ขอระบายหน่อย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31640
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31640

บอลคุงครับพี่น้อง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
แม่ง................... เป็นลูกจ้างเค้านี่ลำบากนะครับ ยิ่งเป็นเซลด้วย มียอดขายให้ทุกเดือน แต่บอกเราทำงานไม่เต็มที่ ไม่มีใจทำงาน ไม่มียอดให้ก็ว่าไปอย่าง ยอดก็มีให้ทุกเดือน

เป็นพวกพี่พี่ทำไงกันครับ แม่ง ขายคอนโดให้เป็นสิบ ๆ ล้าน ค่าคอมไม่ได้สักบาท เบิกไปก็ไม่ได้ ไม่ได้ค่าคอมมาเกือบครึ่งปีแล้วเนี่ย รถก็ต้องทำจอดอยู่อู่เนี่ย แม่ง ลำบากใจครับ พูดไรมากไม่ได้ เค้าผู้ใหญ่กว่าเยอะ เลยมาขอระบายหน่อยครับ จิง ๆ มันด่าผมเยอะกว่านี้อีกแต่มันด่าในเรื่องไร้สาระ

ขออภัยในบางลีลาครับ ที่ใช้คำพูด หรือ ประโยคที่หยาบคาย แค่อยากระบายเท่านั้นเอง ตอนนี้อยู่ในช่วงลำบากของชีวิตครับ :brick: แต่หวังว่าผมจะผ่านมันไปได้

ทุกคนย่อมเจออุปสรรคในชีวิตด้วยกันทั้งนั้น..
มากบ้างน้อยบ้างแล้วแต่โชคชะตา
ไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ต่อสู้ต่อไปนะคับ
อีกไม่นานก็จะผ่านพ้นมันไปได้ด้วยดี...
อย่าท้อนะคับน้า...:smile: :redface:

ชีวิตลูกจ้างครับ จำทนครับ จริงๆ

อ้อ อีกอย่างครับ จำเป็นต้องอดทนไว้ครับ ท่องเอาไว้ว่า เพื่อรถๆๆๆ
จริงๆ นะ

ฆ่ามาน ปี๊ปๆ ฆ่ามาน ปี๊ปๆ เฮๆๆๆๆๆๆๆ

ชีวิตลูกจ้างครับ จำทนครับ จริงๆ

อ้อ อีกอย่างครับ จำเป็นต้องอดทนไว้ครับ ท่องเอาไว้ว่า เพื่อรถๆๆๆ
จริงๆ นะ
:redface: ถูกต้องแระครับชีวิตลูกจ้างก็งี้แหระครับ:redface: :redface: จำเป็นต้องอดทนครับดีกว่าทนอดครับ:redface: :redface: ทนได้ก็ทนครับทนไม่ได้ก็ต้องทนครับเรายังต้องพึ่งเงินเค้าอยู่ครับ:redface: เพื่อรถครับๆท่องไว้ครับ:redface: แต่ถ้ารถเสร็จมะไรละ"น่าดูละเมิง":redface: :redface: ทุกวันนี้ก็ยังต้องทนอยู่ครับทนกันต่อไปครับ "แต่พอมันผ่านพ้นไปมันก็กลายเป็นแค่อดีตเท่านั้นเองครับ"ทุกปัญหาย่อมมีทางออกครับ อยู่ที่ว่าเราจะออกถูกทางอะป่าวเท่านั้นแล:redface: :redface: :redface: :redface: :redface:

:redface: ถูกต้องแระครับชีวิตลูกจ้างก็งี้แหระครับ:redface: :redface: จำเป็นต้องอดทนครับดีกว่าทนอดครับ:redface: :redface: ทนได้ก็ทนครับทนไม่ได้ก็ต้องทนครับเรายังต้องพึ่งเงินเค้าอยู่ครับ:redface: เพื่อรถครับๆท่องไว้ครับ:redface: แต่ถ้ารถเสร็จมะไรละ"น่าดูละเมิง":redface: :redface: ทุกวันนี้ก็ยังต้องทนอยู่ครับทนกันต่อไปครับ "แต่พอมันผ่านพ้นไปมันก็กลายเป็นแค่อดีตเท่านั้นเองครับ"ทุกปัญหาย่อมมีทางออกครับ อยู่ที่ว่าเราจะออกถูกทางอะป่าวเท่านั้นแล:redface: :redface: :redface: :redface: :redface:

พูดกินใจเว้ย

ขอให้อดทนและอย่าลืมรักษาสิทธิ์ของตัวเอง...
ชีวิตนักขายที่มีบอดขายมาเป็ยตัวกำหนดอนาคตมันเครียดครับ..
เคยเจอมาเหมือนกัน..

สู้ๆแล้วกันนะคับพี่น้อง

ผมเป็นพนักงานขายเหมียนกัล แต่ไม่โดนกำหนดยอดขายถือว่าโชคดี แต่เซ็งๆบ้างไอ้ที่ไปไหนมาไหนลำบาก 555

ชวนมันไปกินเหล้าสักคืน แล้วชกสักที ไม่ใช่มีบริษัทเดียวในประเทศไทยนะคับ หาใหม่ได้กัวไร

เจอเหมือนกันเลยผมก็เป็นเซลล์แต่สินค้าของผมขายดีไม่คอยโดนบ่นเท่าไหร่ให้คิดเสียว่าลูกจ้างโดนด่าเป็นเรื่องปกติแต่สิ้นเดือนรับเงินเหมือนเดิม

ชวนมันไปกินเหล้าสักคืน แล้วชกสักที ไม่ใช่มีบริษัทเดียวในประเทศไทยนะคับ หาใหม่ได้กัวไร
ถ้าเจอะเรือที่มันลำใหญ่กว่า...มั่นคงกว่า มีค่าคอม ก็โดดจากเรือ ลำเล็กมาเลย..ถ้าเรามีฝีมือ ในการขาย ไม่ต้องกลัว ที่อื่นที่มีค่าคอมมีอีกเพียบ ผมทำ อสังหาริมทรัพย์ยังไม่มีค่าคอมเลย แต่ คิดอีกมุมมันเป็นเหมือนแบบฝึกหัดอ่ะ เราทำ..เราก็ได้ อย่าไปซีเรียส ถ้าคุณ คิดว่าที่นี้ไม่ใช่ที่สุดท้ายสำหรับคุณ...ฐานลูกค้าที่ดีเป็นเรื่องสำคัญ..

• กระทู้ ผู้เขียน
งืม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ขอบคุณทุกคนมั่ก ๆ ครับ ที่ให้คำแนะนำ ว่าจะเอาไม้ไปหวดมันซักที จะได้หายแค้น เด๋วขอไปนอนก่อน หวดมันในฝัน ตื่นมาทำงานต่อ

สู้ต่อไป ทาเคชิ แฟ้ดดดดดดดดดด

Sales สู้ๆๆๆ เย้

กรูเลยเป็นเจ้าของกิจการอย่างทุกวันนี้งัย
555++

ผมว่า การเข้ามาในอาชีพนี้ต้องยอมรับว่า ขายได้ กับ ได้ขาย ซึ่งบริษัทฯ หวังในตัวของท่านเป็นอย่างยิ่งว่าท่านในฐานะตัวแทนของบริษัทฯ จะขายสินค้าได้มากหรือน้อยแค่ไหน ถ้าขายได้มากเท่ากับว่าท่านหารายได้เข้าบริษัทฯ มาก นั้นเท่ากับว่าท่านได้ต่อลมหายใจให้กับบริษัทฯ ของท่าน ท่านเป็นบุคคลหนึ่งที่หารายได้เข้าบริษัทฯ หากไม่มีท่าน (พนักงานขาย) บริษัทฯ คงดำเนินธุรกิจไม่ได้ พนักงานหลายคนคงต้องตกงาน ผมว่าอาชีพพนักงานขาย ถ้าเราเข้าใจธรรมชาติของอาชีพมันและยอมรับเงื่อนไขของมันได้ก้ออยู่ในอาชีพนี้ได้อีกนานคับ มันเป็นธรรมดาคับของพนักงานขายที่ต้องมีความกดดันในอาชีพ ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงคับ

ถ้าขายได้มากเท่ากับว่าท่านหารายได้เข้าบริษัทฯ มาก นั้นเท่ากับว่าท่านได้ต่อลมหายใจให้กับบริษัทฯ ของท่าน ท่านเป็นบุคคลหนึ่งที่หารายได้เข้าบริษัทฯ หากไม่มีท่าน (พนักงานขาย) บริษัทฯ คงดำเนินธุรกิจไม่ได้ พนักงานหลายคนคงต้องตกงาน ผมว่าอาชีพพนักงานขาย ถ้าเราเข้าใจธรรมชาติของอาชีพมันและยอมรับเงื่อนไขของมันได้ก้ออยู่ในอาชีพนี้ได้อีกนานคับ มันเป็นธรรมดาคับของพนักงานขายที่ต้องมีความกดดันในอาชีพ ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงคับ

สู้ต่อไปนะ !!
(คิดอะไรไม่ออก แต่ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนก๊าบ..)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม