• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

** รถใส่ตัวกระพริบไฟเบรค จะเอาออกทำงัยดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HAYABUSA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HAYABUSA

Member
Register
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
** ตอนนี้รถมีปัญหาที่ตัวที่มันใช้ควบคุมไฟเบรคให้กระพริบ เวลาเหยียบเบรค มันเป็นตัวกลมๆติดอยู่ในรถยี่ห้อ Fizz มันบังคับให้ไฟเบรคกระพริบ ช้าหรือเร็วได้เวลาเบรค ไม่รู้เรียกตัวอะไร ตอนนี้มีปัญหาเวลาเบรคเสียงมันช๊อตที่ตัวนี้ดังจี่ๆๆๆๆๆ จากปกติที่มันจะกระพริบแต๊กๆๆๆๆเวลาเบรค ทำให้ไฟเบรคไม่ติด จะเอาออก ต้องทำยังงัยครับ..ไม่กล้าทำเดี๊ยวงานเข้า:coolly-0043::coolly-0043:..

ถอดออกเเล้ว ต่อตาม วงจรเดิม ไม่ได้ หรือ ครับ

ถอดออกเเล้ว ต่อตาม วงจรเดิม ไม่ได้ หรือ ครับ
** นั่นหล่ะครับ...ปัญหา ผมลองไล่ดูสาย เค้าต่อร่วมยาวลงไปแจมเป็นชุดเดียวกัน เลยไม่กล้าถอดออก...กลัวมันจะไปทำให้ไฟท้ายไม่ติดทั้งหมดเลย...ตอนแรกกะว่าตัดสายตรงตัวปรับที่มันมีเสียงช๊อตออกไปเลย...จะได้ตัดปัญหา...ผมกลัวมันไปกระทบกับระบบไฟตัวอื่น...มันดูไม่ยาก...แต่ไม่กล้าอ่ะครับ...ถ้าตัดสายมันออกไปเลยได้ปะครับ...ซื้อรถมาเค้าติดมาแล้วครับ..:coolly-0043::coolly-0023:

ลองเข้าร้าน ใกล้ ๆ ดู ครับ (ไม่เคยใส่ ซ่ะ ด้วยเลยไม่รู้จะบอกอย่างไง)
ค่าเเรง ไม่ น่าเกิน 150 บาท

ก็ถอดตรงจุดที่เค้าต่อเข้าไปนั่นละคับ ไม่มีปัญหากับระบบหรอก

ว่าแต่ที่มันดังเหมือนช็อตเป็นที่สายกราวของตัวทำไฟกระพริบมันหลุดหรือป่าวคับ

ถอดขั้วแบตออกถ้ากลัวช็อต แล้วลองไล่สายดูตรงที่มันไปต่อ ค่อยทำทีละเส้น ถ้ามีการตัดสายตัวรถเดิม ก็ไล่สี สายอันไหนเหมือนกันก็เอามาต่อเหมือนเดิมครับ ค่อยๆ ทำค่อยๆ ฝึก ผมเริ่มจากต่อลดครึ่งเสา
ตอนนี้ย้ายสายไฟที่อยู่ในซุ้มล้อขวามาไว้ในห้องเครื่องได้แล้ว (รถเตี้ยล้อขูดสายขาดไปตายกลางทางมา) ลองทำแล้วจะสนุกอย่าเครียดครับปัญหามีทางแก้ สู้ๆ:coolly-0015:

** ขอบคุณทุกท่านครับ...เมื่อวานลองถอดตัว Stop เบรคใต้แป้นเบรคแล้วลองเสียบกลับดู มันดี...หายไปพักหนึ่งแล้วก็เป็นๆหาย..สงสัยไอ้ตัวนี้อาจจะไม่ดีก็ได้...ผมลองอีกทีครับ...

** ขอบคุณทุกท่านครับ...เมื่อวานลองถอดตัว Stop เบรคใต้แป้นเบรคแล้วลองเสียบกลับดู มันดี...หายไปพักหนึ่งแล้วก็เป็นๆหาย..สงสัยไอ้ตัวนี้อาจจะไม่ดีก็ได้...ผมลองอีกทีครับ...
รถเป็นงัยบ้างคับพี่วัตร
วันนี้ผมมาอยู่ระยองคับ เด๋วพรุ่งนี้ไปโคราชต่อคับ
กลับวันจันทร์เย็นๆคับ อาจจะแวะเข้าไปLife Parkคับ ไปเสียวต่อ55+

รถเป็นงัยบ้างคับพี่วัตร
วันนี้ผมมาอยู่ระยองคับ เด๋วพรุ่งนี้ไปโคราชต่อคับ
กลับวันจันทร์เย็นๆคับ อาจจะแวะเข้าไปLife Parkคับ ไปเสียวต่อ55+
** ชีพจรลงล้อจริงๆเลย...คนนี้...เอา...ถ้าทำแล้วได้เงินทำต่อไป...ขับรถบ่อยๆระวังด้วยเด้อ..เก่ง...รถถามว่าหายมั๊ย..มันก็ระดับหนี่งนะ...กระชากดีแล้ว..แต่ยังคาใจอยู่ว่า พอรอบกวาดพรวดไปที่ 5-6พันรอบ...เสียงเหมือนกล่องตัดปุ้งๆ.ๆ...แล้วรถมีอาการเหมือนเกียร์ลื่นๆ...ไม่รู้ทอร์คไปหรือยัง ถ้าขับปกติไล่เกียร์ตามรอบ มันจะขึ้นเร็วดี..เฮ้อ..ซ่อมหน้า..พังหลัง...ซ่อมบน..พังล่าง บางทีรอบก็นิ่ง บางทีรอบก็หอบแฮกๆ..ช่างลองสับเปลี่ยนให้ทุกอย่างแล้วนะเนี่ย..รอวายสายใหม่ก่อน...:coolly-0023::coolly-0043:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม