• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยคับ RB25DET สะดุด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tom nongear
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
ถ้าบูสเกินกว่า0.4 ก็จะเป็นอาการดังกล่าวครับมันเป็นจากโวลย์ แอร์โฟสุด5V. ก่อนครับ:coolly-0003:
อาการมันเป็นตอนบูสเลย 0.5 คับของผมเป็นป้ายเขียวคับ แล้วผมต้องใช้แอร์โฟร์ ตัวไหนคับถึงมันจะหายสะดุดคับ:coolly-0033:

ช่วยด้วยคับ

พี่ๆๆๆ คับพอมีแอร์โฟร์ เขียวบ้างไหมคับ ขอลองสับดูคับ ขอด่วนคับ

ผมว่าเกี่ยวกับ ระบบไฟ วายริ่งรึป่าว น๊ะ

อาการมันเป็นตอนบูสเลย 0.5 คับของผมเป็นป้ายเขียวคับ แล้วผมต้องใช้แอร์โฟร์ ตัวไหนคับถึงมันจะหายสะดุดคับ:coolly-0033:
ลอง สตาทแล้ว ถอดปลั๊กดูรึยังคับ ว่ามัน ดับหรือ สะดุดไหม

ถอดปลั๊กแล้ว เครื่องดับเลยคับ

ขอบคุณคับ ................

ขอความช่วยเหลือคับ

25Bo รอบ5.5พันรอบ บูสก็ตัดแล้วมั่งครับ ถ้าไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมนะครับ

25Bo รอบ5.5พันรอบ บูสก็ตัดแล้วมั่งครับ ถ้าไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมนะครับ
สมเหตุสมผมมากคับ เพราะที่อู่ว่ามายังที่พี่พูดเลยคับ:coolly-0033:

**เป็นเหมือนกันเลยครับ..ต้นกระชากดี..พอถึง4-5000รอบ มันไม่พุ่ง...ว่าจะเข้าไปหาช่างล่ะ...หาเองอยู่นานแล้ว..ไม่หาย..กลัวไปกันใหญ่..ถ้าหายช่วยแจ้งสาเหตุหน่อยนะครับ...จะได้เป็นแนวทาง...บางครั้งพอเข้าเกียร์ถอยหลังรอบตกดับเลย...

** ของผมเจอสาเหตุแล้วครับ...ติ๊กร่วง...จานไฟหน้าเครื่องแกนตั้งด้านในหัก...แต่ยังมีอาการถอนคันเร่งแล้วมีเอนจิ้นเบรคดึงรอบสวิงขึ้น...ไม่นุ่มเหมือนเดิม....และกินน้ำมันมาก...รอวายริ่งสายไฟใหม่น่าจะจบครับ...ตอนนี้คันเร่งเบาดีมาก...กดรอบฟาดปี๊ด..ๆ.....ติ๊ก26..+ไฟแก่หน่อย...ฟิ๊ว.ๆ...ๆ.......Auto ครับ

กำ แล้วตกลงเปนไรคับ ซัดไปยาว มันเป็นเสียง ปุปุๆๆๆๆ ไม่วิ่งรอบไม่ขึ้นช่ายป่าวคับ ลองดูกรองน้ำมันเบนซิลมั้ยคับ มันตันมั้ย ถ้าตันมันจะกระตุกๆรอบไม่ไปนะคับ

ตามขั้นบน ทำหมดยังมะหาย ลองดูคับ เพราะเรื่องไฟ วายริ่ง ก็จำเป็นมากคับ