Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

คำว่า "วางเครื่องแล้วจบ"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คำว่า "วางเครื่องแล้วจบ" ความหมายของมันคืออะไร เพราะ
ถามบางคนก็บอกถ้าวางแล้ววิ่งไม่มีปัญหาใดๆ นั่ก็จบแว้วว
บ้างก็ว่า วิ่งไม่มีปัญหา แต่ มันน่าจะวิ่งได้เร็วกว่านี้อีก (มันวางไม่จบ)

เลยอยากถามว่า ความหมายที่แท้จริงมันคือไรนะครับ

อืม แล้วทั้งหมดเนี๊ย มันไม่เกี่ยวกับพี่บรรจบนะ ไม่ต้องมาเล่นมุข:biggrin:

ต้องแบบพี่เสือ482 คนเนี้ย วางแล้วจบ อู่เม้งอะไหร่เก่า
วางเสร็จปุ๊บเครื่องพัง อู่เจ๊ง ปิดกิจการ จบ
กลับไปแก้ก็ไม่ได้เพราะมันหนีไปแล้ว..นี่แหละ จบ

ต้องแบบพี่เสือ482 คนเนี้ย วางแล้วจบ อู่เม้งอะไหร่เก่า
วางเสร็จปุ๊บเครื่องพัง อู่เจ๊ง ปิดกิจการ จบ
กลับไปแก้ก็ไม่ได้เพราะมันหนีไปแล้ว..นี่แหละ จบ

แหม่ .................. แบบนี้เรียกว่าจบเห่ครับ :biggrin:

โอ้โห ตอบเร็วแบบไม่ได้อะไร 555 จบ

ง่ายมาก วางแล้วใช้งานได้ตามปกติ นี่แหละจบ
ที่เหลือ คือใช้งานผ่านไปซัก 6 เดือน หรือปีนึงแล้วพัง
นั่นเค๊าเรียกว่าซวยนะ
555++

ก็น่าจะหมายถึงทั้งหมดรวมๆกันครับ
จบคือ ไม่มีปัญหาจุกจิกตามมา ไม่กินน้ำมันผิดปกติ
วิ่งได้เร็ว และแรงเท่าที่กำลังของเครื่องยนต์ควรจะเป็น

คงตามนั้นครับ

ไครมีความหมายอื่นๆ อีกไหมครับ

หรือแบบถ้าจบ ต้องวิ่ง 120 ที่รอบ 2600 รอบ อะไรประมาณนี้อะครับมีมะ

พอใจทั้งสองฝ่าย(เจ้าของรถและเจ้าของอู่) คือจบ

ไครมีความหมายอื่นๆ อีกไหมครับ

หรือแบบถ้าจบ ต้องวิ่ง 120 ที่รอบ 2600 รอบ อะไรประมาณนี้อะครับมีมะ
จิงๆ วางแล้วจบก็คือ วางมาแล้ว เดินไฟครบ รถวิ่ง
ไม่มีปัญหา แอร์เย็น รอบเครื่องเดินปกติ แต่พูดไปแล้ว
ไม่ค่อยมีหรอกคับ ถ้าจบจริงต้องนู่นอะ เบิกห้าง
ส่วนใหญ่ เครื่องเก่ามันน้อยคับ เต็ม100อะ

ก็เครื่องผม รอบคงที่มาก ทั้ง ปิด และเปิด แอร์ ทั้ง แก๊ส และน้ำมัน แต่มันดันเป็นเครื่องที่ทุกคนบอกว่า จะวางจบได้ยากเลยอยากรู้อะครับ 555

ก็เครื่องผม รอบคงที่มาก ทั้ง ปิด และเปิด แอร์ ทั้ง แก๊ส และน้ำมัน แต่มันดันเป็นเครื่องที่ทุกคนบอกว่า จะวางจบได้ยากเลยอยากรู้อะครับ 555
เอาเป็นว่า เราขับ เราใช้ เรารู้รถเราเอง มันไม่มีปัญหา
ก็พอแล้ว อย่าไปฟังคนอื่นมาก ทำให้เราไม่สบายใจป่าวๆ

เอาเป็นว่า เราขับ เราใช้ เรารู้รถเราเอง มันไม่มีปัญหา
ก็พอแล้ว อย่าไปฟังคนอื่นมาก ทำให้เราไม่สบายใจป่าวๆ

เอ่อไอ้บิ๊กพูดถูก จบ ก็คือเครื่องไม่มีปัญหาใดๆ ไอ้วิ่งได้เท่าไหร่มันอยู่ที่สภาพเครื่อง
เครื่องวางจบคือใช้งานได้สมบูรณ์ทุกระบบ วายริ่งสายไฟได้สมบูรณ์
ส่วนจะวิ่งได้100 120 อยุ่ที่ได้เครื่องสภาพมากี่เปอร์เซนต์
สมมุติสภาพเครื่องที่ได้มา80 เปอร์เซนต์ใช้ได้ไม่มีปัญหา
ทุกระบบใช้งานปกติแต่วิ่งได้แค่180 นี่เป็นเพราะสภาพเครื่องแต่การวางนั้นเรียบร้อยทุกอย่างก็เรียกว่าจบ

ของผมยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ๋าเลย

ของผมยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ๋าเลย

กลัวอะไร ทำให้มี ไฟ check ขึ้น เช็คโค้ชความผิดปรกติของเครื่องได้ ก็พอแล้ว ที่เหลือขับไปไล่ไป

เอาแค่ช่างไฟถึงๆ ไม่ขี้เกียจ เดินไฟครบๆ ก็พอแล้ว

เดี่ยววันรับเดี่ยวลากพี่แม็กไป

ขับใช้งานได้ปกติ แต่ กิน 5 โล/ลิตร ไม่รู้ว่าจบหรือป่าว55555.....

จบ สำหรับผม เอารถออกมา แล้วไม่มีอะไรให้กวนใจมากมาย

ถ้ามีเล็กน้อยผมถึอว่าจบ ปัญหาส่วนมากจะมาจากเจ้าของเองซะส่วนใหญ่

ดีๆถูกๆ มันหายากครับ แพงๆแต่ไม่จบมันก็มีเยอะ

เอาว่าเอารถออกมาแล้วขับปกติคุยกับเพื่อนแล้วรถเราไม่แปลกไป ผมว่าจบแล้ว

ว่าแต่ไอ้รถผมเนี่ย มันไม่จบซักที สามวันดีสี่วันไข้่ แต่ส่วนมากที่มันไม่จบเพราะความคันของผมเองแหละ เห้า

ในคามม๋ายผมว่า งานเสดแล้วเอามาใช้งานได้อย่างปกติสุข
ตามสภาพที่มันควรเปน
ไม่ใช่ว่าเด๋วแก้ๆๆๆๆๆๆๆ แก้ไอ้ที่เน่าอะคับ..

เอาง่ายๆครับ "วางเครื่องแล้วจบ" ก็คือไม่มีปัญหาอะไรตามมาสักอย่าง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม