• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถติดครัชอาการแปลก ๆ ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31360
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31360

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้ฝนตก+รถติดมาก ๆ ครับ ตอนเย็นผมเลิกงานขับมาลงสะพานพระราม 5 (มุ่งหน้าแคราย) ครัชมีอาการแปลก ๆ ครับ (OS สองแผ่น ตอนใส่ผ้าหนา 3.8 ใส่มา 1 ปี 8 เดือน วิ่งไป 5,XXX ก.ม.) คือ รถเคลื่อนตัวทีละนิด ๆ จะเข้าเกียร์ 1 ปล่อยครัช ไม่เหยีบคันเร่ง (รอบไม่เกิน 1,500) รถเครื่องตัวไปเรื่อย ๆ แต่เวลาเราจะเบรคและเข้าเกียร์ว่าง มันดึงเกียร์กลับมายากมาก ๆ เลยครับ ดังกึ้ง ทุกครั้งเลยครับ แต่ถ้าเวลา เร่งเครื่องช่วยตอนจะถอนเกีรย์ (ประมาณ1,800-2,000) จะถอนเกียร์ง่ายมาก ๆ ครับ ผมงงมาก ๆ เลยครับ
.....แต่ผมไม่เคยขับรถติด ๆ แบบนี้เลยครับ พระราม 5 - ซอยเรวดี ใช้เวลา2 ชั่วโมงครึ่งครับ ผมเลยต้องเบิ้ล ๆ เกือบตลอดทางรถก็ติด กลัวเค้าสรรเสริญเหลือเกินครับ

เรื่องรถไม่รู้ รู้แต่ว่าตั้งแต่ใส่เกียร์ธรรมดามา วันนี้จากที่ทำงาน 16.30 น.ถึงบ้าน 19.40 น.กับระยะทาง 11 กม. ขาลากเดินไม่ไหวอ่ะ.

เรื่องรถไม่รู้ รู้แต่ว่าตั้งแต่ใส่เกียร์ธรรมดามา วันนี้จากที่ทำงาน 16.30 น.ถึงบ้าน 19.40 น.กับระยะทาง 11 กม. ขาลากเดินไม่ไหวอ่ะ.
ติดนานขนาดนี้ต่อให้เกียร์ออโต้ ก็เมื่อยครับพี่:coolly-0041:

ติดนานขนาดนี้ต่อให้เกียร์ออโต้ ก็เมื่อยครับพี่:coolly-0041:

เคยเจอมั้ย จากบางบัวทองแถวๆบิ๊กคิงเวลา20.00น ไปถึง ลำตะคลอง 8.00น แล้วจากลำตะคลอง ไปถึง สกลนคร 21.00น

24ชั่วโมง กับการเดินทางไป สกลนคร กับรถกระบะวางเจ คลัชท์os

กลับมาขาซ้ายบวม เดินไม่ได้ 1อาทิตย์ หมอบอกกล้ามเนื้ออักเสพรุนแรง:coolly-0023:

วันนี้ฝนตก+รถติดมาก ๆ ครับ ตอนเย็นผมเลิกงานขับมาลงสะพานพระราม 5 (มุ่งหน้าแคราย) ครัชมีอาการแปลก ๆ ครับ (OS สองแผ่น ตอนใส่ผ้าหนา 3.8 ใส่มา 1 ปี 8 เดือน วิ่งไป 5,XXX ก.ม.) คือ รถเคลื่อนตัวทีละนิด ๆ จะเข้าเกียร์ 1 ปล่อยครัช ไม่เหยีบคันเร่ง (รอบไม่เกิน 1,500) รถเครื่องตัวไปเรื่อย ๆ แต่เวลาเราจะเบรคและเข้าเกียร์ว่าง มันดึงเกียร์กลับมายากมาก ๆ เลยครับ ดังกึ้ง ทุกครั้งเลยครับ แต่ถ้าเวลา เร่งเครื่องช่วยตอนจะถอนเกีรย์ (ประมาณ1,800-2,000) จะถอนเกียร์ง่ายมาก ๆ ครับ ผมงงมาก ๆ เลยครับ
.....แต่ผมไม่เคยขับรถติด ๆ แบบนี้เลยครับ พระราม 5 - ซอยเรวดี ใช้เวลา2 ชั่วโมงครึ่งครับ ผมเลยต้องเบิ้ล ๆ เกือบตลอดทางรถก็ติด กลัวเค้าสรรเสริญเหลือเกินครับ
ผมคิดว่าชุดครัชเริ่มจะมีปัญหาแล้วรึเปล่าครับ
อาการเหมือนครัชไม่จากทำให้เข้าเกียร์ยากครับ
เคยเป็นแบบนี้ครับแต่ไม่ใช่ OS อีกอย่างลอง
เช็คปั๊มครัชบนและล่างดูครับอาจจะมีซึมนิดๆ
เลยไม่มีแรงไปกดหวีได้เต็มที่ลองดูนะครับ

สงสัยเมื่อวานเป็นวันรถติดแห่งชาติครับคุณน้า...5 5 5+

:coolly-0006:

เคยเจอมั้ย จากบางบัวทองแถวๆบิ๊กคิงเวลา20.00น ไปถึง ลำตะคลอง 8.00น แล้วจากลำตะคลอง ไปถึง สกลนคร 21.00น 24ชั่วโมง กับการเดินทางไป สกลนคร กับรถกระบะวางเจ คลัชท์os
กลับมาขาซ้ายบวม เดินไม่ได้ 1อาทิตย์ หมอบอกกล้ามเนื้ออักเสพรุนแรง:coolly-0023:
ฮ่า ๆ ๆ.....ปีนึงมีแค่ 2 ครั้งครับ เหตุการณ์แบบนี้

ผมคิดว่าชุดครัชเริ่มจะมีปัญหาแล้วรึเปล่าครับ
อาการเหมือนครัชไม่จากทำให้เข้าเกียร์ยากครับ
เคยเป็นแบบนี้ครับแต่ไม่ใช่ OS อีกอย่างลอง
เช็คปั๊มครัชบนและล่างดูครับอาจจะมีซึมนิดๆ
เลยไม่มีแรงไปกดหวีได้เต็มที่ลองดูนะครับ
จริง ๆ อยากทำเองก่อนครับ แต่ถ้าไม่ได้จริง ๆ คงต้องเอาเข้าเช็คที่อู่แล้วล่ะครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ เป็นเหมือนกัน

เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้ลองทำดูแล้วจะมารายงานผลครับ

ยกครัชลงมา ลองสังเกตุบริเวณ ร่องแผ่นครัชด้านนอกอ่ะครับ ครัชจะมีผ้าครัชกับแผ่นเหล็กที่ประกบผ้าครัช ถ้าเป็นครัชแบบหลายแผ่น พอใช้ไปนานๆ บางครั้ง
ร่องด้านนอกจะสึกครับ ทำให้บางทีครัชจากไม่หมดเพราะแผ่นครัชมันไปติดร่องอยู่ พอดีรถคนรู้จักเคยเป็นครับ เอาตะไบแต่งหน่อยก็หายครับ
ระวังถ้าแต่งมากไปอาจจะมีเสียงดังตามมาครับ ถ้ารื้อมาไม่มีรอย ก็ ไม่ต้องไปแต่งมันนะครับ

เมื่อคืนเมายัน เกือบตี5 ตื่น ตอนเพล แฮงค์ สุด ๆ วันนี้เลยขี้เกียจครับไว้ทำพรุ่งนี้:coolly-0030:......แต่ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะได้ทำอีกรึป่าวเพราะว่าตอนนี้จะเมาอีกแล้ว....555+

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม