• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปลี่ยนประตูใหม่แล้ว..ไฟโชว์ตลอดเลยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถเปลี่ยนประตูมา สองบานครับ ปิดยังไงไฟก็ยังโชว์ครับ ทำยังไงดีครับ จะปิดจะล้อคอย่างไรก็โชว์ครับ ประตูด้านซ้ายทั้งสองบานเลยครับ:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

รถเปลี่ยนประตูมา สองบานครับ ปิดยังไงไฟก็ยังโชว์ครับ ทำยังไงดีครับ จะปิดจะล้อคอย่างไรก็โชว์ครับ ประตูด้านซ้ายทั้งสองบานเลยครับ:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:
ประตูบานใหม่ดันไม่ถึงสวิทช์ไฟประตู ลองดูว่ายางกันฝุ่นหุ้มสวิทช์ขาดหรือเปล่า ถ้าขาดก็เปลี่ยนใหม่ แต่ถ้าไม่ขาดหาพลาสติกมารองที่ประตูในตำแหน่งที่สวิทช์มากดครับ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
ตั้งประตูปิดสนิทหรือเปล่า สวิทย์เสียมั้ย ประตูมากดทับสวิทย์ตรงตัวถังไม่สนิทไฟก็จะโชว์ครับ ทำอย่างน้าจอร์นว่าก็ได้ แต่แน่ๆ ประตูควรปิดสนิทด้วยครับ อีกวิธีหาแหวนมารองใต้สวิทย์เพื่อให้ตัวสวิทย์ยื่นมาด้านนอกมากยิ่งขึ้นก็ช่วยได้

ไปลอเอามือไล่กดที่ละสวิทย์ แล้ว ยังไม่ดับเลยครับ ต้องเช็คไงต่อดีครับป๋ม

แก้ไขล่าสุด:
ไปลอเอามือไล่กดที่ละสวิทย์ แล้ว ยังไม่ดับเลยครับ ต้องเช็คไงต่อดีครับป๋ม

ไล่กดทีละสวิทย์จะไปดับได้อย่างไร ไปเรียกพี่น้องมา 4 คน กดคนละตัวพร้อมกัน เออ.อีกคนด้วยมาดูหน้าจอไมล์ว่าไฟดับหรือเปล่า..555

งั้นต้อง โทรเรียก ขบวนการ cefiropower มาช่วยกันพิทักษ์ เจ้าcefiro น้อยซะแล้ว...555
ปล.ค่าขาเบรค ขาครัท ยังไม่ได้โอนไปให้นะครับป๋า แต่เก็ยไว้ให้ด้วยนะคร้าบ

ไล่กดทีละสวิทย์จะไปดับได้อย่างไร ไปเรียกพี่น้องมา 4 คน กดคนละตัวพร้อมกัน เออ.อีกคนด้วยมาดูหน้าจอไมล์ว่าไฟดับหรือเปล่า..555
ทำแล้วปรากฎว่าไฟไม่ดับครับ...แต่สังเกตุเห็นเป็นแบบไฟวูบลงนิดนึงแต่ไม่ดับครับ ทำอย่างไรต่อดีครับป๋ม:coolly-0043:

คงต้องไล่สวิทย์แล้วล่ะครับ ตัวใดตัวหนึ่งอาจเสีย

แสดงว่ามีอยู่ตัวนึงที่ลงกราวด์ตลอดทำให้ไฟโชว์ เริ่มไล่ด้วยวิธีง่ายๆ ก็ถอดสวิทที่ประตูทีละตัวครับ หรือ อาจะเป็นที่สายก็ได้ครับ สายอาจจะถลอก แล้วโดนโครงรถ อาจจะมีการกดทับจากพรมรถก็ได้ ถ้าไม่เข้าใจก็โทร มาครับ 0867986720 เทอด ครับ

ปัญหาเยอะนะเนี้ยรถคันนี้

ปัญหาเยอะนะเนี้ยรถคันนี้

เอาน่าน้องตั้ม ผู้ไม่รู้ย่อมแสวงหา.เพื่อที่จะได้รู้.อีกทั้งเป็นกรณีตัวอย่างแก่ผู้อื่นด้วยครับ
ปล. แต่ถามเยอะจัง..อุ๊บ
ล้อเล่นนะจ๊ะน้องก้อง เดี๋ยวจะคิดเป็นจริงเป็นจังไม่มาถามอีกเลย...รักหรอกจึงหยอกเล่น:coolly-0005:

แสดงว่ามีอยู่ตัวนึงที่ลงกราวด์ตลอดทำให้ไฟโชว์ เริ่มไล่ด้วยวิธีง่ายๆ ก็ถอดสวิทที่ประตูทีละตัวครับ หรือ อาจะเป็นที่สายก็ได้ครับ สายอาจจะถลอก แล้วโดนโครงรถ อาจจะมีการกดทับจากพรมรถก็ได้ ถ้าไม่เข้าใจก็โทร มาครับ 0867986720 เทอด ครับ
ใช่เคยครับอาการนี้เจอบ่อย:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม