• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปิดแอร์ แล้ว พวงมาลัยหนัก เหมื่อนดับเครื่อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31563
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31563

ตู่ เพชรบุรี/CEF 71
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนหน่อยครับ

ตอนนี้รถเปิดแอร์ไม่ได้ พอเปิดแล้วพวงมาลัยจะหนัก
ทันทีเลย ไฟหน้าปัดโชว์เหมือนเครื่องดับ แต่พอปิดแอร์พวงมาลัยก้อเป็นปกติ รถขับได้ปกติ ไม่รู้มันเป็นที่อะไรครับ ช่วยหน่อยครับ

เดี๋ยวถามช่างแอร์ให้ รอแป๊ป

แก้ไขล่าสุด:
งานเข้าเหร๋อ...
ปล.ยังเหลืออีกตั้งขวด สนมั้ย

พี่ตู่ถามให้แล้ว น่าจะเป็นที่ ระบบไฟหรือไดชาร์จ หรือคอมจะน๊อค ตอนเปิดแอร์พี่ตู่มี AF วัดไฟหรือป่าว ว่าอยู่ที่เท่าไหร่ โทรมาแล้วกันพี่

พวงมาลัยหนัก ไฟหน้าปัดโชว์ น่าจะเกี่ยวกับชุดสายพานหน้าเครื่องนะครับ อาจจะมาจากหน้าครัชคอมแอร์ มันฝืด ละลาย ใหม้ ติด หรือ คอมน๊อคก็เป็นได้ครับ ลองดูก่อนครับน้า

เพิ่งทำแอร์มารึป่าวคับพี่ ถ้าเติมน้ำมันคอมแอร์มากไปก็มีอาการนี้ได้เหมือนกัน
ถ้าไม่ใช่ก็น่าจะคอมแอร์เดี้ยงนะแหละคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
เรียบร้อย ที่อู่พี่จบ(BUNJOB SERVICE)
พู่เลย์หน้าเครื่องขาด(ยางด้านใน)
ทำเสร็จเรียบร้อย เหมือนเดิม
ขอบคุณทุกท่าน น่ะครับ ที่ให้คำแนะนำ

อย่างนี้ วันนี้ ต้องฉลอง

โอวว ขอบคุณพี่ตู่มากคับ ที่อุตส่าห์มาเล่าให้ฟัง

ถ้ารถมีอาการนี้จะได้เช็คบ้าง?

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม