• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

หาอู่ปิดรูรั่ว กลิ่นเข้ารถครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31856
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31856

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมกำลังหาอู่ที่ปิดรูรั่ว กลิ่นเข้ารถครับ อู่ไหนทำได้กรุณาแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้เลิกสูบบุหรี่ได้แล้ว เพราะควันรถยนต์มันอร่อยกว่า อิอิอิ :coolly-0009::coolly-0021::coolly-0021:

กลิ่นอะไรคับ กลิ่นท่อไอเสียหรือเปล่า ถ้าใช่น่าจะยางขอบฝากระโปรงหลังคับ

รถแฟนหนูก้อเป็นมีกลิ่นเหมือนกัน แต่เป็นพวกกลิ่นท่อน้ำทิ้ง / กลิ่นขยะด้วย ขอบอกว่าเหม็นมาก ๆๆๆ.......

ของผมเหมือนกลิ่นน้ำมันหรือท่อไอเสียนี่หละ ดมจนชินละ

เรื่องกลิ่นนี่มันมีช่องทางให้เข้าได้เยอะ ต้องดูว่ามันกลิ่นอะไรที่เข้ามา เข้าข้างหน้าหรือหลังรถ หลักๆที่เท่านึกออก ข้างหน้าก็ช่องประตูลม ข้างหลังก็ยางขอบฝากระโปรงเสื่อม ช่องระบายลมตรงช่องใส่ยางอะไหล่ กับแม่แรง ยางปิดรูระบายน้ำทิ้งตรงชช่องใส่ยางอะไหล่

ของผมเข้าทางประตูลมคับ ปิดมันก็ไม่มีกลิ่นแล้ว ลองดูคับ

ผมทำที่พี่สาญัณทุกรู1200

มันมีอีกจุดหนึ่งครับตรงขอบไฟท้ายด้านในทั้งสองข้างส่วนใหญ่ถ้ารถทำสีจะเป็นครับของผมใช้ซิลิโคลนอุดกลิ่นมันก็หายไป ตอนที่กลิ่นเข้ามีอาการแสบตาด้วยครับ

ของผมมีกลิ่นน้ำมันคับ เหม็นมากๆ ปวดหัวเลย ทำไงดีคับ

ทุกวันนี้ดมจนจะเป็นมะเร็งแล้วครับ ทั้งไอเสีย ทั้งน้ำมัน เข้ามาเต็มรถเลย อิอิ........

คนนั่งนี้แหละ ไปเตะบอลมา น้ำยังไม่อาบ ...อิอิ

ของผมก็มีนะ กลิ่นไอเสียเข้ามาในรถเนี่ย

อุดทุกรูแล้ว หาย กลิ่นสะอาดเลย

แต่เมื่อไม่นานมานี้

ยางฝาท้าย มันหลุด ๆ เลยลองไปเช็คดู

ปรากฏว่า ไอบาง ๆ เหล็กที่ยางมันไปหนีบอยู่ มันผุ อะคับ เ

ลยทำให้ยางมันหนีบไม่สนิท หลุด

ใครเคยเป็นบ้าง แก้ไขได้ยังไงคับ

พอมีภาพประกอบรึปล่าวครับ ว่ายางขอบฝาท้ายมันอยู่ตรงไหน เพราะตอนนี้เริ่มมีกลิ่นท่อไอเสียเข้ามาเหมือนกันครับ รบกวนด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม