• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

jz ge ทำไมตามวีออสไม่ทัน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pop8023
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pop8023

Register
เข้าร่วม
11 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมกินแก๊สมิกเซอร์ครับ ทำไงดี

รถ พวกเค้า เบา น่ะผมว่า...

-ตามด้วยระยะทางที่เท่าไร ครับ
ถ้าสั้น ๆ ก็ อย่างว่าครับ รถ เค้า เบา อัตราเร่งเค้าดีกว่า

รถผมกินแก๊สมิกเซอร์ครับ ทำไงดี

ระยะทาง+ขนาดล้อ+เฟืองท้าย หากเดิมๆและระยะทางสั่นๆเราไล่ไม่ทันแน่ครับพวกนี้รถเล็กน้ำหนักเบา ได้เปรียบเราแน่นอนในช่วงสั่นๆนะแต่หากกดแช่กันยาวๆ เรากินหายแน่ๆครับ

:coolly-0003:

ระยะทาง+ขนาดล้อ+เฟืองท้าย หากเดิมๆและระยะทางสั่นๆเราไล่ไม่ทันแน่ครับพวกนี้รถเล็กน้ำหนักเบา ได้เปรียบเราแน่นอนในช่วงสั่นๆนะแต่หากกดแช่กันยาวๆ เรากินหายแน่ๆครับ
:coolly-0003:

city car เก่งแต่ในเมืองง่ะ
วิ่งกาญจนาภิเสกหลบเราหมดอะ

กดโหมด power ยังครับ:coolly-0034: รอบมันจะกวาดเร็วขึ้น
อาจกด overdrive ช่วยด้วยอีกทีตอนต้น:coolly-0046:
แล้วกดปิดตอนไหลแล้ว :coolly-0010:
รถติดแก็สมันหนักอะครับ ว่าแต่เครื่องเดียวกานเลย:coolly-0039:

รถใหญ่6สูบได้แรงบิดครับ.... แต่ถ้าปลาย ผมว่าเร็วเกือบทุกคัน โซลูน่ารุ่นหยดน้ำยังได้เกือบ190 ครับ เคยขับไปต่างจังหวัดด้วยกัน ...แต่การนั่งแล้วมันคนละอย่างกับรถใหญ่ๆ

วีออส ถึง190นะครับ แค่ช่วงล่างไม่ค่อยเกาะถนนเท่านั้นเองครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เหตุเกิดตอนติดไฟแดงแล้วออกตัวพร้อมกันแต่วีออสเล่นกดหนีไปเลยยังไม่ได้ลองยาวๆครับ กดโหมดทุกอย่างแล้วทั้งเพาเวอร์และโอเวอไดร์ แต่มันอั้นๆอ่ะครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนแก๊สหัวฉีดจะจี๊ดจ๊าดกว่าไม๊ หรือว่าต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น เต็ด 4.3 ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เห็นแล้วมันแค้นใจเครื่องเราตั้ง 2500cc ส่วนวีออส1600cc:coolly-0018::coolly-0004:

ธรรมดาครับ เจโบ ลองไม่บูส ยังไปไม่ทันแท็กซี่เลยครับ โดนมาละ

เคยขับตามหลังยารีสของภรรเมียไปเพชรบูรณ์ช่วงออกตัวเหนื่อยหน่อยคับ

วีออสวิ่งดีนะครับ...
เคยลองขับของลูกพี่ลูกน้อง เป็นตัวเก่า เดิม ๆ ใส่พาร์ทรอบคัน...
กดเต็มทีนี่ใช้ได้เลย เซ็ตช่วงล่างหนึบ ๆ หน่อยนี่น่ากลัวนะครับ...
ประมาทไม่ได้เลย รถใหม่ ๆ สมัยนี้...
รถผมเจโบยังหวั่น ๆ เลย...

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เหตุเกิดตอนติดไฟแดงแล้วออกตัวพร้อมกันแต่วีออสเล่นกดหนีไปเลยยังไม่ได้ลองยาวๆครับ กดโหมดทุกอย่างแล้วทั้งเพาเวอร์และโอเวอไดร์ แต่มันอั้นๆอ่ะครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนแก๊สหัวฉีดจะจี๊ดจ๊าดกว่าไม๊ หรือว่าต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น เต็ด 4.3 ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เห็นแล้วมันแค้นใจเครื่องเราตั้ง 2500cc ส่วนวีออส1600cc:coolly-0018::coolly-0004:

อาการที่ว่ามานี้ เคยลองครับ เเต่ ของผมเกียร์ ธรรมดา น้ำมัน 91 ไม่โซฮอล์ 3 เกี่ยร์ รู้เรื่องทิ้งหายเลย

อาการที่ว่ามานี้ เคยลองครับ เเต่ ของผมเกียร์ ธรรมดา น้ำมัน 91 ไม่โซฮอล์ 3 เกี่ยร์ รู้เรื่องทิ้งหายเลย

^^ ว้าวๆๆๆ :coolly-0026:

พูดยากจิงๆเลยครับ รถเล็ก4สูบ กับ รถ6สูบ ปีต่างกัน 10กว่าปี

ผมว่าเป็นที่รถเราไม่พร้อมมากกว่า เพราะว่าอิ วิอ๊อส นี้ ผมเคยเจอเปรี้ยวใส่ ตอนนั้นผมขับแจ๊สยังไล่ทันเลยครับ แล้วประสาอะไรกับ a31

แนะนำครับ
ถ้ารู้ตัวไม่ทันแล้ว ให้แกล้งทำเป็นรับโทรศัพท์
ประมาณมือไม่ว่าง 555
ผมใช้ประจำจะได้ดูดีหน่อย หุหุ

แนะนำครับ
ถ้ารู้ตัวไม่ทันแล้ว ให้แกล้งทำเป็นรับโทรศัพท์
ประมาณมือไม่ว่าง 555
ผมใช้ประจำจะได้ดูดีหน่อย หุหุ

เเสดงว่าทำบ่อย
เเต่อย่างไงก็ ระวังคุณตำรวจ ด้วยหล่ะครับ พี่

น่าจะทันนะคับ รถพี่ผม 12วาวแตนๆ กดทีอย่าง เล่นรอรอบ เวลารอบมา มันจะฟาดทันทีคับ ยาริส แจส มาช ก็สบายๆนะคับ ฮอนด้า ไดเมนชั่น ก็สบายๆ ในเมืองไม่ทิ้งหรอกคับ ถ้าขับตรงๆ ต้องมีซีกแซก ตัวใครตัวมัน ถึงจะทิ้งคับ แต่ทางยาวๆ มีหาย แต่ถ้าแข่งตอนออกตัว ทำใจคับ มะทันมันเคยขับ ยาริสเกียทำมะดา วิ่งมากๆคับ ขนาด a32 ยังตามมะทันเลยคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม