• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปลี่ยนใส้ท่อ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถ้ามีปลายท่อสภาพยังดีอยู่ดีของ HKS Super Drager
แต่ไม่รู้ว่าใส้ในเป็นไงมั่งเพราะติดรถมาตั้งแต่ซื้อรถ
จนถึงวันนี้ก็ปาไป 4-5 ปีแล้ว

1.เราจะรู้ได้ยังไงว่าใส้ไม่ดีแล้ว
2.เราสามารถเปลี่ยนแต่ใส้ แต่ใช้ท่อเดิมได้มั้ยครับ
ถ้าได้แล้วมีร้านไหนรับทำบ้างครับ
3.ใส้ท่อ มีพี่ท่านนึงเคยบอกตัวใส้ ให้ใช้พวกขี้เหล็กจาก
โรงกลึงมายัดแทนใยแก้ว ทำได้จริงหรือไม่

ผมเคยเอาไปให้ร้านเหลิมเฮดเดอทำเนียนดีคับ เค้าแกะผ่าด้านหลังทำไส้เลสใยเหล็กคับ ปลายด้านนอกเหมือนเดิมไม่มีรอยแกะเชื่อมเลย

ถ้ามีปลายท่อสภาพยังดีอยู่ดีของ HKS Super Drager
แต่ไม่รู้ว่าใส้ในเป็นไงมั่งเพราะติดรถมาตั้งแต่ซื้อรถ
จนถึงวันนี้ก็ปาไป 4-5 ปีแล้ว

1.เราจะรู้ได้ยังไงว่าใส้ไม่ดีแล้ว // สำหรับผม เค้าเคยบอกว่า (ร้านท่อนะ) เขย่าแล้วมีเสียงเหล็ก หรือเศษดัง นั่นแปลว่า ใยแก้วท่อมันเสียหมดแล้วคับ กับมองเข้าไปในไส้ท่อ ถ้าสภาพแย่จะเป็นแผลคับ
2.เราสามารถเปลี่ยนแต่ใส้ แต่ใช้ท่อเดิมได้มั้ยครับ // ได้คับ
ถ้าได้แล้วมีร้านไหนรับทำบ้างครับ // ร้านที่ผมรู้จัก อยู่ถนนศรีนครินทร์ ฝั่งโลตัสศรีนครินทร์ ชื่อร้าน ร้านนะท่อไอเสีย คับ
3.ใส้ท่อ มีพี่ท่านนึงเคยบอกตัวใส้ ให้ใช้พวกขี้เหล็กจาก // อันนี้บ่รู้คับผม
โรงกลึงมายัดแทนใยแก้ว ทำได้จริงหรือไม่

:coolly-0023: ตามที่รู้คับผม

เคยถามร้านท่อแถวบ้านอะคับ ตอนติดท่อใหม่ไป :coolly-0029: ต้องผ่าแล้วใส่ สก็อตไบท์เหล็กอะครับ ไม่รู้สูตรร้านนี้เป็นยังไง อยากลองไปทำดูจังเขาว่าเสียงมันจะแน่นขึ้น :coolly-0039:

เคยทำที่ ร้านช่างจ้อย แถวๆร้านเทนมิเลี่ยนเก่าอะครับ เอาปลายของบูเล็ตไปทำ

สภาพข้างในผุหมด เขย่าออกมาสนิมตรึม แล้วก็ใส้2.3นิ้วมั้ง ถ้าจำไม่ผิด

ผมใช้เค้าทำเป็น 3.5นิ้ว ใส้เกลียว ใส่ใยเลสใส้เลส เสียงออกมาโหดทุ้มมาก

ไครมีร้านแนะนำอีกไม๊อ่ะครับ

หิวไส้ย่างอ่ะ

หิวไส้ย่างอ่ะ

แนะนำแบกเตาไปร้าน ก๊วยเจ๋ง เลยครับ
ไปซื้อใส้ แล้วย่างซะ 555:coolly-0002:

ไปเมื่อไหร่บอกด้วยละกัน อยากเหมียนกัลครับ หุหุ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม