• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอนวิธีย้ายแบตเตอรรี่หน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ terasuk456789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

terasuk456789

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือวางเครื่อง1JZ-GTE มาอ่ะคับแต่ไม่ได้ย้ายแบตเตอรรี่อ่ะคับ ไว้ข้างหน้าแล้วแบตเสื่อมไวมากๆมันร้อนมากอ่ะคับ แบตยังใช้ไม่ถึง6เดือนเลยคับหมดไปหลายลูกแล้ว คือผมอยากจะย้ายไปไว้ข้างหลังอ่ะคับเลยอยากขอรายละเอียดอุปกรณ์ที่ต้องใช้และวิธีทำหน่อยคับ:coolly-0033:

-สายไฟครับ
วัดจากในห้องเครื่องมาด้านหลัง (ควรเผื่อไว้สำหรับ โยกย้ายนิดหน่อย)

คือวางเครื่อง1JZ-GTE มาอ่ะคับแต่ไม่ได้ย้ายแบตเตอรรี่อ่ะคับ ไว้ข้างหน้าแล้วแบตเสื่อมไวมากๆมันร้อนมากอ่ะคับ แบตยังใช้ไม่ถึง6เดือนเลยคับหมดไปหลายลูกแล้ว คือผมอยากจะย้ายไปไว้ข้างหลังอ่ะคับเลยอยากขอรายละเอียดอุปกรณ์ที่ต้องใช้และวิธีทำหน่อยคับ:coolly-0033:

มันน่าจะมีปัญหาอะไร หรือ ป่าวครับ ไม่ถึง 6 เดือน หมดไปหลายลูก อ่ะครับ

มันน่าจะมีปัญหาอะไร หรือ ป่าวครับ ไม่ถึง 6 เดือน หมดไปหลายลูก อ่ะครับ

ลูกล่าสุดก็6เดือนพอดีคับ

คือขอรายละเอียดอุปกรณ์และวิธีทำหน่อยคับ

best regard
:coolly-0024:

แบตมีประกัน 1 ปี
เคลมทุก 6 เดือนเลยครับ
ได้ของใหม่สดตลอดแน่นอน

ชื้อสายไฟขนานเท่าเดิม5เมตรหางปลาตัวใหญ่4ตัวชั้วเเบต2ต้วยึดแบต1อันงบที่ใช้ไป1000นิดๆ

ไฟล์แนบ

47.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98
ผมว่าระบบไฟมีปัญหารึเปล่าคับ แบตเสื่อมเร็วผิดปกติมากเกินไป เปลี่ยนมาตั้ง6ลูกแล้ว มันน่าสงสัยครับ

เรื่องความร้อนที่ในเครื่องไม่น่าจะมีผลทำให้แบตเสื่อมคับ ลองคิดดูว่าเครื่องที่วางในรถตรงตามรุ่นนั้นๆ(in body) แบตก็อยู่ด้านหน้า ก็ไม่เห็นจะมีปัญหา ผมว่าลองไล่ที่ระบบไฟดูก่อนดีกว่าคับ ย้ายแบตน่ะเรื่องเล็กคับ งานง่ายๆเดินสายดีๆก็จบ แต่ผมกลัวว่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุมากกว่าคับ ถ้ามีปัญหาที่ระบบไฟจิงๆเด่วก็ต้องเป็นอีก ก็ต้องกลับมาไล่ใหม่ ผมว่าค่อยๆลองแก้ปัญหาไปดีกว่าคับ

ผมว่าระบบไฟมีปัญหารึเปล่าคับ แบตเสื่อมเร็วผิดปกติมากเกินไป เปลี่ยนมาตั้ง6ลูกแล้ว มันน่าสงสัยครับ

เรื่องความร้อนที่ในเครื่องไม่น่าจะมีผลทำให้แบตเสื่อมคับ ลองคิดดูว่าเครื่องที่วางในรถตรงตามรุ่นนั้นๆ(in body) แบตก็อยู่ด้านหน้า ก็ไม่เห็นจะมีปัญหา ผมว่าลองไล่ที่ระบบไฟดูก่อนดีกว่าคับ ย้ายแบตน่ะเรื่องเล็กคับ งานง่ายๆเดินสายดีๆก็จบ แต่ผมกลัวว่าจะเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุมากกว่าคับ ถ้ามีปัญหาที่ระบบไฟจิงๆเด่วก็ต้องเป็นอีก ก็ต้องกลับมาไล่ใหม่ ผมว่าค่อยๆลองแก้ปัญหาไปดีกว่าคับ

เห็นด้วยครับ (แต่ไว้หลังก็ดีโล่งดี อิอิ)

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ
:coolly-0001:

รถมีเครื่องเสียงรึป่าว แล้วไดรชาท ทำงานปรกติรึป่าว มีโอเวอร์ชาทบ้างมั้ย

ปรกติ ไม่น่าจะเสียเร็วนะ ว่าแต่แบตยี่ห้ออะไร ฝาสีอะไร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม