น้าๆใช้น้ำมันเครื่องอารายกันบ้างนะท่าน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31326
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใช้ ไดเกียว เพราะใช้แล้ว เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย555+

ใช้ PTT Semi 10W40 อะ ซื้อที่เค้าขายแบบ 4 ลิตร + 1 ลิตร 400 บาทอะ แล้วก็ใส่หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง STP ป๋องละ 80 บาทแถม M-150 อีกกระป๋องนึง ใส่ไว้ยืดอายุชาร์ฟ (เพราะมันละลายไปแล้ว) เหตุผลทางใจ
ก็ราคาประหยัดดี เปลี่ยนที่ 7000 โล
เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องด้วย ใช้ 4 ลิตรครึ่ง
400 ถูกจัง ซื้อที่ไหนเนี่ย

ใช้ ไดเกียว เพราะใช้แล้ว เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย555+
ไดเกียว...สาด...
โจ๊กใช้น้ำมันไรอ่ะ
รถโจ๊กใช้ไดเกียว
เพราะ ใช้แล้ว เครื่องฮีท..สตาร์ทติดยาก..

นี่เลยน้าพีทีที...
.
.
เดิมก้อใช้อยู่..

.
.
.
ไปงานสี่ปีได้มาอีกใกล้ถ่ายพอดีเหมาะเหม็ง

.
.
แจ่มมมมมมมม:biggrin:

ไฟล์แนบ

• pig 035_resize.jpg
    pig 035_resize.jpg
    89.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 140
  • pig 070_resize.jpg
    pig 070_resize.jpg
    67 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 140
ไดเกียว...สาด...
โจ๊กใช้น้ำมันไรอ่ะ
รถโจ๊กใช้ไดเกียว
เพราะ ใช้แล้ว เครื่องฮีท..สตาร์ทติดยาก..

โอปอ ออกอาการฟุ้งซ่านนะเนี่ย 55555555555555 เป็นไรมากป่าว

• กระทู้ ผู้เขียน
ไปเปลี่ยนมาแล้ว Motul+กรอง K&N
หมดกันไป นำมันลื่นดีพี่ ยังไง 40 ก็ดีกว่า 50

ToTal ถ่ายออกมาดำโคตร น่ากลัวมาก
แต่ไม่มีเศษผงเหล็ก

ก่อนถ่ายมีเสียงแปลกดังออกมา หน้าซี๊ดเลย
กลัวช๊าปกลับบ้านเก่า หาไปหามาท่อตรงตูดโบ
น่าจะรั่วแต่ก็ยังไม่ชัดนัด ท่อผมชอบครูดพื้น
สงสัยต้องแก้แล้ว ...เสียเงินกันต่อไป
แต่ต่อไปนี้จะใช้ไม่เกิน 9000 โลแล้ว

สรุปที่เคยใช้นะคับ

Mobil 1 : ประทับใจสุดเครื่องเดินนุ่มมากๆ ขนาด W50 ยังไม่หนึดเลย แต่แพง
(เกลียดกระเทยที่ดูการตลาดของน้ำมันตัวนี้เลยไม่ใช้ คุยกะมัน มันมั่นว่าน้ำมันมันดีสุด)
MOtul : ดีครับ กำลังดีครับ ลื่น ราคา OK
ToTel : หนึดโคตรครับ ถึงขั้นกินกำลังเครื่องเลยครับ แพง
PTT : ไม่ใช่ตัวท๊อปนะคับ ใช้ก็ปรกติดี รู้สึกธรรมดา ชอบของแถม ราคาผมซื้อOK

แล้วใครจะใช้กรอง K&N ก็ดูที่ว่างห้องเครื่องดีๆหน่อยนะครับ
หัวมันยาวติดขึ้นมานี่เซ็งเลย ผมก็ติดแก้ไขอยู่นาน

ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ลงไว้เผื่อเป็นประโยชน์กับท่านๆได้

ผมใช้ Valvoline กรอง Valvoline น้ำมันแพงแต่กรองราคาปกติร้านบอกของมาไหม่เลยลองใช้ดู
ความรู้สึกบอกไม่ถูก ตายด้าน

400 ถูกจัง ซื้อที่ไหนเนี่ย

แถวๆ บ้านผมอะครับพี่เจน ขับรถไปหลังบ้านประมาณ 3 โลอยู่เส้นถนนสายไหม เห็นพี่ชลยุดยาก็อุดหนุนไปแล้วด้วย 2 ชุด

แถวๆ บ้านผมอะครับพี่เจน ขับรถไปหลังบ้านประมาณ 3 โลอยู่เส้นถนนสายไหม เห็นพี่ชลยุดยาก็อุดหนุนไปแล้วด้วย 2 ชุด
รับทราบพิกัด... ขอบคุณครับ

ตอนนี้ใช้ Mobil 1 อยู่ก๊บ...เปลี่ยนทุก 5000-6000 โล
..เครื่อง 12 วาล์วโมเต็ม... :wink: :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม