• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปั้มน้ำ a32 ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ eknarin
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

eknarin

Register
เข้าร่วม
25 ม.ค. 2011
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเครื่องผมมีน้ำหยดมาเเถวๆใต้คอมเเอร์ครับ
ตามรูปครับ

ผมสงสัยว่าปั้มน้ำจะรั่วครับ
รบกวนท่านๆช่วยวิเคระห์ หน่อยครับ
มีมีข้อสงสัยคือ

อาการผิดปกติคือน้ำเเห้งใว้มาก (บางวัน) บางวันก็ไม่แห้ง
ถ้าปั้มน้ำรั่วน้ำมันจะเข้าเครื่องไหมครับ (คือรถยังใช้งานได้ปกติวิ่งได้ปกติ รอบปกติ)
ถ้าไม่ใช่ปั้มรั่วจะมีโอกาสเป็นตัวไหนได้บ้างครับผม

ขอบคุณครับ

ติดเครื่องแล้วส่องดูมีน้ำหยดหลังพูเลย์สายพานปั๊มน้ำ...รั่วแน่นอนรั่นซีลหน้าปล่อยไปอาจเครื่องพัง...

คือเครื่องผมมีน้ำหยดมาเเถวๆใต้คอมเเอร์ครับ
ตามรูปครับ

ผมสงสัยว่าปั้มน้ำจะรั่วครับ
รบกวนท่านๆช่วยวิเคระห์ หน่อยครับ
มีมีข้อสงสัยคือ

อาการผิดปกติคือน้ำเเห้งใว้มาก (บางวัน) บางวันก็ไม่แห้ง
ถ้าปั้มน้ำรั่วน้ำมันจะเข้าเครื่องไหมครับ (คือรถยังใช้งานได้ปกติวิ่งได้ปกติ รอบปกติ)
ถ้าไม่ใช่ปั้มรั่วจะมีโอกาสเป็นตัวไหนได้บ้างครับผม

ขอบคุณครับ
บริเวณนั้นเป็นได้สองอย่างครับ คือปั๊มน้ำ และวาล์วน้ำ โดยส่วนมากจะเป็นปั๊มน้ำครับ รั่วเข้าได้ไหมบอกว่าได้ครับเพราะปั๊มน้ำรุ่นนี้ใส่อยู่บริเวณฝาหน้ามีโอริง2ตัวกั้นระหว่างน้ำมัน กับน้ำครับ เปลี่ยนยากมาก บางที่ยกเครื่องออกมาเปลี่ยนเลยครับ ใส่ไม่ดีมาร์คโซ่ผิดอีก

• กระทู้ ผู้เขียน
บริเวณนั้นเป็นได้สองอย่างครับ คือปั๊มน้ำ และวาล์วน้ำ โดยส่วนมากจะเป็นปั๊มน้ำครับ รั่วเข้าได้ไหมบอกว่าได้ครับเพราะปั๊มน้ำรุ่นนี้ใส่อยู่บริเวณฝาหน้ามีโอริง2ตัวกั้นระหว่างน้ำมัน กับน้ำครับ เปลี่ยนยากมาก บางที่ยกเครื่องออกมาเปลี่ยนเลยครับ ใส่ไม่ดีมาร์คโซ่ผิดอีก

อัพเดทครับ เปลียนเองได้ไม่ยากครับ ไม่ต้องเเกะฝาหน้าเครื่องเเกะเเค่ช่องตรงที่ปั้มน้ำกับ ช่องตัวตั้งโซเเค่นั้น เปลียนเเล้วครับ

ค่าปั้ม 1250
ค่าเเรง เเรงตัวเอง
น้ำไม่หยดเเเลว้ครับ :coolly-0039:
:coolly-0003:ข้อควรระวัวควรถ่ายน้ำออกจากระบบให้หมดห่อนนะครับไม่งั้นน้ำเข้าเครื่องเเน่ครับ

ซ่อมเองได้ไม่ต้องพึ่งช่าง เก่งมากๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม