• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยครับพี่น้องใครมีวิธีกำจัดหนูในรถได้บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31831
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมว่าแมวก็น่ากลัวนะครับ
เล็บมันอาจทำให้สีรเป็นรอยนะครับ
ยิ่งถ้ามันมาเบิร์นเล็บมันบนรถเรานะครับ...
ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ เจ้าของกระทู้เล่าเรืองได้สนุกดีครับ
เรื่องจิงคั๊บ แมวแม่งน่ากัวเหมือนกัน
1. แม่งชอบนอนบนกระจก MOONROOF ผม ไม่รู้ว่ามันอุ่น หรือนุ่มยังงัย
2. แม่งชอบกางเล็บสไลด์ลงจากหลังคา สุดแท้แต่บุญ แต่กรรมว่ามันจะเลือกบานหน้า หรือปัดหลัง
3. แม่งชอบพาแฟนไปจู๋จี๋กันบนฝาโปงหน้า หรือหลัง แล้วแต่โอกาสจะเอื้ออำนวย
4.เคยเปิดฝาโปงหน้า ทั้ง ๆ ที่ร้อยวันพันปี ไม่เคยเปิดฝาโปงก่อนสตาร์ทเครื่องเลย วันนั้นฝนตกปอย ๆ นึกยังงัยไม่รู้เลยเปิด ไปเจอเหมียวน้อยสีดำ ยังเป็นวัยรุ่นอยู่ เข้าไปนอนตรงกรองเปลือย
ดีนะที่เปิดก่อน ไม่ง้านเมิงตายห่านแน่ ๆ

เฮ้อ สรุป แมวหรือหนูดีกว่ากันเนี่ย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณนะคร้าบบบ :coolly-0033: สำหรับทุกๆความคิดเห็น

สำหรับผมถือว่ามาแบ่งประสบการณ์ที่ได้รับมาให้ฟังกัน ผมว่าท่านอื่นๆคงไม่อยากได้รับอย่างผมแน่ๆ บางคนโชคดี บางคนโชคร้าย ก้อว่ากันไป อย่างน้อยก้อเผื่อท่านอื่นที่ยังไม่เคยเจอ เวลาพบเจอจะได้ทำตัวได้ถูกครับ

แต่พอเล่าไปเล่ามากลับมันส์ซะงั้น ได้ดูพฤติกรรมแปลกๆของสัตว์บางชนิด :coolly-0031: บางทีมันก้อตลกดีคับ ไหนๆแล้วก้อเล่าต่อดีก่า ว่าจะไม่เล่าแล้วเชียว กลัวกระทู้มันจะยาว

วันก่อนสิ่งที่ผมได้เจอก้อคือ หลังจากที่วางกับดักเอาไว้ พร้อมอาหารเหลาอย่างดี ( ปูอัดเริ่มขึ้นรา และ หมูทอดแดดเดียว ) ดันมีตัวประหลาดไปติดกับดักผมจนได้ :coolly-0028:

มันคือ "เพ่จิ้งเหลน ตัวเขื่อง" ครับ นอนแน่นิ่งอยู่ในถาด สภาพผ่านการดิ้นมานานจนหมดแรง

พอผมเจอมัน มันก้อหันมาสบตาผม แบบประมาณว่าถ้ามันพูดได้มันคงบอกผมแล้วว่า "เฮ้ย เมิงช่วยเอากรูออกไปจากไอ้ถาดบ้าของเมิงทีดิ พอดีกรูเห็นปูอัดมันเริ่มขึ้นราแล้วจามาช่วยแด๊กให้ แล้วพอดีมันพลาดลื่นตกลงมาแล้วช่วยตัวเองไม่ได้ว่ะ"

เท่านั้นล่ะ ผมดีใจมากรีบไปเรียกแฟนผมว่าให้รีบมาดูเพราะมีตัวมาติดกับดักผมแล้ว เพราะแฟนผมเค้าว่าไม่มีตัวอะไรมาติดหรอก ให้ผมเอาไปทิ้งได้แล้ว เด่วอาหารมันจาเน่า

พอแฟนผมเดินมาดู สิ่งที่ผมได้ยินก้อคือ (ตอนแรกนึกว่าจะโดนด่า)

" เออ!!!!!! สมน้ำหน้ามัน ทีไอ้เรื่องโง่ๆล่ะฉลาดนัก ทีเวลาไล่ไปทีไรเนี่ย ฉลาดนัก วิ่งหนีหายไปทุกที แล้วตอนเช้าก้อชอบมาขี้ทิ้งไว้ ก้อนก้อใหญ่เหม็นก้อเหม็น (ใครไม่รุ้จะไม่รู้เลยว่าขี้จิ้งเหลน เหม็นมาก แถมชอบมาขี้ใกล้ๆรองเท้าอีก) น่าเบื่อจะแย่ ต่อไปจะได้ไม่มีตัวอารายมาขี้อีก ขี้เกียจจะกวาด จับได้แระ"

จากนั้นแฟนผมก้อบอกให้ผมเอามันไปทิ้ง แล้วก้อเดินกลับเข้าบ้านไปทำกับข้าวต่ออย่างมีความสุข :coolly-0023:

ซะงั้น :coolly-0038:

จากนั้นแฟนผมก้อบอกให้ผมเอามันไปทิ้ง แล้วก้อเดินกลับเข้าบ้านไปทำกับข้าวต่ออย่างมีความสุข :coolly-0023:

ซะงั้น :coolly-0038:
ก่อนทิ้ง ผมว่าบี้ซะให้ตายเลยดีกว่านะครับ สงสารมัน ติดแหง็ก ไปไหนก้อไม่ได้ เฮ้ออออ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอแถมอีกนิดคับ :coolly-0010:

เรื่องแมว มันก้อจิงอย่างที่พี่ออยว่าครับ ผมเจอมาหมดทุกข้อตามที่ว่ามาแล้วคับ แต่ของผมยังไม่เคยเจอมันสไลด์ลงมาจากหลังคาคับ เพราะของผมเป็น แต่รอยเท้าเดินคับ ไม่มีรอยครูด

แต่ของผมมีพิเศษกว่า เคยเจอแมวน้อย ไปแอบนอนอยู่ในชุดแพหลังเลยครับ มันจะมีช่องว่างขนาดพอดีตัว มันเข้าไปซุกพอดีเลยคับ แบบว่าไม่มีใครมารบกวนได้เลยคับ ทีแรกผมไม่รู้ เลยพารถออกไปขับเล่น ซัดบ้าง ดึงบ้าง ตามประสา พอกลับมาบ้านได้ยินเสียงแมวร้อง แง๊วๆอยู่ใต้ท้องรถ ผมก้อหาตั้งนานกว่าจะเจอ ก้อเอามันลงมาจากรถ แบบว่าขนนี่ตั้งทั้งตัว ในใจยังนึกอยู่เลยว่ามันเกาะอีท่าไหนหว่าทำไมไม่ร่วงไปจากรถ นี่ยังติดกลับมาถึงบ้านได้ พอผมปล่อยมัน มันก้อวิ่งออกไปจากบ้าน สภาพเหมือนโดนรุมโทรม แล้วจากนั้นผมก้อไม่เคยเจอมันอีกเลย หุหุหุ :coolly-0023:

กลายเป็นกิจกรรมในครอบครัวไปแล้วหรอครับ น่าสนุกดีเหมือนกัน
ฟังดูแล้วคงแค้นมันมาก แต่ลักษณะมันน่าจะมาวิ่งเล่นเฉยๆครับเพราะมาทุกวันเวลาเดิม ของผมก็เคยมีหนูมาขี้บนฝาวาล์วเหมือนกันครับ :coolly-0003:
ผมไม่ทราบวิธีกำจัดหนูครับแต่ถ้าเป็นอีหนูผมมีวิธีครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม