น้าๆใช้น้ำมันเครื่องอารายกันบ้างนะท่าน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31326
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31326

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ท่านๆใช้น้ำมันเครื่องอะไรกันบ้าง ตอนนนี้ใช้ Total W50
เหนี่ยวหนึดหน่วงเครื่องบอกไม่ถูกไม่เหมือนตอนใช้ Mobil W50
ลื่นก่าแยะ ตอนนี้ใช้มา 12xxx แล้ว เสียวอะเกิน สั่งน้ำมันใหม่ไม่มาซักที
ตอนแรกกะใช้ ปตท. (พลังไทยเพื่อใครก็ไม่รู้) รอบัตรลด 40% จนเซ็ง
ถามว่าเคยใช้ไหมเคยอะ เคยใช้แล้วเฉยๆยะกะน้ำมันธรรมดา ไม่ลื่นๆเลย
ล่าสุดตัดใจจะลอง Motul ดูไม่รู้เป็นไงแต่กลับมาใช้ W40 แล้วละ
มีน้องบอกให้ใช้ธรรมดาก็ได้ เปลี่ยนบ่อยๆ แต่ก็กลัว ชาร์ปละลาย ก็เลยเอา
Full syn ไว้ก่อน เห็นเขาว่าชาร์ปเจอ่อนแอ

แล้วน้าๆใช้อะไรกันบ้าง แล้วรู้สึกไงบ้างคับ เปลี่ยนกันที่กี่โลคับ

ขอบคุณคับ

ไฟล์แนบ

43.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 306

ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยว่ะเลยยังไม่รู้จะใช้อะไร
แต่ตอนนี้คาดว่า ปตท เพราะมีคำสั่งมาให้ใช้ ปตท ว่ะมีแถมเตาแก๊ซ

• กระทู้ ผู้เขียน
ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยว่ะเลยยังไม่รู้จะใช้อะไร
แต่ตอนนี้คาดว่า ปตท เพราะแม่มแถมเตาแก๊ซว่ะ

น้าใช้กี่ลิตรอะ

4 ดิ rb นิประมาณ4ใช่เปล่าวะ

Motul เหมือนกันอู่เปลี่ยนให้

ไม่รู้เกรดไหน ราคาเท่าไร ใช้กี่ลิตร

เขร้ แต่ลื่นดี :cool:

ใช้ PTT Semi 10W40 อะ ซื้อที่เค้าขายแบบ 4 ลิตร + 1 ลิตร 400 บาทอะ แล้วก็ใส่หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง STP ป๋องละ 80 บาทแถม M-150 อีกกระป๋องนึง ใส่ไว้ยืดอายุชาร์ฟ (เพราะมันละลายไปแล้ว) เหตุผลทางใจ
ก็ราคาประหยัดดี เปลี่ยนที่ 7000 โล
เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องด้วย ใช้ 4 ลิตรครึ่ง

ผมใช้ Ptt ตัว Top คับ 0-40w ก็ลื่นดีคับ

เคยใช้ของ Conoco 10-30w รู้สึกว่าลื่นกว่านี้อีกคับ แต่ตอนนี้ไม่มีขายแล้ว - -* แต่ใสขนาดนี้ลากรอบนานๆไม่ไหวแน่ๆ

เพิ่งซื้อ ของตาปุ้มมาใส่ ...เค้าใส่ rb กันทั้งบาง...71

ของพี่เป็นเจยังเสือกเอามาใส่กับเค้าเลยน้อง 555

เอ้า น้ำมัน full toyota ก็ต้องใส่เจได้สิ ตูก็ใส่อยู่

ปล.ถ้าตังค์เหลือ นิยมน้ำมันสุดยอด

แนะนำ โมตุล แจ่มมาก

ใส่ Motul 10W40 ลื่นดี ชนเสาไฟเลย อิอิ

winner oil แกลอนละ 1300 ก่าบาท 5ลิตร 5w-40 ไม่มีขายตามร้านอะไหล่

ต้องสั่งซื้อจะมีตัวแทนจำหน่าย ปรกติเค้าจะมาส่งให้ที่อู่ผม 12000 เปลี่ยนที

ก่อนหน้านี้ โมตุล แต่ตอนนี้ Ptt เพราะโมตุลแถวบ้านหาซื้อยาก

เมื่อก่อน sunoco

ตอนนี้ castrol 0w-50

4ลิตรครึ่ง เปลี่ยนกรองทุกครั้ง

น้ำมันเครื่องไม่เคยซื้อเอง

น้องมันแข่งได้มา ประหยัดจิง ๆ

ก็โอเคนะคั๊บ

โมตุล ครับ

เคยใช้ Gulf เกรด 0w-60 ก้อดีอ่ะ

เคยใช้ คาเท็ก เกรดอะไรจำไม่ได้ แต่ที่รู้ๆ ชาฟละลายไปแล้ว สงัสยมันลื่นไป มั้ง

ไม่ได้เปลี่ยนมา 20000 โลแระ
น่าจะเป็น PTT นะ
555++

แล้วปกติเปลี่ยนกันทุกกี่โลง่ะครับ แล้วถ้าใช้แก๊สต้องเปลียนถ่ายบ่อยขึ้นป่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม