วน่าสนใจ...

:augenrollen: อะ.....เห็นมะ

ตะนี้กะผมกะลังอยู่ในช่วงสังเกตุอาการอยู่ขะรับ
จากความรู้สึกก่อนนะ
1.การทำงานของเกียร์กระชับขึ้น รุ้สึกมันดึงดีกว่า ...ไม่ได้บอกว่าแรงนะ
2.ลองเอามือแตะดูที่แถวๆแป้นเกียร์กับเหล็กที่ยึดล๊อคเกียร์ ความร้อนน้อยลงกว่าเดิม
3.เข็มความร้อนน้ำระดับลดลง

แต่ทั้งนี้มันหน้าหนาวครับ อากาศเย็นอยู่แล้ว ต้องดูกันยาวๆ

อยากลองหาข้ออ้างอิงเป็นตัวเลขมั่ง ว่าจะติดเกย์ดู จะทำไงดีครับ

:augenrollen: อะ.....เห็นมะ

ตะนี้กะผมกะลังอยู่ในช่วงสังเกตุอาการอยู่ขะรับ
จากความรู้สึกก่อนนะ
1.การทำงานของเกียร์กระชับขึ้น รุ้สึกมันดึงดีกว่า ...ไม่ได้บอกว่าแรงนะ
2.ลองเอามือแตะดูที่แถวๆแป้นเกียร์กับเหล็กที่ยึดล๊อคเกียร์ ความร้อนน้อยลงกว่าเดิม
3.เข็มความร้อนน้ำระดับลดลง

แต่ทั้งนี้มันหน้าหนาวครับ อากาศเย็นอยู่แล้ว ต้องดูกันยาวๆ

อยากลองหาข้ออ้างอิงเป็นตัวเลขมั่ง ว่าจะติดเกย์ดู จะทำไงดีครับ

เอางั้นเลยหรอ ติดเกจวัดเลยริ

ปล ตอนนี้ ออยสวยๆ กำลังขาดตลาด เหตุมาจาก รถวางเครื่อง
เบลซิน a/t เพิมขึ้นมาก เพราะเอามาติดแก๊ส ออยเลยถูกซื้อไป
ใช้กับเกียร์ ในรถที่หม้อน้ำไม่มี ออย :sweat:

ขอคำแนะนำ รวมถึงอธิบายแบบแจ่มๆเลยอะครับ
จะทำเองทุกขั้นตอนอะ 555

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม