• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟหมดเฉยเลยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขับรถไปต่างจังหวัดครับ ขับอยู่ดีๆครับ เครื่องเสียเปิดไม่ได้ ไฟหน้ามืดลง ปัดน้ำฝนทำงานช้า แอร์ ก็ต้องปิด เกียร์ ไม่ยอมเปลี่ยน ไป เริ่มหมด เครื่องเริ่มสั่น แล้ว ก็ดับไปเลยครับ
มีรถมาพวงแบ็ต สตาร์ทให้ ก็ติด อีกครับ พอจะขับต่อ ไฟก็หมดอีกครับ

ใครรู้บ้างช่วยบอกที่ว่าเกิดอะไรขึ้น แล้วจะแก้อย่างไรดีครับ
เครียดอยางแรง....เซ็งครับ:coolly-0011:

ทำยังไงให้รถใช้งานได้สบายๆๆทุกวันครับ:coolly-0042:

ไดชาร์จน่าจะพังแล้ว หรือไม่พังเต็มตัวก็ทำงานไม่เต็มที่ครับ ลองวัดกระแสจากไดชาร์จดู ตอนติดเครื่องแล้วครับ ส่วนใหญ่กระแสจะอยู่ที่ 12 v ปลายๆ ถึง 14 ต้นๆ ขึ้นลงตามจังหวะรอบเครื่องยนต์

ปล.เครื่องตัวใหม่ก็มีแล้ว ยกของเก่าวางใหม่ซะก็จบ

ไดชาร์จน่าจะพังแล้ว หรือไม่พังเต็มตัวก็ทำงานไม่เต็มที่ครับ ลองวัดกระแสจากไดชาร์จดู ตอนติดเครื่องแล้วครับ ส่วนใหญ่กระแสจะอยู่ที่ 12 v ปลายๆ ถึง 14 ต้นๆ ขึ้นลงตามจังหวะรอบเครื่องยนต์

ปล.เครื่องตัวใหม่ก็มีแล้ว ยกของเก่าวางใหม่ซะก็จบ
ตามป๋าว่าเลย ผมเจอมากะตัวอาการเดียวกัน

ตามที่ป๋าบอกเลย อิก้องเอาขี้ไปปาร้านที่แกเข้าวันนั้นเลย ร้านทำได แต่ไม่รู้ว่าอาการนี้เกิดจากอะไร

เปลี่ยนไดร์ชาตรโลดดดดดดด

อ่อมันเป็นอย่างนี้ นี้เอง

เมื่อไหร่จัดไป เชื่อโผมมมมมมมม..

ได้ผลยังไงมั้งน้อง

• กระทู้ ผู้เขียน
ทำเสร็จแล้วครับ เปลี่ยนไดร์ชาร์ท แก้ไฟรั้ว หายสนิทเลยครับ
ขอบคุฯทุกท่านครับผม
ปล.วางเครื่องจะรีบเลยครับ รอ สะสมงบประมาณ อีกแป็บครับอยากให้พร้อใจริงๆครับ:coolly-0001:

เคยเป็นครับ เปลียนไดชาร์ดแล้ว ยังไม่หาย ต้องไรสายครับ สุดท้านหน้าคอนแทกเส้นนึงมันละลาย ไฟเลยอากตลอดเวลา ลองดูครับว่าที่ขั้วร้อนหรือไม่ เวลาติดเครื่องนะครับ ของผมมันร้อนจนละลายเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม