• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****รบกวนถามเรื่อง บูสไม่มา ถอยหลังเสียงดัง ไฟหน้าปัดโชว์ครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
ปั้มติ๊กของไรไม่รู้อะครับ มันอยู่ตรงเฟืองท้าย
แรงดังรู้สึกจะตกหน่อย ๆ แล้วเข็มมีตีขึ้นตีลงเป็นบางทีด้วยครับ

ปั้มติ๊กของไรไม่รู้อะครับ มันอยู่ตรงเฟืองท้าย
แรงดังรู้สึกจะตกหน่อย ๆ แล้วเข็มมีตีขึ้นตีลงเป็นบางทีด้วยครับ

เจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหนคับ ถ้าใกล้ๆเดี๋ยว นัดกัน ไปดู ที่ตัวรถจิงจะง่ายกว่า

เปิด ถังขึ้นมาเลยคับ ถ้าให้ดี ลองเช็คดูว่า ติ๊ก แรง ประมานเท่าไหร่

ถ้า แรงดัน ตกมาก ก็ควรเปลี่ยนไปให้ดี แนะนำว่า ติ๊ก RB26 คับตัวเดียวจบ

แต่ของผมใช้ติ๊ก นอกถัง ของบอส 910 ตัวเดียวก็จบเช่นกันคับ

ผมอยู่พัทยาครับ คุณ A311130 อยู่ที่ไหนครับ

ผมอยู่พัทยาครับ คุณ A311130 อยู่ที่ไหนครับ

ไกล เกินคับ ผมอยู่ สมุทรปราการ ลองให้พี่ๆ เซฟบางแสนเค้า ดูให้ซิคับ

แต่ถ้าแรงดันเราไม่พอก็เกิด อาการ เช่นนี้เหมือนกันคือ รอบกวาด แต่รถไม่ไป

หรือ มันอาการ คลิ๊กดาว ตื้อ ๆ เครื่อง สะดุด เหมือน มันตัดไปก็มี

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
เดี๋ยวจะลองเช็คดูนะครับ

เอาใจช่วยครับของผมเป็นแนวๆนี้อ่ะครับกล่องเกียร์เสียหาตั้งนานกดนี้ออกเกียร์2เลยบูสกว่าจะมานี่นานมาก ไฟหน้าปัดpowerก้ไม่ติด ไฟถอยหลังก้ไม่ติด แต่พอลองสับกล่องเกียร์กับเพื่อนนี่อาการหายหมดเลย แปลกใจเลย

บูสไม่มา ใบกระจุยไปแล้วครับ โบเดิมป่าววว

บูสไม่มา ใบกระจุยไปแล้วครับ โบเดิมป่าววว

ผมดูๆไปแล้ว ไม่น่าใช่ว่าบูสไม่มาเลย แต่มาน้อยมากกว่าคับ

ถ้าไม่มาเลย คง ขาววววว เต็มตูดเป็นไก่ย่างแล้ว

ผมดูๆไปแล้ว ไม่น่าใช่ว่าบูสไม่มาเลย แต่มาน้อยมากกว่าคับ

ถ้าไม่มาเลย คง ขาววววว เต็มตูดเป็นไก่ย่างแล้ว

มารายงานผลนะครับ
1.ใบกระจุยจิง ๆ ครับ โบลูกหลังใบแตกไปหลายใบเลยครับ เปลี่ยนแล้วมาปกติครับ (ไม่รู้เกี่ยวกับย้อนใบรึป่าวอะครับมันถึงแตก โบออฟซูเปอร์ซาวอะครับ เหมือนมันชอบย้อนออกกรองอะครับ)
2.เกียร์ที่ดัง แกก ๆ ก็หายแล้วครับ ช่างบอกว่าอะไรมันไปโดนกันซักอย่างเนี่ยแหละครับ
3.แต่ตอนนี้มีอีกอาการเข้ามาครับ ไม่รู้แบตหมดรึป่าว ขับ ๆ มาเหมือนไฟช๊อต เครื่องก็สั่น ๆ พอดับเครื่องสตาร์ทไม่ติด แต่พ่วงแบตแล้วติด . . . .

เฮ้อ.....เมื่อไหล่จะจบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม