• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถเร่งไม่ขึ้นคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ตอบกันเพียบเลย

ตกลงต้นเหตุมาจากอะไรครับ ปั้มติีก, หัวฉีด หรืออะไรอะครับ

ตอบกันเพียบเลย

ตกลงต้นเหตุมาจากอะไรครับ ปั้มติีก, หัวฉีด หรืออะไรอะครับ

อาการจะเกิดขึ้นตอนใช้น้ำมัน ใช้แก๊สไม่เป็นไร ปกติ แต่เวลาใช้น้ำมันแล้ว เครื่องเร่งไม่ขึ้นเรย เวลาเหยียบคันเร่งแล้วหายไปช่วงนึง เครื่องเดินสะดุด ผึบผับ เหมือนจะดับเรย ต้องเหยียบคันเร่งแรงๆ แล้วเครื่องก็จะกลับมาเร่ง แต่แค่ชั้วคราว อาการมันน่าจะเกิดจากอะไรคับ ???

หัวเทียนเหรอ กล่อเหรอ หรือปั๊มติ๊ก รบกวนช่วยด้วยคับ:coolly-0042:

ตอนนี้กำลังเป็นเหมือนกันเลยอะพี่กอล์ฟ.......แต่รถแน็กไม่ได้ติดแก๊สนะ
เครื่องเร่งไม่ขึ้น เดินสะดุด บรื๊อๆ ผึบผับๆ พอเร่งๆๆ ถอนคันเร่งก็ดับ
ได้ผลยังไงมาบอกด้วยนะ.....เซงๆๆ:coolly-0011:

เป็นที่ เครื่อง..................

ควันชุ๋ยๆๆ แล้ว ดูแลหน่อยๆ...อิอิ หายไวๆนะครับ จะได้อยู่ด้วยกันไปนานๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
เป็นที่ เครื่อง..................

ควันชุ๋ยๆๆ แล้ว ดูแลหน่อยๆ...อิอิ หายไวๆนะครับ จะได้อยู่ด้วยกันไปนานๆ

เป็นที่เครื่องจิงเหรอเปา ไม่น่ามั้ง อาจเป็นที่ปั๊มติ๊กกด็ได้ พี่ใช้มา 2 ปีแล้วด้วย

ว่าจะไปเช็คก่อน อย่าเป็นที่เครื่องเรย 555:coolly-0006:

ตอนนี้กำลังเป็นเหมือนกันเลยอะพี่กอล์ฟ.......แต่รถแน็กไม่ได้ติดแก๊สนะ
เครื่องเร่งไม่ขึ้น เดินสะดุด บรื๊อๆ ผึบผับๆ พอเร่งๆๆ ถอนคันเร่งก็ดับ
ได้ผลยังไงมาบอกด้วยนะ.....เซงๆๆ:coolly-0011:
ปั๊มติ๊กเสีย ปล่าวแน็ก หรือ..... น้ำมันไม่เติม ฮิฮิ:coolly-0010:

ช่วงนี้กอล์ฟงานเข้า ฝาโปรงหน้าเปิดตอนรถวิ่ง เอาใจช่วยคับ เดี๋ยวเรื่องตัวล็อคฝาโปรงจัดให้คับ มีหลายตัวอยู่

ผมเคยเป็น อาการนี้ มี 1 ปั๊มติ๊กแรงดันตก เช็คจาก ดู น้ำมันที่ออก จากสาย
2 น้ำมันในถังบูด
3 หัวฉีด อาจจะ เป็น ขี้เกลือ เกาะตาม ปลั๊ก รึปล่าว

ผมเคยซวยเป็น ทั้ง 3 อย่างเลยยย

• กระทู้ ผู้เขียน
ช่วงนี้กอล์ฟงานเข้า ฝาโปรงหน้าเปิดตอนรถวิ่ง เอาใจช่วยคับ เดี๋ยวเรื่องตัวล็อคฝาโปรงจัดให้คับ มีหลายตัวอยู่

ครับผม คุณมนตรี สงสัยปีใหม่นี้จะต้องนัดกินข้าวกันบ้างแล้วคับ

ผมเคยเป็น อาการนี้ มี 1 ปั๊มติ๊กแรงดันตก เช็คจาก ดู น้ำมันที่ออก จากสาย
2 น้ำมันในถังบูด
3 หัวฉีด อาจจะ เป็น ขี้เกลือ เกาะตาม ปลั๊ก รึปล่าว

ผมเคยซวยเป็น ทั้ง 3 อย่างเลยยย

ซวยสุดๆ เป็น 3 อย่างเนี่ย สงสัยผมจะซวยด้วยนะเนี่ย ไม่รุจะกี่อย่าง:coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม