• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอความคิดเห็น ว่า เซฟผมจะวาง ดีเซล

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311130
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311130

Nismo Only !?
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
อิอิ คือแบบว่า อยากลองสอบถาม พี่ๆดูว่า รุ้สึกยังไง

ถ้าผมเอาเซฟไปวางดีเซล อิอิ

กะว่าจะวาง สเต็ป บ้านๆ สมูท ๆพอ

เครื่อง 3.0 คอมมอลเรล เทอโบ KZ กล่องดันราง สเต็บ 2

และ จูเนียร์กล่องเงิน หัวฉีด 8 รู ชุดคลัช อะไรประมานนั้น

อิอิ อยากรุ้ว่ามันจะทุเรศ ลูกตา ไหม แต่ผมเห็น ที่ทำลงสนาม ก็ แรงดีนะ

แต่นี่ รถเราไม่ใช่รถสนามนี่หว่า :coolly-0040: (ผมยังคิดเล่นๆอยู่จะด่าจะว่าได้เต็มที่เลยคับพี่ๆ) :coolly-0028:

อิอิ คือแบบว่า อยากลองสอบถาม พี่ๆดูว่า รุ้สึกยังไง

ถ้าผมเอาเซฟไปวางดีเซล อิอิ

กะว่าจะวาง สเต็ป บ้านๆ สมูท ๆพอ

เครื่อง 3.0 คอมมอลเรล เทอโบ KZ กล่องดันราง สเต็บ 2

และ จูเนียร์กล่องเงิน หัวฉีด 8 รู ชุดคลัช อะไรประมานนั้น

อิอิ อยากรุ้ว่ามันจะทุเรศ ลูกตา ไหม แต่ผมเห็น ที่ทำลงสนาม ก็ แรงดีนะ

แต่นี่ รถเราไม่ใช่รถสนามนี่หว่า :coolly-0040: (ผมยังคิดเล่นๆอยู่จะด่าจะว่าได้เต็มที่เลยคับพี่ๆ) :coolly-0028:
ถ้าหาเครื่อง ISUZU สภาพดีๆ สวยๆ ราคาไม่แพง หาช่างที่เดินสายไฟได้ครบๆ ก็น่าเล่นดีครับ :coolly-0010:

อิอิ ผมกำลัง หาดูราคาเครื่องอยู่คับน้า พรุ่งนี้แหละน่าจะได้เดินดูแล้ว อาจจะไปจอดอู่

อิอิ ผมกำลัง หาดูราคาเครื่องอยู่คับน้า พรุ่งนี้แหละน่าจะได้เดินดูแล้ว อาจจะไปจอดอู่
ชั่วโมงนี้เครื่อง ISUZU สวยๆ ราคาไม่ถูกนะ ของกำลังฮิต
ซื้อเครื่องไม่ต้องเอาเกียร์ แล้วซื้อเกียร์ RB25DET มาชนแทนครับ:coolly-0010:

ชั่วโมงนี้เครื่อง ISUZU สวยๆ ราคาไม่ถูกนะ ของกำลังฮิต
ซื้อเครื่องไม่ต้องเอาเกียร์ แล้วซื้อเกียร์ RB25DET มาชนแทนครับ:coolly-0010:

ผมว่าจะ คงไม่เอาขนาด วิ่ง 10 วิ อะน้า อิอิ

เอาแค่ ปู๊ดป๊าดด เล่นกับ เจ สบายๆก็พอ

แต่ ถ้าเราชนเกียร์ 25 เนี่ย ผมอยากรู้ว่ามันต่างจากเกียร์เดิมยังไง

ผมว่าจะ คงไม่เอาขนาด วิ่ง 10 วิ อะน้า อิอิ

เอาแค่ ปู๊ดป๊าดด เล่นกับ เจ สบายๆก็พอ

แต่ ถ้าเราชนเกียร์ 25 เนี่ย ผมอยากรู้ว่ามันต่างจากเกียร์เดิมยังไง
-เอาไปเล่นกับA31 วาง 1Jโบที่ครบๆ สมบูรณ์ๆ นี่ไม่สบายๆเท่าไหร่นะ
-เกียร์25 ได้อัตราทดและความทน
ลองดูครับ:coolly-0010:

-เอาไปเล่นกับA31 วาง 1Jโบที่ครบๆ สมบูรณ์ๆ นี่ไม่สบายๆเท่าไหร่นะ
-เกียร์25 ได้อัตราทดและความทน
ลองดูครับ:coolly-0010:
คือว่าผมเห็น วิวัฒนาการเค้า ล้ำไปไวดี กล่องปรับโหมดใช้งาน ได้ปกติ

โหมด แข่ง โหมด ขับเดิมๆ ประหยัดน้ำมันดี น้ำมันก็ ถูกกว่าเบนซิล เพราะผมไม่

นิยมแก๊ส น้าว่า เป็นจริงไหมคับ

อยากเห็นจัง ซี-โฟ วางดีเซล

คือว่าผมเห็น วิวัฒนาการเค้า ล้ำไปไวดี กล่องปรับโหมดใช้งาน ได้ปกติ

โหมด แข่ง โหมด ขับเดิมๆ ประหยัดน้ำมันดี น้ำมันก็ ถูกกว่าเบนซิล เพราะผมไม่

นิยมแก๊ส น้าว่า เป็นจริงไหมคับ
ถ้าไม่นิยมแก๊ส เบื่อการหาเติมเบนซิน95 ก็ต้องมาเล่นดีเซล
จะเล่นอะไรขอให้เราชอบเป็นดีที่สุดครับ :coolly-0010:

ผมชอบ RD 28 วางลงใน ซี-โฟ คงเหมาะดีน่ะครับ

RD28 เครื่องตรงรุ่นเลย แต่หาได้ป่าวไม่รู้ จัดเลยอยากเห็นเซฟควันดำ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

RD28 เครื่องตรงรุ่นเลย แต่หาได้ป่าวไม่รู้ จัดเลยอยากเห็นเซฟควันดำ:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:
มันไม่ใช่ คอมมอนเรล อะดิคับ ทำไม่แรง

ผมชอบ RD 28 วางลงใน ซี-โฟ คงเหมาะดีน่ะครับ
เหมาะมากครับไม่ต้องแก้อะไรเลยเชตโบอีกนิดวิ่งดีน่าดูครับชนเกียร์ m/t 12v ด้วย ชุดกระป๋อง power จะย้ายไปฝั่งขวาก็มีรูให้ใส่ตรงรุ่นเลยครับ:coolly-0003:

จัดเลยคับพี่ หิหิ...

ลองดูๆ ช้าง จัดไป

ลองดูๆ ช้าง จัดไป

เด๋วไปดู ราคาเครื่อง ที่เชียงกง สักหน่อยคับ ยังไม่แน่ใจว่าจะทำ

แต่ ใจไปแล้ว 50% อยากลอง คิดว่าน่าจะเป็นเครื่อง เชฟโลเล็ต หรือ DMAX

เด๋วไปดู ราคาเครื่อง ที่เชียงกง สักหน่อยคับ ยังไม่แน่ใจว่าจะทำ

แต่ ใจไปแล้ว 50% อยากลอง คิดว่าน่าจะเป็นเครื่อง เชฟโลเล็ต หรือ DMAX
เอาใจช่วยเชียร์ครับ อยากเห็นแนวทางใหม่ๆ :coolly-0044:

วันนี้ไปเดินเชียงกง สงสัยจะแย่ ครับ เครื่อง ราคา ประมาณ 7 หมื่น ไม่รวมเกียร์

ที่สำคัญ......... ไม่มีเลขเครื่องงงงงง!!

วันนี้ไปเดินเชียงกง สงสัยจะแย่ ครับ เครื่อง ราคา ประมาณ 7 หมื่น ไม่รวมเกียร์

ที่สำคัญ......... ไม่มีเลขเครื่องงงงงง!!
ชั่วโมงนี้ เครื่อง ISUZU ราคาไม่ธรรมดา ของเป็นที่ต้องการของคอดีเซลครับ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม