Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

^o^ 2 ปี 13ที่แล้วค๊าบบบบ ^o^

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Linn
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไปเป็นลูกมือไอทิดไป แม่มันดาวซาเล้ง
ให้มันขายบะหมี่ ต๊อก ต๊อก อยู่อะ

ขอโทษนะครับอายุเท่าไหร่แล้ว เกิน 28 รึยัง.....
จะขออนุญาตแนะนำลองมาสอบทำงานที่นี่คับ.....
แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความสามารถของคุณด้วย โดยเฉพาะภาษาอังกฤษ
มีเปิดรับเข้าทุกๆปีๆละประมาณ 2 ครั้ง ในสายงาน ATC (controler)
นี่ก็เพิ่งปิดรับสมัครไปคับ......
สายงานนี้เรียกว่าเป็นอาชีพพิเศษ หรืออาชีพเฉพาะ
ตอนนี้บุคลากรขาดแคลน เพราะผลิตทดแทนกันไม่ทันคับ....

พยายามเข้าครับ ซักวันจะเจอสิ่งที่ถนัดครับ

ขอโทษนะครับอายุเท่าไหร่แล้ว เกิน 28 รึยัง.....
จะขออนุญาตแนะนำลองมาสอบทำงานที่นี่คับ.....
แต่ว่าทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความสามารถของคุณด้วย โดยเฉพาะภาษาอังกฤษ
มีเปิดรับเข้าทุกๆปีๆละประมาณ 2 ครั้ง ในสายงาน ATC (controler)
นี่ก็เพิ่งปิดรับสมัครไปคับ......
สายงานนี้เรียกว่าเป็นอาชีพพิเศษ หรืออาชีพเฉพาะ
ตอนนี้บุคลากรขาดแคลน เพราะผลิตทดแทนกันไม่ทันคับ....

ขอบคุณพี่อาร์ม แทนเพื่อนหนูค่ะ -*-

แต่เสียเวลาเปล่าพี่
เพราะ อีนี่ ทะเลาะกับภาษาอังกฤษ
อย่างแรงงงงงงงงงงง:sweat:

ขอบคุณอีกครั้งพี่:smile:

คุณเพื่อนค่ะ รีบๆ หาที่ 14 เถอะมึงงงงง:super:

นังหลิน กรูนับถือ น้องจิง ๆ ที่มีความสามารถพิเศษในการชักจูงให้บริษํท 13 บริษัท รับเอ็งเข้าทำงานได เมิงทำได้ไงวะ สอนหน่อยดิ

แต่นั่นมันประไม่ใช่ประเด็น เมิงทำเหมือนสอบเอ็นติด แต่ เวลาสอบบทเรียนชีวิตเมิงสอบไม่ผ่านสุดท้าย มันก็รีไทร์ แล้ว ไอความพยายามที่เมิง สอบได้มันคืออะไร?

คำแนะนำ จะทำธุรกิจส่วนตัวก็ทำ จะทำอาชีพลูกจ้ามืออาชีพ ก็ต้องตัดใจ รับสิ่งที่ควรเป็นให้ได้ด้วย

เป็นห่วง ว้อย พี่โอ

น้องโผ้มมมมม สู้ๆต่อไป
อย่างที่แชมป์บอกแหล่ะ
ต้องปรับตัวเข้าหางานนิสสส นึง

ชีวิตแค่โดนทำร้าย มันทำลายเราไม่ได้หรอกนอกเสียจากตัวเราทำมันเอง

ฮื่อๆๆๆ...กรูก้อเพิ่งตกงาน..:cry:

ชีวิตแค่โดนทำร้าย มันทำลายเราไม่ได้หรอกนอกเสียจากตัวเราทำมันเอง

ฮื่อๆๆๆ...กรูก้อเพิ่งตกงาน..:cry:
เห็น ใจ ทั้ง หลิน และก็บอยน่ะ ครับ ...แล้วเป็นเพราะเหตุอันใด งาน/เงิน ที่ไม่โดนใจเราหรือไง ครับ...การเปลี่ยนงานบ่อย ...หรือ ถี่ขนาดนี้ ถือว่าผิดปรกติครับ..เศรษฐกิจ ไม่สู้จะดี ยังไงก็ขอให้หางานได้ไวๆ ครับ ...ใช้เงินกันประหยัดๆ ครับๆ ทุกๆวันมันมีค่าใช้จ่าย

วันๆ พี่คงจะนั่งปริ้นท์
กรู เกลียด เป็ด อะดิ
เจ้านายเห็นเลยเกมส์ :biggrin: :biggrin:

เห็น ใจ ทั้ง หลิน และก็บอยน่ะ ครับ ...แล้วเป็นเพราะเหตุอันใด งาน/เงิน ที่ไม่โดนใจเราหรือไง ครับ...การเปลี่ยนงานบ่อย ...หรือ ถี่ขนาดนี้ ถือว่าผิดปรกติครับ..เศรษฐกิจ ไม่สู้จะดี ยังไงก็ขอให้หางานได้ไวๆ ครับ ...ใช้เงินกันประหยัดๆ ครับๆ ทุกๆวันมันมีค่าใช้จ่าย

พูดได้ดีขอบใจ แต่ไม่ใจอ่อนนะ...55555 ล้อเล่ง..

วันๆ พี่คงจะนั่งปริ้นท์
กรู เกลียด เป็ด อะดิ
เจ้านายเห็นเลยเกมส์ :biggrin: :biggrin:

เจ้านายเฮียไร เอาวันเดือนปีเกิดไปดูแล้วบอกว่า ดวงเราไม่ถูกกัน...สัด
โทดขอด่าทีเหอะ..:spiderman: :super:

หนูก็เพิ่งตกงาน..1ปี 5 ที่แระเหมือนกันค่ะ 555:biggrin:

จะว่าไปแล้วหาเราเริ่มพ้นวัยเรียนกันแล้วและอยุ่ในวัยทำงาน ชีวิตเราเริ่มที่จะนับจาก 100ไป 0 แล้วนะคับ อย่ามัวหายใจเข้าออกเฉยๆเลย ตอนนี้คุณอดทนทำงานหนักเท่าไหร่บ้านปลายชีวิตคุณจะมีความสุขมากเท่านัน โปราณบอกว่า ลำบากก่อนสบายที่หลังดีก่าว ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิด ไม่มีใครมากำหนดชีวิตคุณได้ คุณเองที่กำหนดชีวิตคุณได้ พวกเราในนี้ก็กำหนดชีวิตคุณไม่ได้ มีแต่กำลังใจให้เท่านั้น หากคุณพยายามกำลังหางานที่เข้ากับคุณหรือหาเพื่อนร่วมงานที่เข้ากับคุณได้อยู่ในขณะนี้ ลองเปลี่ยนใหม่ซิคับ หางานอะไรก็ได้ และพยายามทำตัวเข้ากับงานที่คุณทำพยายามเข้าหาเพื่อนร่วมงานที่คุณทำ นั่นแหละคับผมว่าครั้งที่ 14 คุณจะอยู่ได้นาน อย่าลืมไม่มีใครกำหนดชีวิตคุณได้นอกจากตัวคุณเอง โชคดีคับ

ยินดีด้วย ตกงาน บอย ข้าพเจ้ารักมึงจริงๆ
มีคนว่างงานเป็นเพื่อนเยอะแยะ
ดีใจจัง:biggrin:ไอ้คนข้างล่างในรูปก็ตกงานว่ะ5555

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่เป็นทั้งกะลังใจ แระก้อช่วยด่ากรู...

ขอบใจไอสลัดแชมในคำด่า..แต่อย่างที่บอกในหลายครั้งๆว่ะมึง เข้าใจใช่มั้ย แต่ตอนนี้กูสำนึกจิงๆแระ

แล้วล่าสุด..น้องหลินคนงาม ได้งานใหม่ทำแล้วนะคะ เย่ๆๆ แต่นู๋ยังไม่ตกลง ว่าจะดูอีกสัก 2-3 ที่ค่อยตัดสินใจ

มีพี่คนนึงบอกนู๋ว่า..มึงเป็นคนมีความสามารถในการสัมพาดสูงมาก แต่มึงไม่มีความสามารถในการทำงาน แป่ววว (ก้อจิงของแม่งอ่ะ) หลินไม่ค่อยทนว่ะพี่

แต่ครั้งนี้ คงทำอย่างที่ผ่านๆมาไม่ได้แระ จะตั้งใจทำงานจิงๆแล้วน๊า ฮี่ๆๆ

**ขอบคุณทุกคนอีกครั้งค่ะ :burn: รักนะ จุ๊บๆ** :cry: ซึ้ง:cry:

ยินดีด้วย ตกงาน บอย ข้าพเจ้ารักมึงจริงๆ
มีคนว่างงานเป็นเพื่อนเยอะแยะ
ดีใจจัง:biggrin:ไอ้คนข้างล่างในรูปก็ตกงานว่ะ5555

5555 ว่าจะไปเช่าป้ายโฆษณาลงประวัติตัวเองสมัครงาน

ไฟล์แนบ

46.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 110
ค้นหาตัวเองให้เจอ 14 ที่คงเพียงพอให้เลือกได้เยอะแยะมากมาย

มันไม่ได้อยู่ที่อะไรหรอกหลิน อยู่ที่ตัวมึงเองแหละ คนที่ปรับตัวเข้ากับสังคมได้ มันจะไปอยู่ในแก๊งเด็กแว๊น หรือจะอยู่ในกลุ่มเด็กเรียน มันก็ได้ทั้งนั้น

มัวแต่ยึดเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ไม่สนใครหน้าไหน ถ้ามึงคิดจะทำงานเป็นลูกจ้างเค้าต่อไป ชาตินี้มึงก็จะเป็นอยู่อย่างนี้
ก็เพราะว่ามันติดที่ว่า มึงคือ "ลูกจ้าง" ไง ลูกจ้างก็คือลูกจ้างวันยังค่ำ

แล้วอีกอย่างสังคมไม่ว่าจะเล็กใหญ่ มันมีกฏระเบียบหมดทุกที่ บางอย่างมันไม่ได้ระบุไว้ในกฏ แต่บางทีเราก็ควรรู้ได้จากสามัญสำนึกของเราเองบ้าง เปิดใจซักนิด ทำตัวให้เข้ากันได้ซักหน่อย ชอบบ้างไม่ชอบบ้าง ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง เดี๋ยวอะไรๆ ก็ดีไปเอง

ถ้าอยากเอาตัวเองเป็นหลัก หรือเปลี่ยนตัวเองไม่ได้ ก็อย่างที่บอก ไม่ต้องเป็นลูกจ้างใคร อย่างแรกคือไม่ต้องทำงาน หาเกาะโน่นเกาะนี่กันไป หรืออีกอย่าง ออกมาทำธุรกิจของตัวเอง เป็นทั้งเจ้านายและลูกจ้างของตัวเราเอง แบบนี้จะได้ไม่ต้องมีใครมาบังคับ

ไอ้ที่เคยเห็นมาก็นักต่อนักแล้ว พวกทำงานงกๆๆๆๆๆ วันๆ ไม่เคยสุงสิงกับใคร กินข้าวแม่งก็ซื้อข้าวกล่องมากินที่โต๊ะ กินไปกดคีย์บอร์ดไป พวกนี้ output งานออกพรวดๆ แต่ท้ายสุดก็อยู่ไม่ได้ในสังคม ทำงานเป็นทีมไม่ได้ ก็โดนเด้งกันไป
กับอีกแบบพวกที่ทำงานเช้าครึ่งชาม เย็นครึ่งชาม วันนึง 2 ชามก็จะแย่แล้ว นี่แม่งชามเดียว เดี๋ยวทำงาน เดี๋ยวเล่นซะส่วนใหญ่ พวกนี้ก็ไม่รอดเหมือนกัน โดนเด้งแน่นอน
มันต้องอยู่ตรงกลางไว้ว่ะหลิน ถึงจะดี

* กูไม่ได้มาซ้ำนะ แค่บอกเฉยๆ แบบที่เคยบอกทุกครั้งที่คุยกันอะ

ต้องแย่งนี้สิ

แรดวันศุกร์วันเสาร์ไม่ไปเรียน

................................

ดีใจด้วย ...........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม