• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถเร่งไม่ขึ้นคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311084
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311084

รักเธอ...CEFIRO
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
2 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อาการจะเกิดขึ้นตอนใช้น้ำมัน ใช้แก๊สไม่เป็นไร ปกติ แต่เวลาใช้น้ำมันแล้ว เครื่องเร่งไม่ขึ้นเรย เวลาเหยียบคันเร่งแล้วหายไปช่วงนึง เครื่องเดินสะดุด ผึบผับ เหมือนจะดับเรย ต้องเหยียบคันเร่งแรงๆ แล้วเครื่องก็จะกลับมาเร่ง แต่แค่ชั้วคราว อาการมันน่าจะเกิดจากอะไรคับ ???

หัวเทียนเหรอ กล่อเหรอ หรือปั๊มติ๊ก รบกวนช่วยด้วยคับ:coolly-0042:

อาการจะเกิดขึ้นตอนใช้น้ำมัน ใช้แก๊สไม่เป็นไร ปกติ แต่เวลาใช้น้ำมันแล้ว เครื่องเร่งไม่ขึ้นเรย เวลาเหยียบคันเร่งแล้วหายไปช่วงนึง เครื่องเดินสะดุด ผึบผับ เหมือนจะดับเรย ต้องเหยียบคันเร่งแรงๆ แล้วเครื่องก็จะกลับมาเร่ง แต่แค่ชั้วคราว อาการมันน่าจะเกิดจากอะไรคับ ???

หัวเทียนเหรอ กล่อเหรอ หรือปั๊มติ๊ก รบกวนช่วยด้วยคับ:coolly-0042:
อาการนี้มีสิทธิปั๊มติ๊กพัง

ปั๊มติ๊กครับ

ใช้น้ำมันไรครับพี่ โซฮอลมันบูดได้นะ ตอนนี้รถที่บ้าน โซฮอลบูด วิ่งแก๊สเพียวๆเอา พอถ่ายน้ำมันใหม่ วิ่งน้ำมันได้แล้ว อิอิ ลองดูครับ....

ใช้น้ำมันไรครับพี่ โซฮอลมันบูดได้นะ ตอนนี้รถที่บ้าน โซฮอลบูด วิ่งแก๊สเพียวๆเอา พอถ่ายน้ำมันใหม่ วิ่งน้ำมันได้แล้ว อิอิ ลองดูครับ....

ใช้ 91 น่ะ ไม่น่าเน่านะเปา ใช้สตาร์ทตอนเช้าทุกวัน เติมประมาณเดือนละครั้ง บางครั้งก็ใช้วิ่งด้วย

ปั๊มติ๊กครับ

ขอให้เป็นแค่นี้เถอะ ไม่งั้นใหญ่แน่ๆ

หรือไม่ก็หัวฉีดตัน
หรือทั้งสองอย่าง เอ๊.....

ถ้าหัวฉีดก็พอทน แต่ถ้้าหัวฉีดตัน รถก็ไม่น่าจะใช้แก๊สวิ่งได้เหมือนกันนะพี่เกรียง

อาการนี้มีสิทธิปั๊มติ๊กพัง

ขอให้เป็นแค่ปั๊มติ๊กเถอะ:coolly-0041:

งั้นคง ติ๊กๆ ลองใส่เกจวัดแงดันดูด้วยนะครับ เวลาซัดจะได้ปลอดภัย เด๋วควันขาวๆจะไม่ออกมาซะก่อน...

หัวฉีดตันครับ ของผมเคยเป็น ใช้แก๊สวิ่งได้ครับเพราะใช้หัวฉีดคนละหัว หัวฉีดน้ำมันใช้ฉีดน้ำมันอย่างเดียวนะที่ผมเข้าใจ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยครับ

หัวฉีดตันครับ ของผมเคยเป็น ใช้แก๊สวิ่งได้ครับเพราะใช้หัวฉีดคนละหัว หัวฉีดน้ำมันใช้ฉีดน้ำมันอย่างเดียวนะที่ผมเข้าใจ ถ้าไม่ใช่ขออภัยด้วยครับ

ของผมเป็นแก๊สแบบมิกซ์อะ ไม่ได้เป็นแบบหัวฉีดที่มีหัวฉีดอีกหัวอะ แต่ก็อาจเป็นได้ เพราะแก๊สมิกซ์เข้าทางท่อไำอดี แล้วมันผ่านหัวฉีดมั้ย???:coolly-0043:

ของผมเป็นแก๊สแบบมิกซ์อะ ไม่ได้เป็นแบบหัวฉีดที่มีหัวฉีดอีกหัวอะ แต่ก็อาจเป็นได้ เพราะแก๊สมิกซ์เข้าทางท่อไำอดี แล้วมันผ่านหัวฉีดมั้ย???:coolly-0043:
มิกซ์ กะหัวฉัดมันคนละส่วนกันนะ เวลาแก๊สทำงานมันจะตัดไฟที่หัวฉีดเพื่อไม่ให้หัวฉีดน้ำมันทำงาน อาการของกอลืฟรถผมก้อเคยเป็น เปลี่ยนติ๊กก้อหาย ถ้าเป็นที่หัวฉีดจะคล้ายๆอาการเดินไม่เต็มสูบอ่ะ

อาการเดียวกันเลยว่ะกอล์ฟ ผมเปลี่ยนเกือบหมดแล้ว มันก็ไม่หาย ที่เปลี่ยนก็ปั๊มติ๊ก หัวเทียน กรองเบนซิน สุดท้ายใส่น้ำยาล้างหัวฉีด มันดีขึ้นอ่ะ ลองดูดิไม่กี่บาทเอง

อาการเดียวกันเลยว่ะกอล์ฟ ผมเปลี่ยนเกือบหมดแล้ว มันก็ไม่หาย ที่เปลี่ยนก็ปั๊มติ๊ก หัวเทียน กรองเบนซิน สุดท้ายใส่น้ำยาล้างหัวฉีด มันดีขึ้นอ่ะ ลองดูดิไม่กี่บาทเอง

อ้าว!!! แล้วบอยต้องเปลี่ยนไรก่อนล่ะ จะได้เริ่มจากอันนั้นก่อน:coolly-0007:

มิกซ์ กะหัวฉัดมันคนละส่วนกันนะ เวลาแก๊สทำงานมันจะตัดไฟที่หัวฉีดเพื่อไม่ให้หัวฉีดน้ำมันทำงาน อาการของกอลืฟรถผมก้อเคยเป็น เปลี่ยนติ๊กก้อหาย ถ้าเป็นที่หัวฉีดจะคล้ายๆอาการเดินไม่เต็มสูบอ่ะ

งั้นเห็นควรเริ่มจากปั๊มติ๊กก่อนแล้วกัน:coolly-0043:

มาวัดแรงดันปั๊กติ๊กก่อนเลย ไม่เสียค่าใช้จ่ายด้วย 555

ตอนนี้มีงานเข้ารถหนักเรย เด๋วเสร็จแล้วผมจะโทรไปนะคับ

ได้เลยคับ โทรบอกล่วงหน้าหน่อยนะ จะได้เตรียมตัวก่อน อิอิ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม