• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ปรึกษาเพื่อนๆที่ใช้ 20bo หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31504
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31504

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเครื่อง rb20 bo ล้อ 18 หน้า 9 หลัง 10 เกียร์ ออโต้ทำไมมันซดน้ำมันมากจังครับเมื่อก่อนไม่ขนาดนี้เรยผมเติม 500 วิ่งได้แค่ประมาณ60กิโลเศษๆเอง(ในเมืองนะครับ) มีใครเปนเหมือนผมมั่งอะ หรือว่าเปนเรื่อปรกติของเครื่องตัวนี้
มันผิดปรกติไปรึป่าวครับพี่น้องใครรู้ช่วยตอบผมหน่อย เหนื่อยใจจิงๆ
:coolly-0043:

ผมสงสัยที่เกียร์อ่ะพี่ มันยังเปลี่ยนที่รอบเครื่องตามปกติอยู่มั้ยครับ
ยังไงรอท่านอื่นมาเสริมละกัน

ปล.ขออนุญาตย้ายไปหน้าเทคนิคนะครับพี่มี่ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
ย้ายได้เรยครับ ขอโทษทีครับนานๆมา อิอิ
อืม เกียร์ก็เปลี่ยนแปลกๆอะครับ

ไปใส่ล้อ 300zx เช่นเดิม ประหยัดกว่าเยอะ
อยากสวยต้องทำใจครับ..

ไปใส่ล้อ 300zx เช่นเดิม ประหยัดกว่าเยอะ
อยากสวยต้องทำใจครับ..
ก่อนหน้านี้ตอนใส่ล้อ18ใหม่ๆก้ไม่ขนาดนี้นะพี่ แต่พักหลังๆนี่อาการหนักครับ วิ่งไม่ออก กินน้ำมัน บู๊ชไม่มา มาช้า งงจิงๆมีหมอดีๆให้คำปรึกษาหน่อยครับ:coolly-0043:

ท่ออินเตอร์รั่ว / สายไฟหลุด / หัวฉีดตัน / โบมีปัญหา ผมว่าลองขับเข้าไปปรึกษาอู่ดีกว่าครับ

กินขนาดนี้ 25ผมยังไม่ขนาดนี้เลย

สงสัยต้องปรึกษาหมอ RB จริงๆแล้วละ โอ่ย.....ช้ำ

** 5555..ผมก็กินมากขึ้น..แต่เบากว่าหน่อย..ปากช่อง-โคราช ประมาณ 100โล เติม 600-ถึงพอดี เหลือนิหน่อย..กะลังไปหาหมอ RB.ผ่าตัดเหมือนกัน..

อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์เสียป่าวพี่ บางทีก้อทำให้ประมวลผลน้ำมันผิดได้นะ

อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์เสียป่าวพี่ บางทีก้อทำให้ประมวลผลน้ำมันผิดได้นะ
** ผมกะลังหาวิธีถอดมาล้าง เหมือนกัน มันอยู่ในซอกเลย ถอดยากมาก...ถ้าเสีย เราตรวจสอบยังไงครับ คุณออย..แล้วรอบเปลี่ยนเกียร์ปกติของ Auto ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ โดยเริ่มจากD.2-3-4

แก้ไขล่าสุด:

แล้วมานอยู่ตรงไหนของเครื่องหว่า :coolly-0043:

แล้วมานอยู่ตรงไหนของเครื่องหว่า :coolly-0043:
** ถ้าเป็น Turbo เดิม มองไปที่ท่อที่ต่อจาก Turbo ออกไปที่คอท่อไอเสีย คุณก็จะเห็นปลั๊กยาวๆ เสียบติดอยู่ที่คอท่อ มีสายไฟต่อมาเสียบปลั๊กติดอยู่ที่ฝาครอบTurbo..มองเห็นง่ายครับ..แต่ถอดยากมาก พื้นที่แคบ เมื่อวานก็จะถอดมาล้าง..ก็ยังถอดไม่ได้..ของผมยังไม่เคยล้างเลย จะดูว่าถ้าล้างแล้ว จะดีขึ้นหรือเปล่า.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม