• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามพี่ๆเรื่อคลัซ os หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ake873
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ake873

Register
เข้าร่วม
27 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีผมได้คลัซos 3แผ่นมาครับ ใส่สองเจนะครับ
อยากถามว่าทำไมคลัซผมไม่ค่อยดังเหมือนของคนอื่นเลยครับเสียกิ้งๆอะครับ
อยากทราบว่าที่เสียงดังกิ้งๆเกิดจากอะไรทำไมบางคันดังมากดังน้อยครับ
อยากทราบว่าชุดซ่อมแผ่นคลัซแพงไหม

เป็นคำถามที่ผมอยากทราบเหมือนกันครับ รอคำตอบจากเกจิครับ

พอดีผมได้คลัซos 3แผ่นมาครับ ใส่สองเจนะครับ
อยากถามว่าทำไมคลัซผมไม่ค่อยดังเหมือนของคนอื่นเลยครับเสียกิ้งๆอะครับ
อยากทราบว่าที่เสียงดังกิ้งๆเกิดจากอะไรทำไมบางคันดังมากดังน้อยครับ
-ถ้าผ้าหนา จะไม่ค่อยดังมากนะครับ ละอีกองค์ประกอบ คือฟลายวีลครับ ถ้าเป็นของOSเลย จะดัง แต่ถ้าผ้าหนาๆก็ไม่ค่อยดังมากหรอกครับ อยากให้ดังมากๆ ต้องรอผ้าบางๆ แบบใกล้หมดแล้วอ่ะครับ
อยากทราบว่าชุดซ่อมแผ่นคลัซแพงไหม
-แบบ3แผ่นผมก็ไม่ทรายราคาที่แน่นอนนะครับ แต่น่าจะแพงกว่าแบบ2แผ่น ส่วนราคาแบบ2แผ่น เคยถามที่พี่ไก่รัชดามา 20000 พร้อมใส่และปรับหน้า และมีอีก1ทางเลือกคือในเวบJZจะมีคนขายผ้าOSซ่อมของSR ของใหม่เลยนะครับ ราคา7900 แต่ไม่รู้พี่เค้ายังขายอยู่มั้ย แต่3แผ่นไม่ทราบจริงๆครับ รอผู้รู้มาเสริมอีกทีแล้วกันนะครับ

ส่วนคลัชเด้งไม่เด้ง ก่อนใส่ ลองปรับหน้าคลัชด้วยนะครับ ดูด้วยว่าหวีมันล้ามั้ย และที่สำคัญที่สุดคือ ใช้ของOS ครบชุดจะดีที่สุดครับ .....:coolly-0028::coolly-0028:

ขอบคุงครับท่านนน แล้วตัวขาเตะละครับมีไว้ทำไม

ขอบคุงครับท่านนน แล้วตัวขาเตะละครับมีไว้ทำไม

ขาเตะ หรือก้ามปู เอาไว้รับแรงจากปั้มล่าง ไปดันหวีคลัชให้กดผ้าคลัชอ่ะครับ น่าจะประมาณนี้ จากที่เจ็บมา...:coolly-0042:

ขาเตะ หรือก้ามปู เอาไว้รับแรงจากปั้มล่าง ไปดันหวีคลัชให้กดผ้าคลัชอ่ะครับ น่าจะประมาณนี้ จากที่เจ็บมา...:coolly-0042:
เจ็บมายังไงครับบ แล้วถามหน่อยครับถ้าคลัซผมสามแผ่นจะทำให้เป็นสองแผ่นหรือหนึ่งแผ่นจะได้ไหมครับ

เจ็บมายังไงครับบ แล้วถามหน่อยครับถ้าคลัซผมสามแผ่นจะทำให้เป็นสองแผ่นหรือหนึ่งแผ่นจะได้ไหมครับ

3แผ่น ก็ต้องเป็น3แผ่นเลยแหล่ะครับ ลงมา2หรือ1 ไม่ได้หรอกครับ

ส่วนเรื่องที่เจ็บมา ก็คือโดนหลอกขายของมาให้นี่แหล่ะครับ กว่าจะรู้ก็หมดไปเยอะ เช่นคลัชก็เคยซื้อมา ลงพื้นได้2ที ลื่นเลย ขนาดOS2แผ่นอ่ะครับ แล้วตอนนี้ก็เลยโทรไปถามราคาก่ะพี่ไก่เค้าแหล่ะครับ เลยมาตอบให้รู้ได้ ตอนนี้เลยหนีมาใช้เกียร์RB OS2แผ่น ราคาเบาไปเยอะครับ อิอิ

ออครับบบขอบคุณมากสำหรับความรู้ดีๆครับ

ขอถามอีกอย่างนะครับหนึ่งแผ่นสองแผ่นสามแผ่นต่างกันอย่างไรครับบ

ขอถามอีกอย่างนะครับหนึ่งแผ่นสองแผ่นสามแผ่นต่างกันอย่างไรครับบ

ต่างกันทุกอย่างครับ ไม่ว่าจะการจับคลัช ราคาค่าตัว และค่าซ่อม ถ้ารถม้าไม่เยอะ ไม่จำเป็นต้องไปใส่3แผ่นหรอกครับ ม้ายิ่งเยอะ ยิ่งมากแนครับ ไม่งั้นลงพื้นไม่หมด...:coolly-0001:

ของผม1เจโบเดิมๆ แต่ผ้า2แผ่น อิอิ:coolly-0028:

ต่างกันทุกอย่างครับ ไม่ว่าจะการจับคลัช ราคาค่าตัว และค่าซ่อม ถ้ารถม้าไม่เยอะ ไม่จำเป็นต้องไปใส่3แผ่นหรอกครับ ม้ายิ่งเยอะ ยิ่งมากแนครับ ไม่งั้นลงพื้นไม่หมด...:coolly-0001:

ของผม1เจโบเดิมๆ แต่ผ้า2แผ่น อิอิ:coolly-0028:

ขอเเผ่น OS นึง ดิ (รอเกียร์ RB ก่อน)

ขอบคุงครับลูกเพ่ สรุปว่าของผมสามแผ่นก้แจ๋วอะสิใช่ไหม คิคิ

ขอบคุงครับลูกเพ่ สรุปว่าของผมสามแผ่นก้แจ๋วอะสิใช่ไหม คิคิ

ใช่ครับ แจ๋วกว่า ถ้าม้าเยอะ แต่ถ้าเดิมๆ ก็ไม่มีไรมากหรอกครับ อิอิ แต่ขอบอกว่า ถ้าผ้าหมด นี่จ่ายแทบเป็นลม อิอิ

ตกแล้วแผ่นนึงประมาณเท่าไหรได้ครับ แล้วถ้าเอาไปอัดผ้าใหม่ของไทยได้ไหมครับแล้วราคาเปงไงครับ

ตกแล้วแผ่นนึงประมาณเท่าไหรได้ครับ แล้วถ้าเอาไปอัดผ้าใหม่ของไทยได้ไหมครับแล้วราคาเปงไงครับ

OS มันเป็นผ้าคาร์บอนครับ ไม่ใช่ผ้าทองแดงแบบบ้านเรา ส่วนเรื่องราคาก็ เหมือนที่ตอบไป ที่ผมถามพี่ไก่รัชดามา 2แผ่นแปลงSRใส่ ยัง20000 เลยครับ 3แผ่นไม่อยากคิด อิอิ แต่อาจจะไม่แพงอย่างที่ผมคิดก็ได้ ไม่แน่ครับ ของมันยังมาไม่ถึง อย่าไปซีเรียส

OS มันเป็นผ้าคาร์บอนครับ ไม่ใช่ผ้าทองแดงแบบบ้านเรา ส่วนเรื่องราคาก็ เหมือนที่ตอบไป ที่ผมถามพี่ไก่รัชดามา 2แผ่นแปลงSRใส่ ยัง20000 เลยครับ 3แผ่นไม่อยากคิด อิอิ แต่อาจจะไม่แพงอย่างที่ผมคิดก็ได้ ไม่แน่ครับ ของมันยังมาไม่ถึง อย่าไปซีเรียส

มึงศึกษามาเยอะนะ

ตามทีเค้าบอกคับ เกียร์JZ ต้องชื้อตัวเตะด้วยคับ ยังงันใส่ไม่ได้

และเสริมหน่อยคับ ถ้าเป็นพวก okura เสียงเพราะมากคับ
os ดังโหด เหมือนจะพัง :coolly-0040::coolly-0040:

ตามทีเค้าบอกคับ เกียร์JZ ต้องชื้อตัวเตะด้วยคับ ยังงันใส่ไม่ได้

และเสริมหน่อยคับ ถ้าเป็นพวก okura เสียงเพราะมากคับ
os ดังโหด เหมือนจะพัง :coolly-0040::coolly-0040:
ขอบคุงคับรถสีเหลืองสวยนะครับบ เปงเหลืองอินเนอร์ลายเป่าครับสีสวยดี

แล้วถ้าไม่มีขาเตะละครับใช้ไม่ได้ยังไงคับเข้าเกียรไม่ได้เหรอว่าคลัซไม่จับประมาณนี้ป่าวคับ

แล้วถ้าไม่มีขาเตะละครับใช้ไม่ได้ยังไงคับเข้าเกียรไม่ได้เหรอว่าคลัซไม่จับประมาณนี้ป่าวคับ

ครัทชเดิมๆๆมันเป็นครัทชดูดคับ
os มันเป็นครัทชดัน
การทำงานคนละแบบกัน เลยต้องมีตัวเตะ เป็นแบบดัน
แบบดูดเดิมใช้ไม่ได้
บนเป็น os มีตัวเตะอยูข้าง
ล่างครัทชเดิม

ไฟล์แนบ

28.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 75
    3.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 82
แก้ไขล่าสุด:
ช่างประจำตัว มาช่วยเสริมแว้ว โว้วๆ เย่ๆ....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม