• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แนะนำที คราบน้ำมันสีน้ำตาลในหม้อน้ำ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311294
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311294

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 พฤษภาคม 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่ามันมาจากไหนครับ ก่อนหน้านี้ไม่เป็น
แถมน้ำยังหายแต่ไม่เยอะ
พอดีเช็คคราวๆแล้ว ยังไม่รู้จุดเลยครับ
ผิดพลาดอันไหนช่วยแนะด้วยละกันคับ เครื่อง rb25det mt หม้อน้ำมิเนียม
เท่าที่เช็คเองนะครับ
ประเก็นฝารั่วหรือแตก สตาร์ทเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำ
ไม่มีแรงดันออกนะครับไม่มีพุ้งแต่น้ำค่อยๆไหลออกมาเวลาสตาร์ทเครื่อง
ตรวจสอบน้ำมันเครื่องจากที่วัดและฝาเติม ไม่มีคราบน้ำแต่อย่างใด
มันมีตรงจุดอื่นอีกบางไหมครับสาเหตุให้คราบน้ำมันสีน้ำตาลอยู่ในหม้อน้ำ

ตอนนี้กำลังสงสัยว่ามันน่าเกี่ยวกับออยตรงกรองน้ำมันเครื่องไหมคับ
จะได้รื้อถูก

ไม่ทราบว่ามันมาจากไหนครับ ก่อนหน้านี้ไม่เป็น
แถมน้ำยังหายแต่ไม่เยอะ
พอดีเช็คคราวๆแล้ว ยังไม่รู้จุดเลยครับ
ผิดพลาดอันไหนช่วยแนะด้วยละกันคับ เครื่อง rb25det mt หม้อน้ำมิเนียม
เท่าที่เช็คเองนะครับ
ประเก็นฝารั่วหรือแตก สตาร์ทเครื่องเปิดฝาหม้อน้ำ
ไม่มีแรงดันออกนะครับไม่มีพุ้งแต่น้ำค่อยๆไหลออกมาเวลาสตาร์ทเครื่อง
ตรวจสอบน้ำมันเครื่องจากที่วัดและฝาเติม ไม่มีคราบน้ำแต่อย่างใด
มันมีตรงจุดอื่นอีกบางไหมครับสาเหตุให้คราบน้ำมันสีน้ำตาลอยู่ในหม้อน้ำ

ตอนนี้กำลังสงสัยว่ามันน่าเกี่ยวกับออยตรงกรองน้ำมันเครื่องไหมคับ
จะได้รื้อถูก
ถ้าประเก็นรั่วหรือแตกส่วนมากน้ำจะเข้าในน้ำมันเครื่อง โอกาสเป็นจากชุดออยน่าจะมากกว่าครับเพราะมันมีโอริงกันระหว่างน้ำมันกับน้ำ:coolly-0003:

ถอดออยออกมาครับแล้วหาจุยางปิดด้านหนึ่งของทางน้ำเข้า ส่วนอีกด้านที่เหลื่อ หาท่อยางมาสวม ให้พอดีกับหัวเป่าลม(คือเราจะใช้ลมอัดเพื่อเช็ครอยรั้ว)ยืดให้แน่นเอาออยทั้งอันจุ่มลงในน้ำให้ท่วม แล้อัดลมเข้าไป ก็จะได้รู้ว่ามันรั้วหรือเปล่าครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม