• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยคับ RB25DET สะดุด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tom nongear
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tom nongear

Register
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้เครื่อง rb25โบ เติมน้ำมันโซฮอล์ 95 มีอาการสะดุดหนักมากตอน ห้าพันรอบ เป็นเฉพาะต้อนซัด ขอความกรุณาด้วยคับ ขอบคูณคับ ด่วน:coolly-0033:

ติ๊ก เริ่มไม่ไหวรึเปล่า มีเกจเช็คแรงดันน้ำมันไหม

น่าจะตามนั้นครับ ปั้มติ้ก หรือไม่ก็หัวเทียน ถ้าเป็นปั้มติ้กไปใช้ของ Nismo แบบแช่ในถังเลยครับอยู่.เหลือๆ

ตามนั้นคับ:coolly-0009:

พี่ๆๆๆ คับผมเปลี่ยนติ้ก NISMO มาแล้วมันคับยังมีอาการสะดุด ตอนห้าพันรอบ คับเป็นตอนเยียบคันเร่งสุดคับ ขอบคุณคับ:coolly-0033:

ผมเคยเปง เร่งไม่ขึ้นเวลากดเต็มที่ ถ้าถอนคันเร่งนิดนึงวิ่งได้....แบบนี้ป่าว...
ผมเลยไปทำระบบไฟปั๊มติ๊กใหม่คับช่างบอกว่า สายไฟเก่าเดินใหม่ ใส่รีเลย์มาจากหน้ารถเลย หายสะดุดเลยคับ...:coolly-0010:ปั๊มติ๊กดีจิงแต่ไฟไปไม่เต็ม ปั๊มจะพังเอานะคับโดนมาแล้ว....

ดูแรงดันน้ำมัน แรงดันอาจไม่พอคับ(ตามข้างบนเลยคับ)

ผมเคยเปง เร่งไม่ขึ้นเวลากดเต็มที่ ถ้าถอนคันเร่งนิดนึงวิ่งได้....แบบนี้ป่าว...
ผมเลยไปทำระบบไฟปั๊มติ๊กใหม่คับช่างบอกว่า สายไฟเก่าเดินใหม่ ใส่รีเลย์มาจากหน้ารถเลย หายสะดุดเลยคับ...:coolly-0010:ปั๊มติ๊กดีจิงแต่ไฟไปไม่เต็ม ปั๊มจะพังเอานะคับโดนมาแล้ว....

ผมก็เป็นแบบนี้เลยครับ ปลั๊กไหม้ สายไฟเก่า ไฟเดินไม่เต็มที่
พอเดินไฟใหม่ ใส่รีเลย์ เสียงปั๊มติ๊กเปลี่ยน แรงดันฟาดทะลุจอเลยครับ
ของผมใช้ปั๊มติ๊ก walbro gss342 ครับ

ขอคุณคับ......................

ผมเคยตั้งไฟแก่สุด ไม่มีอาการสดุดแต่เครื่องพัง เลยคับ (เครื่องพังตอนซัดหนัก)

แก้ไขล่าสุด:
คอยประจำสูบเสียครับ สปริงด้านในคอย(ตัวที่เสียบเข้ากับหัวเทียน) มันขาดไปครับ ของผมเคยเจอครับ หาเกือบตาย สุดท้าย อันเล็กนิดเดียวทำเป็นเรื่องใหญ่

ของผมเคย เป็น แบตเก่า ไฟไม่พอครับ เปลี่ยนแบตลูกใหม่ ไม่สดุดเลยครับ แปลกแต่เรื่องจิงที่เกิดกับรถผม

บูสอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ ตอนสะดุด ของผมเคยเป็นแต่เปลื่ยนหัวเทียนแล้วหายอ่ะครับ แต่ถ้าบูสเกินก้จูนกล่องเอาครับ

ขอบคูณพี่ๆๆทุกคนคับ กำลังตามแก่ที่ละอย่างคับ

ขอบคุณคับ.................

แก้ไขไปถึงไหนแล้วครับ

ขอบคูณพี่ๆๆทุกคนคับ กำลังตามแก่ที่ละอย่างคับ
ถ้าบูสเกินกว่า0.4 ก็จะเป็นอาการดังกล่าวครับมันเป็นจากโวลย์ แอร์โฟสุด5V. ก่อนครับ:coolly-0003: