• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องการเติมลมยาง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 481
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมเติม 36 ครับ
แล้วเวลาเติมลมอะครับ
อย่างเราเติมไปตามที่ตั้งไว้ 36 เสียงเครื่องเติมลมดังแล้ว
พอเอาออกแล้วเติมซ้ำ มันถึงลงไปเป็ย 33 34 อะครับ รึจิง ๆ แล้วเราตั้งไว้ 36
แต่เครื่องมันเติมไม่เต็ม 36
ไม่รู้ใครเคยเติมซ้ำมั้ยครับ....

ผมเติม 36 ครับ
แล้วเวลาเติมลมอะครับ
อย่างเราเติมไปตามที่ตั้งไว้ 36 เสียงเครื่องเติมลมดังแล้ว
พอเอาออกแล้วเติมซ้ำ มันถึงลงไปเป็ย 33 34 อะครับ รึจิง ๆ แล้วเราตั้งไว้ 36
แต่เครื่องมันเติมไม่เต็ม 36
ไม่รู้ใครเคยเติมซ้ำมั้ยครับ....

ไม่เคยลองแต่น่าคิดครับ
ผมเคยลองกะรถผมนะ เติมที่บ้าน 34 (รถยังไม่ได้วิ่ง)
แต่พอวิ่งไปเติมที่ปั้มอีกรอบก่อนออกเดินทางขึ้นไป 36 (รถวิ่งไปแล้วประมาณ 30 กิโล)
ขณะรถวิ่งแล้วรถผมลมขึ้นไปอีก 2ปอนด์
ทีนี้เวลาไปไหนล้อได้หมุนแล้วจะ + เพิ่มอีก 2 ปอนด์เสมอ คือเติม 36
เลยไม่รู้ว่า 34 หรือ 36 กันแน่

พิมพ์ไป งง ไปแฮะ

ไม่เคยลองแต่น่าคิดครับ
ผมเคยลองกะรถผมนะ เติมที่บ้าน 34 (รถยังไม่ได้วิ่ง)
แต่พอวิ่งไปเติมที่ปั้มอีกรอบก่อนออกเดินทางขึ้นไป 36 (รถวิ่งไปแล้วประมาณ 30 กิโล)
ขณะรถวิ่งแล้วรถผมลมขึ้นไปอีก 2ปอนด์
ทีนี้เวลาไปไหนล้อได้หมุนแล้วจะ + เพิ่มอีก 2 ปอนด์เสมอ คือเติม 36
เลยไม่รู้ว่า 34 หรือ 36 กันแน่

พิมพ์ไป งง ไปแฮะ

เช็คลม เติมลมต้องทำตอนที่อากาศไม่ร้อนหรือยังไม่ได้วื่งจะได้ผลดีที่สุด เพราะวัดจากที่บ้าน 34 วิ่งไป 30โล ยางมันร้อนแล้วน้า.....( อากาศมันขยายตัว) ทางที่ดีตกมีเกจ์วัดลมส่วนตัวนะใช้อันเดียวที่วัดขนาดไหนพอดีก็เอาสเกวล์จากเกจ์ของเรา ในกรณีของท่านข้างบนถ้าไปวัดที่ปั๊ม 36 ถ้าน้าปล่อยออกให้เหลือ 34 พอวิ่งมาจอดจนยางเย็น ลมจริงจะเหลือ 32

งั้นเวลาเติมที่ปั๊มก็ต้งเติมเผื่อไว้หน่อยใช่มั้ยครับ
อย่างอยากได้ 36 ก้เติมซัก 38 อะไรปรัมาณนี้
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

งั้นเวลาเติมที่ปั๊มก็ต้งเติมเผื่อไว้หน่อยใช่มั้ยครับ
อย่างอยากได้ 36 ก้เติมซัก 38 อะไรปรัมาณนี้
ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

มันไม่แน่ครับ แล้วแต่มันขยายขนาดไหน ก็เผื่อๆไว้เพราะเวลาใช้งานจะมาถอดรอคงทำไม่ได้ เติมเผื่อไว้ พอยางเย็นมาเช็คแล้วค่อยเปิดออก อีกอย่างก่อนเติมถ้าวิ่งมาไม่ไกลก็ไม่ต่างกันมาก

เพิ่มอีกอย่างครับ
เกจ์วัดลมบ้างปั้มก็ไม่เท่ากัน
ทางที่ดีอย่างพี่เค้าว่า พกเกจ์วัดลมส่วนตัวไว้สักอันครับ

ทั้งขอบ 17 และ 18 เติมหน้า 32 หลัง 30 มาตลอดครับ

ทางที่ดีอย่างพี่เค้าว่า พกเกจ์วัดลมส่วนตัวไว้สักอันครับ
ตามนั้นเรยคับ....:coolly-0009:

35 ปอนด์ครับ นิ่มๆเลยผมเติมทุกครั้ง วิ่งลาดยางนี่นิ่มมากจะหลับให้ได้เลย

คุณไม่เติมแบบ ออโต้ครับ ผมว่าทุกปั้มน่าจะมี ตั้งค่าเสียบสาย ยืนดูดบุหรี่รอ มันสะดวกนะครับ

ผมเติม 95 คับ ..วิ่งได้ยาวกว่า..กำลังเครื่องดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม