• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากทราบเรื่องคอมแอร์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Vilainous
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Vilainous

Register
เข้าร่วม
8 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า คลัชคอมแอร์มีชิ้นส่วนแตกหักอยู่ชิ้นนึงคับ (ตามรูป)คลัชก็ยังสามารถจับกับพู่เล่ได้อยู่น่ะคับ
**ที่ทราบว่ามีชิ้นส่วนนี้หักเนื่องจาก ไปที่ร้านทำแอร์แล้วช่าง ชี้ให้ดูตรงที่หักแล้วก็บอกว่า
/'/ตัวนี้มันหัก คอมแอร์เลยไม่หมุน อ้อ แล้วก็ รีเลย์เสียด้วย ต้องเปลี่ยนคอมแอร์ ซื้อเลยมั้ย/'/
แต่ช่างก็ยังไม่ได้ลองเอารีเลย์ ที่ใช้งานได้มาใส่ให้ดู
ด้วยความมึนงง ผมก็ขอกลับมาตั้งหลักก่อนโดยลองไปซื้อรีเรย์มาเปลียน ปรากฏว่า คอมแอร์ยังหมุนได้อยู่ เลยนึกสงใสขึ้นมา**

แต่คอมแอร์ตัวนี้ผมไม่ทราบว่ายังทำความเย็นได้อยู่หรือไม่ เพราะต้องแต่ได้รถมา(1ปีกว่าๆ)ยังไม่เคยเปิดแอร์เลย
เพราะน้ำยาแอร์ไม่มี+ไม่ค่้่อยได้ขับ

อยากทราบว่า
1.พอจะซ่อมได้หรือไม่คับ
2.ชุดคอมแอร์อย่าเดียวพอจะหาได้ไหมคับ
3.รึว่าซื้อคอมแอร์ตัวใหม่(มือสอง)จะดีกว่าคับ
4.แล้วสามารถใช้ของรุ่นไหนใส่แทนได้บ้างคับ RB20,26 DE,DET ใส่กันได้ไหมคับ

เครื่องผมเป็นRB25DET คับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ
ขอบคุณพื่นที่และพี่ๆทุกคนที่ช่วยให้ความรู้มากๆคับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

29.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 95

ใส่กันได้นะ
แต่อาจจะต้องแก้ขายึด พวกหัวต่อถ้าไม่เหมือนกัน
น่าจะ

เค้าเรียกว่า หน้าครัชคอมแอร์ครับ ที่ร้านแอร์เปลี่ยนได้ ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งลูก ถ้าคอมสภาพยังดีอยู่

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ:coolly-0020:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม