หวีสองชั้น ครัชหนักมาก ขยายปั๊มล่าง 13/16 ไป 7/8 ช่วยได้แค่ไหนคัรบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vampire258
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไปถามเค้าว่ายังไงอ่าคับ เค้าถึงจะเข้าใจตรงกับเรา ต้องบอกรุ่นด้วยรึเปล่า หรือเอาของ รุ่นอื่นใส่ก็ได้ :coolly-0009:
ถามเค้าว่าชุดต่อคลัชล่างของ....big m(พวกRB)...หรือ ไม้ตี้(พวกJ) ก็ว่ากันไปมันจะแปลงน้อยกว่าคับบอกไปเลยที่ทำให้คลัชนิ่มอ่ะ เพราะเค้าใช้ใส่พวกกะบะกันเราไปเอามาแปลง:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

ของผมก้อ ใส่ของไมตี้..นิ่มคับ แต่!!!ต้องเหยียบลึกหน่อย..เวลาเข้าเกียร์ ขอเดิมทำเอาปั้มแตกไป3รอบแล้ว..

ของผมก้อ ใส่ของไมตี้..นิ่มคับ แต่!!!ต้องเหยียบลึกหน่อย..เวลาเข้าเกียร์ ขอเดิมทำเอาปั้มแตกไป3รอบแล้ว..
ผมขยายขนาดปั๊มล่างให้โตไปแล้วลองอ่านดูคับ เปงของใหม่เลยไม่ใช่โม...แต่สิ่งที่น่าจะเปงผมว่าลูกปืนกดคลัชด้านในนะ ถ้าใช้ลูกปืนใหญ่หรือไม่ใช่ของ OS ลูกปืนจะไปกดกลางตัวหวีคลัชทำให้แข็งอาจทำให้ปั๊มแตกได้ เพราะที่ใช้ยุได้ลูกปืนเล็กมาแบบครบชุดลูกปืนกดปลายหวีพอดี(หายากพอควร)ประมาณว่ากดปลายหวีดีกว่ากดกลางตัวใกล้จุดยึดอ่ะคับ เหมือนเราใช้ไม้งัดก้อนหินแหละคับ(เปรียบเทียบ)

:coolly-0034::coolly-0034:

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมว่าปั๊มล่างรับโหลดน้อยลงนะครับ เพราะกดก้ามปูที่ยาวขึ้น

ก้อง แล้วถ้า ผม ใส่ปั๊ม 16/16 มันจะนิ่มไหมอะครับ หรือใครก็ได้ ช่วยแนะนำทีครับ

เพราะว่าตอนนี้ ทำหวีสองชั้น ทองแดง 5 ก้อนมาแล้วอะครับ

อยากให้เวลากดคลัชแล้วนิ่มอะครับ ช่วยกันตอบหน่อยนะคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ก้อง แล้วถ้า ผม ใส่ปั๊ม 16/16 มันจะนิ่มไหมอะครับ หรือใครก็ได้ ช่วยแนะนำทีครับ

เพราะว่าตอนนี้ ทำหวีสองชั้น ทองแดง 5 ก้อนมาแล้วอะครับ

อยากให้เวลากดคลัชแล้วนิ่มอะครับ ช่วยกันตอบหน่อยนะคับ

นิ่มครับ 16/16 มันคือ 1" นิ้วครับ

ถ้าปั๊มล่างใหญ่มาก ระยะกดอาจจะไม่พอนะครับ

เพราะไม่สมดุลกับปั๊มบน

ผมว่าลอง 7/8 หรือ 15/16 ดีกว่าไหม

นานไปหน่อยคับ พอดีเจอปัญหาเช่นกัน รบกวนถามคับ ปั้มไมตี้ใส่เกียร์เจโบไม่โยงได้เลยมั้ยครับ มาเป็นขนาดเท่าไหร่คับ หรือท่านใดมีอะไรแนะนำ ขอบคุณมากครับ:coolly-0033:

ของผมก็คลัทซ์หนัก แต่ก่อนใส่ OS ไม่ได้แปลงอะไรเลยลูกปืนกดก็ไม่ใช่ของมันหนักโครต ตอนนี้เปลี่ยนมาคลัทซ์เดิมไม่มันส์เลยแต่ก็ยังแข็งอยู่เพราะหาลูกปืนเล็กๆไม่ได้ อยากทำแบบพี่ A311184 ว่าอ่ะครับเพราะอยากกลับไปใส่ OS อีก เราซื้อชุดต่อมาแล้วทำตัวต่อปั๊ม 77มม. แล้วทำไงต่อครับต้องยกเกียร์ลงด้วยรึเปล่า ทำเองได้มั้ยครับแปลงแบบนี้
:coolly-0013:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม