• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามเรื่องเฟืองท้าย SKYLINE หน่อยครับ ???

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TANAPUT
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TANAPUT

Register
เข้าร่วม
19 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมใด้เฟืองท้ายของ SKYLINE 4.1 LSD. แต่ผมไม่ทราบว่าเจ้าของเดิมใช้งานมามากน้อยเท่าไหร่ กะว่าจะเปลี่ยนถ่ายน้ำมันใหม่ครับแต่ไม่แน่ใจว่าต้องเติมน้ำมันเฟืองท้ายกี่ลิตร และต้องใช้แบบ LSD เท่านั้นหรือเปล่าครับแล้วใช้น้ำมันยี้ห้อไหนเบอร์อะไรดีช่วยแนะนำด้วยครับ และปกติน้ำมันเฟืองท้ายนี้เขาเปลี่ยนถ่ายกันทีกี่กิโลครั้งครับ ขอบคุณครับ
:coolly-0043:

เติมประมาณหนึ่งลิตร ต้องใช้น้ำมันเฟืองท้ายที่เป็น lsd ด้วย มีหลายยี้ห้อหลายราคา แล้วแต่กำลังทรัพย์เลยครับ เปลี่ยนกี่กิโลน่าจะ 20000หรือ40000 ไม่แน่ใจส่วนเบอร์อะไรนี้จำไม่ได้รอท่านอื่นมาต่อแล้วกันครับ

เติมประมาณหนึ่งลิตร ต้องใช้น้ำมันเฟืองท้ายที่เป็น lsd ด้วย มีหลายยี้ห้อหลายราคา แล้วแต่กำลังทรัพย์เลยครับ เปลี่ยนกี่กิโลน่าจะ 20000หรือ40000 ไม่แน่ใจส่วนเบอร์อะไรนี้จำไม่ได้รอท่านอื่นมาต่อแล้วกันครับ

ขอบคุณครับพี่ว่าแต่ใช้แค่1ลิตรเองหรอครับ น้อยจังตอนแรกเข้าใจว่าใช้ราวๆ2-3.5ลิตรเลยด้วยซ้ำเกือบไปแล้วไหมล่ะ ต้องขอบคุณมากๆครับรอท่านอื่นๆมาแนะนำต่อครับ
:coolly-0033:

ใช้น้ำมันสำหรับ lsd จะเป็นเบอร 90 จะเป็นพวกขวดหัวแหลม ขายลิตรละ 2ร้อยกว่าขึ้นไป ใช้ 1.5-1.7ลิตร

ใช้น้ำมันสำหรับ lsd จะเป็นเบอร 90 จะเป็นพวกขวดหัวแหลม ขายลิตรละ 2ร้อยกว่าขึ้นไป ใช้ 1.5-1.7ลิตร

ขอบคุณครับพี่ :coolly-0033:

พี่โดด ใช้ได้ตั้งแต่ เบอร์ 90-120 (จริงๆ มันมีถึง 140 คับ) เบอร์สูงก้อหนืดหน่อย

ส่วนมากรถกระบะ รถบรรทุก จะ เบอร์สูงหน่อย

ยี่ห้อ ถ้าของ ปตท. ลิตรประมาณ 165 บาท ใช้ก้อประมาณ 2ลิตร (เหลือๆ)

เติมจนมันล้นออกมาล่ะครับ เพราะมันจะเติมได้แค่นั้น อิอิ

ระยะเวลาเปลี่ยนถ่าย ก้อยืนยัน ที่ 4หมื่นโล แหล่ะครับ ... โชคดีครับ ^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม