• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามเรื่องน้ำมันรั่วครับ งง ครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จอดทิ้งไว้ 4-5 วัน เมื่อเช้าติดเครื่องรถครับ น้ำมันแตกพุ่งกระฉุดเต็มพื้นเลยครับ มันแตกตรงด้านล่างแถว ๆ ด้านล่างฝั่งซ้ายช่วงที่เป็นท่ออลูมิเนียมอะครับ(ท่ออลูมิเนียมอันนี้คือท่อน้ำมันใช่มั้ยครับ มันมี 2 ท่อนะครับ) ตอนแรกผมคิดว่าท่ออลูมิเนียมอันนี้มันคงแตกตรงไหนซักที่แถว ๆนั้นอะครับ ผมก็เลยโทรตามช่างให้มาดูที่บ้าน พอช่างมา ผมก็ติดเครื่องครับ ช่างนอนอยู่ใต้ท้อง ผมบอกช่างว่าระวังน้ำมันพุ่งเข้าตานะ แต่มันเหมือนผีหลอกครับ พอผมติดครื่องน้ำมันไม่ไหลซักกะหยด ผมก็ติดแล้วก็ดับอยู่หลายรอบอะครับน้ำมันไม่ไหลซักหยด งง มาก ๆ ครับ ตอนนี้ก็ขับมาทำงานได้แต่ก็ระแวงตลอดทางอะครับ กลัวมันจะรั่วขึ้นมาตอนไหนอีก พอช่างไปผมก็มาลองดูอีกที ท่ออลูมิเนียมมันเสียบเข้าไปในสายถัก สายถักมี 2 เส้น มาจากเร็กกูเรเตอร์ 1 เส้น มาจากกรองเบนซิน 1 เส้น มันจะ รั่วประมาณข้อต่อได้มั้ยครับ แล้วทำไมช่างมามันไม่รั่ว งง ครับ
อยากถามว่า
1. เช็คตรงไหนดีครับในเรื่องของน้ำมันเบนซินอะครับ
2. ทำไมอยู่ดีดีมันก็ไม่รั่ว มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรได้บ้างครับ

แล้วตอนขึ้นแม่แรงทางด้านซ้ายอะครับ ก็ขึ้นสูงพอสมควรนะครับแบบพอคนเข้าไปนอนได้อะครับ น้ำมันเพาเวอร์ที่แร็คด้านขวามันไหลจ๊อกเลยครับ อย่างนี้แร็ครั่วรึป่าวครับ แต่ตอนจอดธรรมดาไม่เคยมีน้ำมันหยดที่พื้นเลยนะครับ อาจจะมีซึม ๆ ที่ยางกันฝุ่นบ้าง แต่ก็ไม่เยอะอะครับ
อยากถามว่า
1. แร็ครั่วรึป่าวครับ
2. ดูยังงัยครับว่าแร็คที่ใช้อยู่เนี่ยมันกี่สาย มันใช่ของเดิมมั้ย รึเป็นของ 200sx อะครับ
3. แล้วแร็ค 200 เคยได้ยินว่าเวลาวิ่งเร็ว ๆ แล้พวงมาลัยจะเบา ทำให้อันตรายจิงมั้ยครับ

อัพหน่อยครับ.....

อัพหน่อยคับ....ผมถามยากไปรึป่าวคับ รึผมพิมพ์แล้วอ่านไม่เข้าใจคับ ทำไมไม่มีใครตอบเลย

เข้าใจว่าที่ไม่มีคนมาตอบเพราะว่า
1.คุณไม่ได้บอกว่าน้ำมันที่พุ่งออกมาเป็นน้ำมันอะไร หรือสีอะไร ทำให้เดายาก
2.คุณเรียกช่างมาดูแล้ว ถ้าช่างมาดูเองแล้วยังให้คำตอบคุณไม่ได้ คนที่ไม่ได้ไปดู ก็คงให้คำตอบคุณไม่ได้เช่นกันครับ
3. 2ข้อด้านบนนี้ผมเดาเอานะครับ..อิอิ

น้ำมันเบนซินครับ

ตามที่ผมเคยเป็นะครับ
ใช้ แก๊ส 95 นาน ๆ สายอาจเปื่อย ลองไล่จากปั๊มติ๊ก มีสาย ออก มาที่แป๊บ
แล้วไล่มาเรื่อยจนเจอ กรองเบนซิน ต่อจากกรอง ไล่ไปก็จะเป็นสายไปมี่ Reg รางหัวฉีด แล้วก็มีสายกลับไปที่ถัง หาดูอาจมีที่เสื่อมสภาพ ครับ
ส่วนแร็ค ที่มีน้ำมันไหลออกมานั้น รั่วแน่ๆ เปลี่ยนเป็น แบบ 2 สาย 200 ไปเลยก็ดีครับ

2 สายของ 200 หรอครับ ใส่แล้วเวลาขับเกิน 180 มันจะเบามั้ยครับ
แล้วแร็คที่ใส่ A31 ได้ มันมีกี่แบบอะครับ
ผมเห็นมันมีหลายแบบจังอะครับ 2สาย 4สาย 5สาย ตรงรุ่น ไม่ตรงรุ่น
แล้วมีวิธีดูมั้ยครับว่าที่เราใส่อยู่เนี่ยมันกี่สาย ตรงรุ่นมั้ยอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม