กระจกข้างพับไม่ได้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ fahut
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

fahut

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกข้างพับไม่ได้มีชุดซ่อมไหมคับหรือต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว

ของผมก็เป็น

แต่เป็นแค่ฝั่งคนนั่ง

บางทีก็พับได้ บางทีก็ไม่ได้

งงเหมือนกัน

ผมก็เคยเป็น.........:eeek:

เฟืองมันคงแตกแล้วอะครับ แกนมันจะหมุนฟรีแต่เฟืองจะไม่ค่อยหมุน มีเสียงว่าทำงานนะแต่กะจกไม่พับ
ไม่ก็มอเตอร์เริ่มอ่อนแรง

วิธีซ่อมก็ไปซื้อกะจกตรงรุ่นมือ 2 มาสับเอาอะไหล่บางตัวที่เสียเปลี่ยนได้ครับ

หรือซ่อมก็ต้องดูอาการครับถ้าเฟืองแตกก็ติดกาวตาช้างได้ไม่ให้มันหมุนฟรี ผมไปซ่อมมา
อยู่มาได้ 3 ปีแระครับยังไม่เป็นไร:biggrin:

เอาsonaxฉีดดูก่อนครับ อาจจะฝืด

เป็นเหมือนกันเลย ข้างคนนั่งพับไม่ได้ ข้างคนขับกระจกแตก
ซื้อใหม่เลยดีมั้ยนี่

พี่สมพรซ่อมได้คั๊บ
0831795334
แต่ถ้าคิวแน่นให้โทรหาพี่สายัณห์
0898857324

เฟื่องพลาสติกแตกครับใช้กาวติดและก็เสริมสะพานไฟมันจะสึกทำให้ไม่สนิท

ถ้ามีเสียงครืดๆ แต่กระจกไม่พับ ก็น่าจะเป็นที่เฟืองครับ เปลี่ยนเฟืองก็น่าจะหาย หาอะไหล่มาเปลี่ยนเองได้ ไม่ยากครับ

รถผมไปทำสีมา เคยใช้งานได้ปกติ
พอไปรับรถ มันไม่พับทั้งสองข้าง
แต่สามารถปรับตัวกระจกขึ้นลง-ซ้ายขวาได้
จะว่าไฟไม่มาก็ไม่น่าจะใช่ครับ
ช่างเค้าไปตามช่างไฟมาดู ถอดสวิทช์มาเช็คก็ไม่เสีย
ดูไปดูมาแล้วบอกว่าเฟืองเสียต้องเปลี่ยน
เลยงงครับ ก่อนทำสีมันยังใช้ได้ดีอยู่เลย

ไม่ทราบผู้รู้ท่านใดช่วยชี้แนะหน่อยครับ :confused:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

พอไปรับรถ มันไม่พับทั้งสองข้าง
แต่สามารถปรับตัวกระจกขึ้นลง-ซ้ายขวาได้
ช่างเค้าไปตามช่างไฟมาดู ถอดสวิทช์มาเช็คก็ไม่เสีย
ดูไปดูมาแล้วบอกว่าเฟืองเสียต้องเปลี่ยน
เลยงงครับ ก่อนทำสีมันยังใช้ได้ดีอยู่เลย

ไม่ทราบผู้รู้ท่านใดช่วยชี้แนะหน่อยครับ :confused:

ลองทำแบบผมดูครับ
ใช้มือพับเข้ามาก่อนครับ แล้วค่อยบิดกุญแจกดพับ แล้วก็กดให้กางออกครับ
ลองดูนะครับ เพราะของผมโดนมอซายเฉี่ยวพับไปด้านหน้าครับ
แล้วหลังจากนั้นก็พับไม่ได้ข้างที่โดนนั้นแหล่ะ พับได้แค่ข้างเดียวไป2อาทิตย์
จากนั้นผมก็ทำแบบที่บอกไปข้างบนครับ ตกใจครับ ใช้ได้เป็นปกติ
ลองดูแบบง่ายๆก่อนนะครับ เผื่อว่าช่างสีจะไปชนมันพับไปข้างหน้า

ของผมด้านซ้ายไม่ค่อยอยากจะพับครับ
กดสวิตแล้วร้อง แง๊ดๆๆๆๆๆๆ ต้องใช้แฟนช่วยครับ...แฮ่ :tongue:

ใช้มือพับเข้ามาก่อนครับ แล้วค่อยบิดกุญแจกดพับ แล้วก็กดให้กางออกครับ
ลองดูนะครับ เพราะของผมโดนมอซายเฉี่ยวพับไปด้านหน้าครับ
แล้วหลังจากนั้นก็พับไม่ได้ข้างที่โดนนั้นแหล่ะ พับได้แค่ข้างเดียวไป2อาทิตย์
จากนั้นผมก็ทำแบบที่บอกไปข้างบนครับ ตกใจครับ ใช้ได้เป็นปกติ
ลองดูแบบง่ายๆก่อนนะครับ เผื่อว่าช่างสีจะไปชนมันพับไปข้างหน้า

ขอแบบละเอียดกว่านี้ได้ปะคั๊บ

ขอบคุณคั๊บ

โดน เหมือนกัน เลย พับไปข้างหน้า แต่ของผมเป็น คนเดิน เฉี่ยว มะ ใช่ มอไซ
ข้างคนขับไม่ค่อย อยากพับเหมือนกัน ต้องเอามือสะกิด เด่ว ต้องลองทำดูหน่อย แระ

หากเฟืองแตกมากซื้อมือสองเปลี่ยนดีกว่าคับ ที่สงขลาประมาณ 1000 นึง

ขอแบบละเอียดกว่านี้ได้ปะคั๊บ

ขอบคุณคั๊บ
ก็แค่ใช้มือกดพับเองง่ะครับ พับเข้ามานะครับ
พอพับเสร็จก็กดสวิทกางออกครับ
ลองทำดูนะครับ

ก็แค่ใช้มือกดพับเองง่ะครับ พับเข้ามานะครับ
พอพับเสร็จก็กดสวิทกางออกครับ
ลองทำดูนะครับ

วันนี้ผมทำเป้นสิบ ๆ รอบ

มันก็ไม่หายอะคั๊บ

พอกดพับเข้า

ข้างคนนั่ง จะพับเข้ามาแค่ นิดเดียว เน้นว่า นิดเดียวจิง ๆ

ต้องเอามือไปสะกิดเข้ามานิดนึง

แต่พอมันจะพับเข้ามาสุด ก็ลองกดปุ่มออก

มันก็พับออก แต่พอจะพับออกสุด ลองกดปุ่มพับเข้า

ก็พับเข้าได้ แต่ถ้าออกสุดเมื่อไหร่ ดังกึ้กเมื่อไหร่ จะติดทันที พับกลับไม่ได้

เป็นแบบนี้ทุกรอบ

ไม่มีเวลาไปทำกับพี่สมพรอะคั๊บ

วันนี้ผมทำเป้นสิบ ๆ รอบ

มันก็ไม่หายอะคั๊บ

พอกดพับเข้า

ข้างคนนั่ง จะพับเข้ามาแค่ นิดเดียว เน้นว่า นิดเดียวจิง ๆ

ต้องเอามือไปสะกิดเข้ามานิดนึง

แต่พอมันจะพับเข้ามาสุด ก็ลองกดปุ่มออก

มันก็พับออก แต่พอจะพับออกสุด ลองกดปุ่มพับเข้า

ก็พับเข้าได้ แต่ถ้าออกสุดเมื่อไหร่ ดังกึ้กเมื่อไหร่ จะติดทันที พับกลับไม่ได้

เป็นแบบนี้ทุกรอบ

ไม่มีเวลาไปทำกับพี่สมพรอะคั๊บ

ของผมก็เป็นเหมือนกันอะ ไอ้ไม่พับเนี่ย ทั้ง 2 ข้างเลย แต่ปกติไอ้พับกระจกเนี่ย ผมไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว
เดี๋ยวลองเอามานั่งแกะซ่อมดูเลยดีมั้ย (จะชิหายก็คราวนี้แล 5555)

น่าจะเป็นไปตามอายุ หรืออีกอย่างก็เป็นความสับเพร่าของอู่ ที่ช่างอาจเดินชน หรือ เอามือพับก็ได้ครับ:go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม